User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Các anh học chuyên ngành hệ thống điện cho em hỏi vs ạ.em k57

svBK's Newbie

Icon7 Các anh học chuyên ngành hệ thống điện cho em hỏi vs ạ.em k57

Hiện tại e đang học hệ thống điện và đang muốn làm về mảng cung cấp điện thì e phải học tốt những môn nào ạ.Em đang mơ hồ về ngành học của mình chưa hiểu sau ra sẽ làm jk.Mn giúp đỡ e với ạ.E cảm ơn

svBK's Newbie Avatar của duongminhkhanh

Mặc định Re: Các anh học chuyên ngành hệ thống điện cho em hỏi vs ạ.em k57

Chào em,

Anh là cựu sinh viên khoa điện, với anh đã đi làm và đang công tác, anh thấy môn nào cũng cần thiết cả. Mỗi môn học đều trang bị kiến thức nền tảng để em sau khi ra trường công tác tốt và đáp ứng yêu cầu của chủ doanh nghiệp.
    Một môn mà sinh viên trường mình còn nhiều lơ là là môn Tiếng Anh chuyên ngành, anh thấy môn đó rất quan trọng. Việt Nam mình hội nhập rồi, cần phải có người nắm được hệ thống và hiểu tài liệu chuyên ngành của thiết bị.
    Các công ty thầu cơ điện, xây lắp điện hiện nay nhu cầu tuyển dụng rất cao. Sau khi ra trường, em sẽ là kỹ sư điện và thực hiện một số các mảng sau:
    1. Thiết kế hệ thống điện (Bao gồm thiết kế tủ điện, thiết kế trạm biến áp..)
    2. Kỹ sư xây lắp điện: Lắp đặt tủ, bảng điện
    3. Kinh doanh kỹ thuật các thiết bị điện
    4. Tự mở doanh nghiệp riêng nếu có trang bị tốt ngay từ khi ngồi ghế nhà trường..
    Sinh viên trường mình tư duy logic rất tốt, nếu em có đam mê và kiên trì, em sẽ lựa chọn được con đường của em bước đi..
    (Thế nên cố gắng, đừng để tăng K hoặc nợ môn nhé, mình sẽ chậm chân hơn bạn bè rất nhiều!)

Chúc em học tốt!

Dương Minh Khánh -0984986662
    Email: duongminhkhanh@gmail.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề