User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Nghỉ hè sau năm thứ 4 , làm gì bây giờ ??

svBK's Member Avatar của vangregor

Mặc định Nghỉ hè sau năm thứ 4 , làm gì bây giờ ??

Em nghe nói thường là đến kỳ 2 năm thứ 5 thì sv mình mới đi thực tập ở các công ty , vậy các bác khóa trên , có ai đã từng đi thực tập ngay trong hè sau năm thứ 4 ko vậy ? Làm sao để xin vào thực tập ở các công ty hoặc một chỗ nào đó , và cần phải có những kỹ năng hoặc kiến thức tối thiểu gì để xin được và thực tập có hiệu quả , các bác khóa trên cho em lời khuyên với , thanks các bác ....
    :41: Gạo đem vào giã bao đau đớn
    Gạo giã xong rồi trắng tựa bông :41:

svBK's Newbie

Hic, em cũng muốn hè này đi làm thêm kiếm chác chút.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Quote Nguyên văn bởi vangregor
    Em nghe nói thường là đến kỳ 2 năm thứ 5 thì sv mình mới đi thực tập ở các công ty , vậy các bác khóa trên , có ai đã từng đi thực tập ngay trong hè sau năm thứ 4 ko vậy ? Làm sao để xin vào thực tập ở các công ty hoặc một chỗ nào đó , và cần phải có những kỹ năng hoặc kiến thức tối thiểu gì để xin được và thực tập có hiệu quả , các bác khóa trên cho em lời khuyên với , thanks các bác ....
    Cứ chơi đi em ơi, lo nghĩ gì nhiều, cũng chẳng giải quyết gì đâu, có nghiên cứu khoa học thì làm. Chứ đi làm á, bọn mấy cty nhỏ, hay TNHH nó tuyển bọn SV là rất khôn ; nhiệt tình, chịu khó, đc việc dễ sai mà giá lại rẻ. Cần thiết thì đi, ko thì nghỉ cho khỏe !

binhjuventus
    Guest

Chơi đi, học làm đếk gì nhiều, ngộ chữ thì mệt. Mà chung quy là cũng tốt nghiệp ĐTVT, ra trường rồi thì cũng kiếm được việc... Nghĩ nó đơn giản cho đỡ chóng già!!!

HUT's Student

Thế làm thế nào để vừa không phải lo nghĩ, vừa không phải già, vừa biết được nhiều thứ, có nhiều việc để làm, có nhiều kinh nghiệm tốt hả anh. Em học xong năm thứ 3, cũng muốn làm cái gì đấy.
    Fleiss macht den Meister!

HUT's Student Avatar của WTDOng

học vừa thôi, nếu không sẽ bị điên đấy, chơi đi cho khỏe hehe
    Cố gắng hết mình, thành công sẽ tới:41:

HUT's Student Avatar của Xekokai

Nếu xin vào cty Nhà nước thì cần 2 kỹ năng:
    1- Pha trà
    2- Quét nhà

Good luck !

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi vitaminc103
    Thế làm thế nào để vừa không phải lo nghĩ, vừa không phải già, vừa biết được nhiều thứ, có nhiều việc để làm, có nhiều kinh nghiệm tốt hả anh. Em học xong năm thứ 3, cũng muốn làm cái gì đấy.
    Sao cậu tham thế, tham thì thâm

Ngày thì 24h mà cậu muốn học giỏi, biết nhiều, quan hệ rộng, kỹ năng nghề nghiệp ngon, tiếng anh tiếng em như tiếng mẹ đẻ, có người yêu xinh, lắm tiền

Tớ được các bậc lão gia dạy rằng, ở đời phải biết mình là ai, biết mình có cái gì, có thể đạt được cái gì và kô thể đạt được cái gì

Nói chung, một vừa hai phải thôi, chín bỏ làm mười, tham quá thì cũng chết vì bội thực thôi

Học xong năm thứ 3, muốn làm cái gì đấy hả, thích làm gì nào, hay sang Ngoại Thương, Ngoại giao hay gì gì đó để nâng cao trình độ nghệ thuật thị giác , kô thì tham gia sinh hoạt Đoàn thể, bảo vệ quyền lợi cho dân đen, kô thì làm quả Dô Bô Côn ở VN cho nó hoành tráng, kô thì đi chơi cho biết đây biết đó, thưởng ngoạn cảnh sơn thuỷ hữu tình rừng vàng biển bạc của VN ý, chán rồi thì chịu khó lên thư viện đọc sách và viết báo. Ôi dào, đầy thứ để làm

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Sao cậu tham thế, tham thì thâm

Ngày thì 24h mà cậu muốn học giỏi, biết nhiều, quan hệ rộng, kỹ năng nghề nghiệp ngon, tiếng anh tiếng em như tiếng mẹ đẻ, có người yêu xinh, lắm tiền

Tớ được các bậc lão gia dạy rằng, ở đời phải biết mình là ai, biết mình có cái gì, có thể đạt được cái gì và kô thể đạt được cái gì

Nói chung, một vừa hai phải thôi, chín bỏ làm mười, tham quá thì cũng chết vì bội thực thôi

Học xong năm thứ 3, muốn làm cái gì đấy hả, thích làm gì nào, hay sang Ngoại Thương, Ngoại giao hay gì gì đó để nâng cao trình độ nghệ thuật thị giác , kô thì tham gia sinh hoạt Đoàn thể, bảo vệ quyền lợi cho dân đen, kô thì làm quả Dô Bô Côn ở VN cho nó hoành tráng, kô thì đi chơi cho biết đây biết đó, thưởng ngoạn cảnh sơn thuỷ hữu tình rừng vàng biển bạc của VN ý, chán rồi thì chịu khó lên thư viện đọc sách và viết báo. Ôi dào, đầy thứ để làm

Cứ nghe anh Bình này ấy :biggrin: :biggrin: :biggrin:

HUT's Student Avatar của giao_su_can

Quote Nguyên văn bởi vangregor
    hè rỗi rãi thì thì lo làm ăn thôi(xem wc xong hãy đi)
    TRUNG TÂM ĐÀO TẠO ĐIỆN TỬ VÀ TỰ ĐỘNG HOÁ MTC
    http://embestdks.com/vn/NewsDetails....t=55&idmenu=54
    giaosucan2000@yahoo.com

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề