User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Rat Mong su giup do cua cac ban !

DUQUAYDI
    Guest

Minh la mot ke mu loa ve web design nhung nay cung dang co tap tanh tao 1 trang web that dep. nhung minh hau nhu chang biet gi ve thiet ke web, minh cung da su dung dia cd "Tu hoc thiet ke web voi Front Page" nhung minh khong hieu phai lam sao de cho cac Form : password, nick, register ..v..v.. co the hoat dong duoc va goi du lieu ve thanh vien moi dang ky vao mot trang tap hop de friend connection, roi con nhieu van de nua! cac ban co the chi dan cho minh duoc khong? cac ban co biet trang web nao hay cuon sach nao chi dan ro rang tu A-Z ve thiet ke web voi Fronpage duoc khong? xin tra loi som neu co the, email : Duquaydi@yahoo.com Rat cam on ban nao co tam long tot giup do minh! neu la nu thi xxx, neu la nam thi $

NLL-TTK45
    Guest

Bạn mới tập làm về web nhưng qua những gì bạn viết tôi thấy vấn đề bạn đưa ra dường như hơi vượt sức của bạn bây giờ. Bởi theo những gì tôi biết để tự làm được điều đó đòi hỏi bạn cần phải có một kiến thức tương đối về HTML, Hệ quản trị cơ sở dữ liệu và một ngôn ngữ kịch bản dựa trên server như ASP,PHP ... Về HTML thì có rất nhiều tài liệu mà đĩa CD mà bạn đang có là một trong số đó .Còn về CSDL tôi thấy với những người mới học đơn giản nhất là dùng Access(Có rất nhiều sách). Trong frontpage cũng có một số công cụ cho phép bạn có thể truy vấn dữ liệu từ cơ sở dữ liệu dạng này tuy nhiên chức năng không phong phú. Muốn làm được một trang web có đầy đủ những gì theo bạn .Ban cần phải tự học ASP hoặc PHP. Về PHP thì tôi mù tịt, nhưng ASP thì tôi cũng biết sơ sơ. Một trong những cuốn sách mà tôi cho là xem được đó là cuốn ASP3.0-ASP.net do nhà xuất bản Giáo Dục ấn hành năm 2001. Nếu nghiên cứu kỹ cuốn này tôi thấy để có thể làm một trang web có đầy đủ các chức năng như bạn mong muốn. Trên đây là một số góp ý của tôi hy vọng sẽ giúp bạn được chút ít. Chúc bạn thành công...

DUQUAYDI
    Guest

Rất cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ tìm những tài liệu đó và tự học, nhưng không biết có lâu khôgn vậy nhi? Còn 1 Điều nữa, mình đã download 1 số Theme từ freewebtemplates.com nhưng không biết phải làm như thế nào thì mới có thể sử dụng được? mình đang desig 1 trang web nhưng mình không thích cái theme cũ, mình muốn thay cái theme mới mà mình vừa download được mà vẫn giữ nguyên nội dung thì phải làm sao đây hả giời ?

NLL-TTK45
    Guest

Tất nhiên không thể một sớm một chiều đễ nắm được những kiến thức cần thiết. Mình nghĩ ở đây chắc phải tính đến đơn vị Tháng chứ không thể ngày được. Bạn thích sử dụng theme có sẵn Ư. Mình thì không thích các này lắm vì mình cảm thấy nó gần như là một dạng đánh cắp công nghệ mặc dù ở đây nói như vậy là hơi quá. Dùng theme down trên mạng xuống thì được cái là có giao diện khá bắt mắt, nhưng chúng ta bị hạn chế về ý tưởng sáng tạo của bản thân, không ít thì nhiều trang web của chúng ta sẽ phải tuân thủ những cấu trúc của theme. Tuy nhiên do cũng có lúc rơi vào hoàn cảnh như bạn nên mình biết dường như điều khó nhất của những người mới làm web là design cấu trúc của trang web thế nào cho hợp lý. Nhiều lúc ta loay hoay không biết phải bắt đầu từ đâu và trang web của chúng ta sẽ phải được phân chia thành những bảng, những ô như thế nào để không bị đầu thừa đuôi thẹo. Và khi đó dùng theme là một ý tuởng không tồi. Vệc chỉnh sửa nội dung các theme theo ý mình cũng khá bổ ích. Theo mình bạn hãy đọc kỹ những đoạn code ,cố hiểu xem chức năng của mỗi đoạn là gì, chúng sẽ cho ra cái gì trên giao diện. Khi đó mình nghĩ việc chỉnh sửa được nội dung là không khó .
    Tuy vậy mình hy vọng đây không phải là hướng design mà bạn theo đuổi .Hãy cố gắng tự design cho mình một trang, có thể ban đầu sẽ xấu nhưng cái gì do tự tay mình làm ra cũng đáng để tự hào hơn chứ phải không bạn... Một lần nữa chúc bạn sớm thành công.

DUQUAYDI
    Guest

Thật ra mình cũng có ý nghĩ như bạn vậy, nhưng mình có tính thích tò mò, mình muốn biết cách add cái theme ấy vào trang web của mình mà không làm mất dữ liệu cũ, mình mò mãi mà không được nên bực mình lắm, mà mình biết chắc là có 1 cách nào đó. Tất nhiên mình luôn muốn trang web của mình phải thật Mỹ thuật và hữu dụng, thế nên mình đang học HTML, ASP, Photoshop! bạn có lời khuyên nào mình xin ghi nhận !

imissu
    Guest

design web hả đơn giản thôi ... nếu so sánh giữa php vầ JavaScript hay VBScript thì tôi thấy là nó tương đương bác thích cái nào cũng được ... nhưng muốn web có thẩm mỹ thì khó đó ... bác có thể download sách về IT tại đây Thư viện ĐHBK đó còn học về PHP tui thấy PHP Manual là cơ bản nhất ... mỗi tội dày 730 trang ... híc vừa mới in xong ....

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

bạn insert dòng sau vào giữa thẻ <head> của trang web để xài các file theme có sẵn (dạng file *.css)

<link type=&#39;text/css&#39; href=&#39;filename.css&#39; rel=&#39;stylesheet&#39;>
    filename.css là file theme. Hãy để nó nằm cùng thư mục với file HTML bạn tạo.

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

obie
    Guest

Mình nghĩ, ban đầu bạn nên đi vào một trong hai hướng bạn thích hơn vì một site vừa đẹp vừa lập trình phức tạp sẽ ngốn của bạn rất nhiều time đấy :

-Một là hướng đồ họa đẹp thì bạn có thể tập trung vào nghiên cứu Shop và đặc biệt là Flash (Flash designer hiện đang rất có giá đó :-P)

-Nếu bạn thích lập trình hơn, bạn có thể tìm hiểu các ngôn ngữ lập trình mà cụ thể là Javascript hay ASP mà bạn đang có ý định học.

Hai cái đó đều hay cả và nếu bạn có cả hai luôn thì trên tuyệt vời luôn :-)

From the light of dragon's eyes ! Avatar của Narga

Originally posted by imissu@Jan 2 2003, 11:28 PM
    còn học về PHP tui thấy PHP Manual là cơ bản nhất ... mỗi tội dày 730 trang ... híc vừa mới in xong ....
    uh đúng cái này học cơ bản lắm narga dơn nó về học trong miệt mài 1tháng là rốt cục cũng đã biết làm sao hiển thị được chữ hêllo ra ngào trang web :lol:
    Narga Laboratory - http://www.narga.net
    Ideas and inspiration in my opinion!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề