User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 33

Chủ đề: Help!!!!

HUT's Student

Mặc định Help!!!!

Tình hình là hôm nọ ngồi dọn rác cho máy tính tớ không biết trong cơn buồn ngủ đã lỡ tay del nhầm mất file nào mà khi tắt máy nó báo lỗi là: “WOW EXEC caused an access violaton in ntvdm.exeeat Oxof004120” .Lúc báo lỗi thì không tắt máy được. Tớ vào lại thử file tài liệu thì thấy không Exact được file Zip và Winrar (toàn hiện dòng chữ “No zip file…”), file PDF thì báo là “incorrect syntax…..”và cũng không đọc được nữa.Lúc xoá những chương trình không cần thiết tớ có xoá những bản zip, rar và adobe cũ đi, chỉ giữ lại bản WinRar__3.42, Zip81, Adobe 7.0. và cài lại các chương trình này váo máy rồi. Tớ thử vào control pannel xoá các chương trình nêu trên và cài lại nhưng vẫn báo như thế.

Tớ nghĩ file báo lỗi là file chạy nên đã cài lại Win XP cho máy rồi. Đi cóp các chương trình Winzip, Winrar, Adobe ở máy khác về cài thử lại nhưng vẫn báo lỗi như cũ.

Hay lại liên quan đến một loại Virus nào đó chăng?
    Ai biết giải quyết trường hợp này thì giúp tớ với nhé! Hik, tài liệu của tớ chủ yếu lưu ở dạng các file này nên mấy hôm nay “bó gối, bó tay.com”toàn tập rồi

HUT's Engineer Avatar của walktheweb

Bạn đã install XP prof. version phải không ?

Bạn có chắc là các chương trình Winzip , Winrar, Adobe ở máy khác không phải là phần mềm 16 bits không vậy ?

Nếu các phần mềm khác là 16bits thì có thể là vấn đề đó. Về chuyên virus, môt khi bạn đã cài (install) lại XP thì phần virus có thể đã loai trừ .

Gần nhà bạn ở HN, có ai là dân laptop/PC support hay không ?

Bạn nên "load" vào các phần mềm 32 bits hoặc là 64 bits cho XP operating system.
    Lần sửa cuối bởi walktheweb; 23-06-2006 lúc 02:15 PM
    Nghề nghiệp: Sáng chạy xe ôm, chiều Bán chợ trời, tối bơm vá xe các loại xe 2 bánh. Nuôi Lợn Gia Công
    Nghề tay trái: Chuyên viên đào mỏ các em gái nhà giàu . Ghi số đề
    Địa chỉ : 427 Chợ Trời Huỳnh Thúc Kháng, TPHCM, Vietnam
    "Spam đủ 1000 bài thì biến mất"

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi walktheweb
    Bạn đã install XP prof. version phải không ?

Bạn có chắc là các chương trình Winzip , Winrar, Adobe ở máy khác không phải là phần mềm 16 bits không vậy ?

Nếu các phần mềm khác là 16bits thì có thể là vấn đề đó. Về chuyên virus, môt khi bạn đã cài (install) lại XP thì phần virus có thể đã loai trừ .

Gần nhà bạn ở HN, có ai là dân laptop/PC support hay không ?

Bạn nên "load" vào các phần mềm 32 bits hoặc là 64 bits cho XP operating system.
    ĐÚng là tớ cài bản Win Xp SP2.
    Tại hôm đó tớ cũng có mở nhiều trang down từ mạng về mà chưa diệt virus nên nghi ngờ là Virus nhưng hôm nay down cả Synmantex 9.0 và BKav mới nhất diệt mà vẫn không có Virus.
    KHông hiểu làm sao nữa,vẫn không mở được bất cứ file PDF hay ZIP,RAr nào cả
    Tớ cũng không hiểu kiểm tra phần mềm bao nhiêu bit mà ấy nói là kiểm tra làm sao cả. sẽ đi hỏi vậy.
    Thank Walk...!

Quote Nguyên văn bởi tranphuong
    ĐÚng là tớ cài bản Win Xp SP2.
    Tại hôm đó tớ cũng có mở nhiều trang down từ mạng về mà chưa diệt virus nên nghi ngờ là Virus nhưng hôm nay down cả Synmantex 9.0 và BKav mới nhất diệt mà vẫn không có Virus.
    KHông hiểu làm sao nữa,vẫn không mở được bất cứ file PDF hay ZIP,RAr nào cả
    Tớ cũng không hiểu kiểm tra phần mềm bao nhiêu bit mà ấy nói là kiểm tra làm sao cả. sẽ đi hỏi vậy.
    Thank Walk...!

Làm lại này

Task 1: Cài lại XP Home Edittion và SP2. Dùng profes. edition cũng được. Nhớ là cài lại từ fresh install (wipe out all of data in your computer). Data trong máy của bạn sẻ mất hết đấy, registry thì cũng đi ton luôn.

Bạn có backup không vậy ? Nếu không có thì nên backup các files quan trọng trước đi. Dùng DVD hay CD , rồi "burn" nó.

Task 2: Download PDF reader, Winrar và Zip . Chọn những phần mềm "support Windows XP, Windows 2000".

Windows 2000 và XP là hệ điều hành 64 bits. Trên nguyên tắc căn bản thì các phần mềm 16bits hay 32 bits (dùng cho Windows 3.1, Win98, WinNT ...) đều có thể load vào. Tuy nhiên trong một số trường hợp , phần mềm 16 bits conflicts với lại OS supports 64 bits.

Tại sao lại đọc vào cái "hexadecimal memory address" như bạn post thì có rất nhiều lý do. Viết về cái này thì chắc là cũng 20 trang đấy. hee heee heee

Làm lại thử đi , báo cho biết nhé .

Quân Nhân Danh Dự

Em nghĩ bác Walk nói những vấn đề cao siêu quá rồi. Chắc chắn các fần mềm rar, zip, adobe mà tranphuong sử dụng đều là các phiên bản mới nên không có chuyện conflic đâu.
    Cũng có thể do virus vì mặc dù bạn đã cài lại Win nhưng virus vẫn nằm trong phần dữ liệu mà bạn giữ lại.
    Về lỗi không tắt được máy thì tớ đã gặp nhiều lần, đều là do dùng BKAV Home Edition để diệt virus. Nhưng khi đó chỉ cần gỡ BKAV ra là xong. không hại gì đến các phần mềm khác
    Tóm lại tớ cũng cóc biết máy ấy bị làm sao cả :p Phải đến tận nơi mới giải quyết được cơ
    Lần sửa cuối bởi Nistelrooy; 23-06-2006 lúc 11:47 PM

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Em nghĩ bác Walk nói những vấn đề cao siêu quá rồi. Chắc chắn các fần mềm rar, zip, adobe mà tranphuong sử dụng đều là các phiên bản mới nên không có chuyện conflic đâu.
    Cũng có thể do virus vì mặc dù bạn đã cài lại Win nhưng virus vẫn nằm trong phần dữ liệu mà bạn giữ lại.
    Về lỗi không tắt được máy thì tớ đã gặp nhiều lần, đều là do dùng BKAV Home Edition để diệt virus. Nhưng khi đó chỉ cần gỡ BKAV ra là xong. không hại gì đến các phần mềm khác
    Tóm lại tớ cũng cóc biết máy ấy bị làm sao cả :p Phải đến tận nơi mới giải quyết được cơ

Đồng ý với quan điểm của bác Nis.Ở đây ko có chuyện xung đột về phần mềm 32bit or 16 bit đâu,virus thì chắc cũng ko phải.Tóm lại là mỗi khi gặp lỗi của Win thì thông thường chả mấy khi nó báo lỗi giống nhau cả.Máy của em nó báo lỗi tùm lum nhưng nếu vẫn dùng được các ứng dụng thông thường thì vẫn kệ,còn ko thì ghost lại thôi.
    Em Phương được bác Nis gợi ý đến sửa hộ,sướng nhé !

The end is just the beginning

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy

Hee hee , có dân pro ngay bên cạnh nhà Phương đây rồi.

Ờ đúng rồi, Vậy Nistel đi giúp cho Phương đi. Nhưng Phương đâu có nói là Phương có cài BKAV home edition gì đâu.

BKAV là gì vậy ? Nghe lạ quá !!! Có phải là home-grown software không vậy ?

Nếu đúng như thế thì làm sao các bạn update virus mổi ngày và chu kỳ phát triển / testing software của các bạn được thực hiện ra sao ? Tò mò chút .

Em Phương được anh Nis đến tận nhà bơm xe, sữa máy vi tính thích nhé. :p :p

HUT's Student

Nis là một Pro CNTT à?
    Thế cho tớ nhờ ấy luôn nhé!
    Hai hôm nay máy tắt mở bình thường chỉ mồi không cho đọc các file Zip, Rar, PDF thôi.
    Hôm tớ cài lại các version Z,R,P thì lúc chưa cài Zip 81 thì một số file đọc được (Ví dụ như cái file “Thuật đọc sách báo” của bác Vũ ấy, tất nhiên là tớ cài cả cái Mobile reader gì gì ấy rồi) nhưng đến lúc cài Zip 81 thì thôi, không đọc đươc cái gì nữa. Còn file PDF thì hỏng hẳn, không đọc được dù đổi xxuống cả Version 6.0.
    đấy, ấy xem bệnh hộ máy tớ với. Ấy xem hộ cái file nó báo lỗi lá như thế nào ? Hay tìm ở máy khác cái file chạy ấy rồi add vào máy mình? ĐỀ xuất thế chứ tớ cũng chẳng biết phải làm sao nữa.
    Hôm ấy hình như tớ vào trong ổ Chúng tôi và có lỡ tay xoá cái gì đấy mà tớ cũng không nhớ nữa vì buồn ngủ mà cố nên thành “quá cố” thế này đây.
    To Walk: cảm ơn bạn nhé! từ từ tớ sẽ thử xem sao, nghe nó cũng xa lạ với tớ thật. KHông phải là dân trong ngành mà

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Quote Nguyên văn bởi tranphuong
    Tình hình là hôm nọ ngồi dọn rác cho máy tính tớ không biết trong cơn buồn ngủ đã lỡ tay del nhầm mất file nào mà khi tắt máy nó báo lỗi là: “WOW EXEC caused an access violaton in ntvdm.exeeat Oxof004120” .Lúc báo lỗi thì không tắt máy được. Tớ vào lại thử file tài liệu thì thấy không Exact được file Zip và Winrar (toàn hiện dòng chữ “No zip file…”), file PDF thì báo là “incorrect syntax…..”và cũng không đọc được nữa.Lúc xoá những chương trình không cần thiết tớ có xoá những bản zip, rar và adobe cũ đi, chỉ giữ lại bản WinRar__3.42, Zip81, Adobe 7.0. và cài lại các chương trình này váo máy rồi. Tớ thử vào control pannel xoá các chương trình nêu trên và cài lại nhưng vẫn báo như thế.

Tớ nghĩ file báo lỗi là file chạy nên đã cài lại Win XP cho máy rồi. Đi cóp các chương trình Winzip, Winrar, Adobe ở máy khác về cài thử lại nhưng vẫn báo lỗi như cũ.

Hay lại liên quan đến một loại Virus nào đó chăng?
    Ai biết giải quyết trường hợp này thì giúp tớ với nhé! Hik, tài liệu của tớ chủ yếu lưu ở dạng các file này nên mấy hôm nay “bó gối, bó tay.com”toàn tập rồi
    Vấn đề không tắt được máy của chị Phương vì có file WOWEXEC.exe đang chạy thì thỉnh thoảng em vẫn gặp mỗi khi mà chạy hoặc cài đặt nhiều chương trình quá. Nhưng rồi cứ chọn IGNORE rồi END NOW là tắt được hết.
    File WOWEXEC.exe là 1 file nằm ở trong hệ thống của Windows. Nếu vào Run rồi gõ WOWEXEC.exe thì file này sẽ được kích hoạt. Lúc đó nếu ấn 3 nút ALT + Ctrl + Del để mở trình quản lí tác vụ rồi chọn vào thẻ Processes thì sẽ tóm cổ được nó. Nhấn vào nó rồi chọn End now là sẽ tắt máy được bình thường.
    Trong trường hợp mình cài đặt nhiều phần mềm hoặc chui vào hệ thống phá phách thì đôi khi WOWEXC.exe sẽ được tự kích hoạt.
    (tại sao thì có chúa mới biết được)

Sau khi cài lại máy mà chị vẫn bị lỗi mấy file zip, rar, PDF thì ... hi hi chắc là chị chưa biết cài lại máy. Chắc là chị đút đĩa Windows XP SP2 vào rồi tự cài, đến lúc chọn 1 số phần trong khi cài thì chị lại ấn vào phần để ... đại khái là không phải cài trắng tinh lại hệ điều hành mới. (cái này hồi trước lâu rồi em đã từng thử) Với kiểu đó thì sau khi cài, Windows của mình sẽ giữ nguyên các mặc định như lúc trước khi cài.
    ----> Time mất, tật mang

Bây giờ, nếu chị không biết cách chọn 1 số thiết lập trong lúc đang cài mà máy nó hỏi thì cứ đút 1 cái đĩa boot vào. Khởi động chương trình Vol Commander (giống NC ý) rồi xóa toàn bộ Windows, cài trắng lại từ đầu. (cái này xóa Windows nhanh lắm, chỉ vài giây là xong chứ không như NC )

Hoặc tốt hơn hết là chị cứ nhờ anh Kiên cài hộ cho. Làm 1 mình mà lại buồn ngủ , lỡ tay xóa nhầm phát nữa, mất dữ liệu quan trọng thì chỉ có nước từ chết cho đến bị thương, eo ôi !
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 24-06-2006 lúc 01:55 PM

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Xin chú, giải thích thế bố ai hiểu được... WOWEXEC là file giữ mối tương thích giữa 16 và 32 bit, check xem cái file WOWEXEC đang chạy đó có nằm trong System32 không, nếu không thì là virus. Xem thêm danh sách Startup nếu cần.

Còn cài lại thì dễ òm, cho đĩa Windows vào, restart, làm theo hướng dẫn của nó (trực quan sinh động đến bất ngờ - trừ phi mù tiếng Anh) là xong.
    .

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề