User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 49

Chủ đề: Làm sao biết đó là lời tỏ tình thật lòng!

svBK's Newbie

Icon11 Làm sao biết đó là lời tỏ tình thật lòng!

Mình có 1 đứa em kết nghĩa 1 lần nó hỏi rằng: "làm thế nào để biết được đó là một lời tỏ tình thật lòng? Không biết vì sao em luôn xem những lời tỏ tình của những người khác phái chỉ là lời nói đùa." Mong các bạn cho ý kiến !

HUT's Master Avatar của H.A.U

Ôi, không biết đây là M hay FM nhỉ ?? Cái kiểu đó chắc là giống mình. Đấy là tại chưa thích thôi, chứ đến lúc nào đó, sẽ thấy khác !

svBK's Newbie

Icon4 Mình chư hiểu lắm!

Anh mình bảo rằng:"Đừng vội nghe lời tỏ tình mà hãy biết lắng nghe lời tỏ tình ấy chứ. Nghe nghĩa là chỉ dùng đôi tai nhưng lắng nghe thì mình dùng cả cảm xúc, cả lý trí và cả sự quan sát tinh tế của chính mình. Có những lời tỏ tình câm nhưng lời tỏ tình ấy lại là lời tỏ tình rất đáng trân trọng và yêu thương… Bạn cứ xem lời tỏ tình của người khác là lời đùa bởi vì chính bạn có thái độ chưa thực sự không phải đùa…" Mình o biết!?

HUT's Master Avatar của H.A.U

Hì, có gì mà không hiểu đâu ?? Tỏ tình theo đúng bài bản đôi khi chẳng phải là thật, nên bạn có thể coi như là một lời nói đùa. Khi nào đó, có một người nào đó tỏ tình một cách rất khác, chẳng cần phải nói " Anh yêu em, em là bạn gái của anh nhé " . Khi đó bạn sẽ cảm thấy lời tỏ tình của người ta không phải là nói đùa.
    Mà thực ra, tỏ tình đôi khi chỉ là cái cớ. Nếu thích một ai đó, thì biểu hiện ra để người ta biết, nếu không thích thì bị từ chối, có thế thôi !
    Tỏ tình thì chẳng thằng nào thật lòng cả. May ra có trong phim, hay tiểu thuyết.
    Lần sửa cuối bởi H.A.U; 23-06-2006 lúc 06:58 PM

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Chỉ có người nói mới biết mình có thật lòng hay không mà thôi ... Thậm chí có khi cũng không biết nốt

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

svBK's Member Avatar của Emirates

Quote Nguyên văn bởi Thiên Phong
    Chỉ có người nói mới biết mình có thật lòng hay không mà thôi ... Thậm chí có khi cũng không biết nốt
    Ái chà, kinh nghiệm thế nhỉ, quả đúng vậy.
    Nhưng các cô nương hay đa nghi thế là cũng có cơ sở? Vấn đề này cũng cần sự nhạy cảm mà đánh giá thôi. Nhưng anh em BK đa số thật lòng

HUT's Student Avatar của DaiBangTrang

Icon13

Quote Nguyên văn bởi Emirates
    Ái chà, kinh nghiệm thế nhỉ, quả đúng vậy.
    Nhưng các cô nương hay đa nghi thế là cũng có cơ sở? Vấn đề này cũng cần sự nhạy cảm mà đánh giá thôi. Nhưng anh em BK đa số thật lòng
    thiệt ko?Chưa chắc đâu!:biggrin:
    Sweet memories!

:biggrin:

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Tỏ tình chưa chắc đã cần phải nói ra bằng lời rằng"anh yêu em ",mà có nhiều sắc thái để biểu đạt tình yêu của mình,ví dụ như bằng ánh mắt,bằng cử chỉ,bằng hành động,cái này thì kô thể lừa dối nhau được.Mà người nào được tỏ tình mà kô biết đó là lời tỏ tình thật hay dối thì nên xem lại mình đi,chắc có .....
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Quote Nguyên văn bởi nguyendo
    Mình có 1 đứa em kết nghĩa 1 lần nó hỏi rằng: "làm thế nào để biết được đó là một lời tỏ tình thật lòng? Không biết vì sao em luôn xem những lời tỏ tình của những người khác phái chỉ là lời nói đùa." Mong các bạn cho ý kiến !
    bạn à!
    lời tỏ tình để xét đc là thật hay giả là thật lòng hay k thật lòng thì ko ai có thể trả lời đc ngoài người đón nhận lời tỏ tình đó. Nhưng k fải lời tỏ tình nào cũng xát đáng do đó fải xem xét kiểm chứng những điều đó. Chính vì vậy mà ta mới có những bài test thường xuyên từ 2 phía mới rõ nên đc vấn đề đó à
    MY BLOG[/SIZE]

svBK's Newbie

Bạn này chắc là con gái rồi. Đang lúng túng phải không? Làm sao để biết thì phải lắng nghe con tim đập và dùng lý trí để phân tích. Thế thôi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề