User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32

Chủ đề: BKF Đang tự biến mình thành một tổ chức nhân đạo?

svBK's Member

Mặc định BKF Đang tự biến mình thành một tổ chức nhân đạo?

Tôi kô phản đối các hoạt động mang tính nhân văn mà BKF dự định làm (thành lập nhóm VKF-Vì một thế giới ngày mai) nhưng để banner với slogan Destination of Charity thì ấn tượng đầu tiên mà tôi có được thì đây là một FR dành cho các hoạt động nhân đạo, kô cần biết BKF là gì nhưng có vẻ như đây kô phải là một Forum của một trường ĐH hàng đầu VN (kô có cả logo của trườngmà là một tổ chức phi lợi nhuận cống hiến cho các hoạt động nhân đạo!!!

với hoạt động nhân đạo chữ thập đỏ thì tôi kô phản đối nhưng như thế này thì có lẽ BKF đã đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi của SVBKHN và đã chuyển đổi mục đích của chính mình...

Thật đáng tiếc cho BKF ngày nào!!!

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Có lẽ bạn đã hiểu nhầm mục đích chăng,cũng có thể bạn không cùng quan điểm,bạn nói ra những suy nghĩ của mình cũng đúng thôi.Nhưng theo mình nghĩ,đây thực sự là một việc làm tốt,chỉ có lợi chứ không có hại cho BKF chúng ta.Cũng có thể vì việc này mà BKF sẽ được nhiều người biết đến hơn,nói chung là còn nhiều điểm có lợi,chứ không có gì là xấu ở đây cả,nhưng vẫn cảm ơn ý kiến
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Quote Nguyên văn bởi CONDOR
    Tôi kô phản đối các hoạt động mang tính nhân văn mà BKF dự định làm (thành lập nhóm VKF-Vì một thế giới ngày mai)...
    Xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến sự không phản đối của bạn.

...nhưng để banner với slogan Destination of Charity thì ấn tượng đầu tiên mà tôi có được thì đây là một FR dành cho các hoạt động nhân đạo...
    Có lẽ đấy chỉ là ấn tượng của riêng bạn và cũng có thể của một số người, bạn có thấy thấp thoáng ngôi trường bách khoa không? Bạn có thầy hình ảnh các sinh viên không? Bạn có thầy hình ảnh những em bé không? Và bạn có thấy biểu tượng của BKF không?

...kô cần biết BKF là gì nhưng có vẻ như đây kô phải là một Forum của một trường ĐH hàng đầu VN...
    Thật ra từ trước đến giờ mình chưa bao giờ nghĩ đây là FORUM của TRƯỜNG ĐẠI HỌC BÁCH KHOA cả. Nếu được thế thì tốt quá. Bạn, tôi và mọi người hãy thực hiện điều đó nhé. ĐÂY LÀ FORUM CỦA SINH VIÊN BÁCH KHOA.

...(kô có cả logo của trường mà là một tổ chức phi lợi nhuận cống hiến cho các hoạt động nhân đạo!!!
    Theo mình thì không cần thiết phải có logo của trường. Cống hiến cho các hoạt động nhân đạo là một trong những tiêu chí rất quan trọng của BKF.

...với hoạt động nhân đạo chữ thập đỏ thì tôi kô phản đối
    Không ai phản đối cả

nhưng như thế này thì có lẽ BKF đã đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi của SVBKHN
    Mục đích rất quan trọng của BKF là tạo ra sân chơi cho SVBK, và chúng ta muốn đạt được hai mục đích cùng một lúc, tất nhiên là không thể một sớm một chiều được.

và đã chuyển đổi mục đích của chính mình...
    Chưa bao giờ, bạn thân mến ạ. Chỉ thêm những mục đích tốt đẹp, chứ không chuyển đổi mục đích. BQT nhỉ

BKF bây giờ tất nhiên phải khác BKF ngày nào, BKF ngày nào là cơ sở cho sự phát triển của BKF bây giờ. Bạn đừng nên đáng tiếc cho BKF ngày nào, và bạn hãy cùng chúng tôi xây dựng BKF bây giờ. Chúng ta hãy cùng xây dựng một BKF bây giờ ngày càng tốt đẹp, được không bạn? Bạn có bao giờ phản đối điều đó đâu?
    Lần sửa cuối bởi chutichhtcbk; 28-06-2006 lúc 11:47 AM
    Việc nước là việc lớn nhất
    Nhưng việc giữa người với người không thể nhỏ hơn

(Lý Chiêu Hoàng nói với Trần Thủ Độ)

HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA MÃI MÃI LÀ CỦA NGƯỜI VIỆT NAM
    HOÀNG SA VÀ TRƯỜNG SA CHƯA BAO GIỜ VÀ KHÔNG BAO GIỜ LÀ CỦA BẤT KỲ MỘT QUỐC GIA NÀO KHÁC NGOÀI VIỆT NAM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Tôi kô phản đối các hoạt động mang tính nhân văn mà BKF dự định làm
    &
    Tôi ko hiểu rõ bạn tiếc ở điểm nào ??

nhưng để banner với slogan Destination of Charity thì ấn tượng đầu tiên mà tôi có được thì đây là một FR dành cho các hoạt động nhân đạo
    Đúng, một tổ chức tự nguyện của các bạn SV !

...như đây kô phải là một Forum của một trường ĐH hàng đầu VN...
    tại sao??

kô có cả logo của trườngmà là một tổ chức phi lợi nhuận cống hiến cho các hoạt động nhân đạo!!!
    Tại sao lại logo của trường ở đây, đây ko fải Official Forum do nhà trường mở ra, mà là của các SV tự mở ra ! Logo hiện tại của BKF đã có, chắc bạn nhìn thấy !

có lẽ BKF đã đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi của SVBKHN và đã chuyển đổi mục đích của chính mình...
    Mục đích BKF là gì ? Sân chơi theo bạn là gì ?
    chuyển đổi mục đích chính mình là đúng, BKF là nơi SVBK giao lưu, thậm chí có rất nhiều bạn trường khác. Không fải là nơi để tán gẫu, chat chít hay nói chuyện fiếm. Bọn mình muốn có cả những hành động có ý nghĩa, vậy là đi sai ? hay là sao hả bạn ...?

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Hiện giờ có tổng cộng 240 người xem, và có 12 người đăng ký làm thành viên...phải chăng BKF toàn người vô tâm, hay là vì mục tiêu cao cả quá, ít người thấy có khả năng theo nổi cái mục tiêu ấy...cứ nho nhỏ thôi, đao to búa lớn làm cái gì.
    Tôi thấy bên TTVN có câu lạc bộ tháng 5 và mọi người làm khá tốt, vậy sao ta không join vào nhỉ, BKF là một forum quá nhỏ để lập một quĩ từ thiện...hay mọi người vẫn muốn có cái danh BKF? Lòng thiện là xuất phát ở tâm chứ chả phải vì danh...
    Lần sửa cuối bởi Trien Chieu; 28-06-2006 lúc 11:58 AM
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Tôi kô phản đối các hoạt động mang tính nhân văn mà BKF dự định làm (thành lập nhóm VKF-Vì một thế giới ngày mai) nhưng để banner với slogan Destination of Charity thì ấn tượng đầu tiên mà tôi có được thì đây là một FR dành cho các hoạt động nhân đạo, kô cần biết BKF là gì nhưng có vẻ như đây kô phải là một Forum của một trường ĐH hàng đầu VN (kô có cả logo của trườngmà là một tổ chức phi lợi nhuận cống hiến cho các hoạt động nhân đạo!!!

với hoạt động nhân đạo chữ thập đỏ thì tôi kô phản đối nhưng như thế này thì có lẽ BKF đã đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi của SVBKHN và đã chuyển đổi mục đích của chính mình...

Thật đáng tiếc cho những suy nghĩ của bạn!
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

svBK's Member

Từ khi biết đến BKF (lâu rồi nhưng gần đây tôi mới đăng ký), thì tôi cứ nghĩ là BKF là một FR của SVBKHN (có thế chính thức hoặc kô mà hình như là kô) vì thế hoạt động nhân đạo chỉ là một trong số rất nhiều hoạt động của BKF. Nếu lấy slogan như trên banner thì BKF coi hoạt động nhân đạo là hoạt động chính thống của BKF. Tôi tiếc là kô cảm thấy đây là một không gian gần gũi, một kô gian rất bách khoa như ngày nào (các hoạt động trao đổi về học tập, tình yêu và hoài bão của SV). Thay vào đó khi vào trang này của BKF, tôi cảm thấy mình đang vào một trang dành cho các hoạt động nhân đạo. Nếu BKF có kêu gọi hoạt động đó thì tôi cũng sẽ ủng hộ nhưng lại vẫn là cảm giác, cái cảm giác vào trang web Forum của trường BK kô còn nữa... Đó là điều tôi cảm thấy tiếc nhất. Ngay cả bố cục của FR (đẩy các Box về hoạt động nhân đạo lên trên cùng chẳng hạn) cũgn đã thay đổi nhiều.

Tất nhiên, cùng thời gian mọi thứ sẽ thay đổi, chỉ tiếc là sự thay đổi của BKF làm tôi cảm thấy thiếu gần gũi hơn, cảm thấy BKF kô có không khí của một FR dành cho SV trường BKHN...

Cảm ơn tất cả các thành viên của ban điều hành, ban quản trị đã vào đây và trả lời băn khoăn của tôi!

Kiếm tiền nuôi con Avatar của chutichhtcbk

Em xin có vài nhời với cụ thế này ạ:

Quote Nguyên văn bởi cụ TRIỂN
    Hiện giờ có tổng cộng 240 người xem, và có 12 người đăng ký làm thành viên
    Thành viên là quan trọng, số người xem nhiều chứng tỏ họ có tâm, nếu vì đăng ký mà thấy mình có tâm hơn thiên hạ thì không nên đăng ký làm gì.

...phải chăng BKF toàn người vô tâm
    Bẩm cụ, cũng có đôi ba người thôi, chả nhiều lắm đâu cụ ạ, cụ bận tâm làm gì. Một người có tâm như cụ thì... (Bố anh, ăn nói lập lờ thế à!)

hay là vì mục tiêu cao cả quá, ít người thấy có khả năng theo nổi cái mục tiêu ấy...
    Sao cụ lại cứ đao to búa lớn thế nhở. Nho nhỏ thôi cụ ạ.

Tôi thấy bên TTVN có câu lạc bộ tháng 5 và mọi người làm khá tốt, vậy sao ta không join vào nhỉ
    Đấy là cụ thấy thế, còn riêng em, cho em xin phép join ở đây. Cụ gia nhập vào đội ngũ bên ấy chưa, nếu rồi, em mời cụ gia nhập với bọn em. Chả danh giá gì đâu, nhưng mà mình giúp được ai thì giúp mà.

...hay mọi người vẫn muốn có cái danh BKF?
    Lớn thế rồi mà còn chụp mũ thế à. Liệu cái thần hồn. Thôi chết, em xin lỗi cụ, mong cụ bỏ quá cho. (Nóng nảy quá là chả được cái việc gì. Bố anh chứ, cụ ấy bằng tuổi... anh của nhà anh đấy.)

Lòng thiện là xuất phát ở tâm chứ chả phải vì danh...
    Cái tâm kia mới bằng ba chữ tài, bằng tỷ cái chữ danh cụ ạ. Cái nào to hơn là em theo. TÂM to hơn DANH. DANH bé hơn TÂM.
    Một người có TÂM kéo lại như cụ, thì thật là hân hạnh cho CLB nào đó lắm, chứ với bọn em, Nho nhỏ thôi.

Dạ, em có vài nhời với cụ thế thôi ạ, có gì không phải, cụ bỏ quá cho con trẻ chúng em. (Cụ gia nhập vào nhóm đi cụ, nếu vì DANH thì thôi cụ à, chứ nếu vì TÂM, em mong cụ gia nhập)

Em kính chúc cụ sống vui, sống khỏe, sống trẻ.
    Lần sửa cuối bởi chutichhtcbk; 28-06-2006 lúc 12:37 PM

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Với hoạt động nhân đạo chữ thập đỏ thì tôi kô phản đối nhưng như thế này thì có lẽ BKF đã đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi của SVBKHN và đã chuyển đổi mục đích của chính mình...

Tôi đồng ý với ý kiến của CONDOR. Bạn đã có cái nhận định theo ý của bạn. Vả lại, tôi muốn nói với tất cả mọi người KHÔNG CÓ GÌ LÀ ĐÚNG, KHÔNG CÓ GÌ LÀ SAI. Đúng hay sai là tùy thuộc vào quan điểm từng người.

Tôi hiểu những băn khoăn bức xúc của CONDOR. Bạn cho rằng chúng ta đang đi quá xa mục đích tạo ra một sân chơi cho SVBKHN mà lại hướng tới một sân "Nhân đạo" cho những người đang tham gia diễn đàn. Nhưng theo ý kiến thiện cận của cá nhân tôi, sân chơi "Nhân đạo" này vẫn đi song song cùng các sân chơi khác. Phải chăng chúng ta chỉ nhất thời tạo BANNER cho BKF với dòng chữ như vậy, vì chúng ta hãy hiểu rằng tháng 07 là tháng dành cho các hoạt động nhân đạo, đến tháng 11 chúng ta lại có một BANNER khác với hình ảnh các thầy cô yêu mến. Tháng 12 chúng ta lại có một BANNER với hình ảnh Sinh viên BK tham gia phong trào phòng tránh HIV-AIDS hoặc một BANNER với ông già Noel, cây hoa đào mang đậm hương vị Tết dân tộc...

Tôi cảm ơn bạn CONDOR vì đưa ra những ý kiến của bạn. Tôi khẳng định bạn không đúng cũng không sai vì đúng sai là do nhận định từ mỗi cá nhân mình. Nhưng điều này gợi lên một tranh cãi liệu Nhóm hoạt động vì một thế giới ngày mai hoạt động có hiệu quả hay không, thu hút được nhiều thành viên tham gia hay không, chiến lược hành động hay quy mô hành động của nhóm là như thế nào mới là điều quan trọng.

Tôi cảm ơn bạn CONDOR vì đã đưa ra những nhận định của riêng bạn. Chúng tôi hy vọng rằng, bạn cũng sớm gia nhập nhóm hoạt động này để thấy rằng, bên cạnh những hoạt động hoành tráng mang tầm vóc quốc gia như ROBOCON, Sinh viên tình nguyện hè... thì các SVBK chúng ta cũng vẫn có thể đóng góp những niềm vui nho nhỏ cho những mảnh đời cần giúp đỡ.

Tôi tin bạn CONDOR sẽ hiểu ý kiến của tôi.

Trân trọng,
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Quote Nguyên văn bởi chutichhtcbk

Em kính chúc cụ sống vui, sống khỏe, sống trẻ.
    Bác cứ nói vậy, nhà cháu tổn thọ chết... nhà cháu hiện không ở nhà, chứ nhà cháu mà ở nhà thì ...(ấy, nhà cháu có cái thói nói vuốt đuôi thế bác ạ).
    Âu cũng là một lời góp ý, còn các bác cứ thẳng tiến thôi, cháu nói cũng là lời gió thoảng qua tai thôi mà... còn các bác làm tự thiện thì nhà cháu xin ủng hộ cả hai tay, nếu cần nhà cháu giúp gì thì cứ gọi nhà cháu một câu, gì chứ rạch mặt ăn vạ là nghề nhà cháu, chắc cũng giúp được ít nhiều...
    OK, vậy chờ kế hoạch của các bác vậy. Có việc gì cứ gọi nhà cháu một tiếng.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề