User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Hoa lan và Xương rông

svBK's Member Avatar của mnd

Mặc định Hoa lan và Xương rông

Bạn em nó thích hai loại này. Em chưa đi mua bao h nên chả biết thế nào cả. Bác nào biết thì bảo cho em, mua ở đâu, giá cả thế nào.... (càng nhìu kinh nghiệm càng tốt:biggrin: :biggrin: :biggrin: ) Thanx in advance

HUT's Engineer Avatar của black ice

ÂY, quá đơn giản. xương rồng, muốn sống thì ra chỗ nào có cát mà nhổ (sa mạc) . Hoa Lan thì lên rừng mà nhổ, mấy cái này mua không ăn thua gì đâu, được vài ngày là chết.
    có được người thíc cái loại này cũng khổ đấy, 2 cái loại hoa khó sống bình thường này. Hic, mệt.

Đời còn dài, gái còn nhiều

Chả hỉu j cả. "Muốn sống" ở đây là "em muốn sống" hay là cho cái cây kia sống Mà em tưởng hai loại này sống lâu chứ?

By the way, hoa Lan có phải là hoa phong lan không?

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

ra chỗ A17 Bách Khoa mà xem,đầy sương rồng,có cả cách hướng dẫn chăm sóc nữa đó.
    Sương rồng đại diện cho tình yêu khát khao cháy bỏng vượt qua mọi điều kiện khắc nghiệt để tồn tại,nếu kiên nhẵn sẽ nở hoa
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Master Avatar của sonnvl

Quote Nguyên văn bởi nhiepphong84
    ra chỗ A17 Bách Khoa mà xem,đầy sương rồng,có cả cách hướng dẫn chăm sóc nữa đó.
    Sương rồng đại diện cho tình yêu khát khao cháy bỏng vượt qua mọi điều kiện khắc nghiệt để tồn tại,nếu kiên nhẵn sẽ nở hoa
    2 loại này thì nhìu vô biên, đi chợ cây cảnh nào chả nhung nhúc

ÂY, đưa tiên cho đ.c mua thì chắc chắn chết sạch sau 5 ngày cầm về nhà, đơn giản vì mấy cây ấy không có rễ đâu mà sống được

HUT's Student Avatar của Ageha

Sống được đấy mà. Để chắc ăn thì nhổ lên mà coi, cái rễ nó ù lù ý ạ. Chỉ có mua ở mấy hàng đi rong là cây đểu, cây j` cũng đểu, đểu từ Mười giờ đểu đi.

Mà fong lan là fong lan, lan là lan chứ nhỉ. Khác hẳn nhau chứ nhỉ, nhầm nhọ thế nào. Chả lẽ bi h nó thích hoa lan thì trồng luôn cả cây hoa lan cho nó có mà hết đất cho người ở luôn.
    Còn fong lan thì ra chợ mà mua, loại rẻ rẻ (hình như là lan hoàng thảo hay sao ý) ngoài chợ nhan nhản mừ. Nhưng cái thứ đó khó sống lém á, nước bẩn tí cũng chết, nóng tí cũng chít, lạnh tí cũng chít. Cứ xương rồng thui cho nó lành, nửa tháng quên tưới vẫn thấy nó chưa chết. Keke...

Chú Mnd đầu tư kua em nào mà hoành tráng thía? Vất vả ghê ta.

Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời...

Quote Nguyên văn bởi ageha
    Mà fong lan là fong lan, lan là lan chứ nhỉ. Khác hẳn nhau chứ nhỉ, nhầm nhọ thế nào.
    hơ, hoa lan thì chắc là phong lan thôi ạ. tui thì ít thấy ai gọi là hoa phong lan toàn gọi tắt là lan. Hê thế cho hỏi khác nhau là khác chỗ nào thế ạ. Úi, phong lan tui trồng mấy cây có thấy chết đâu, chỉ có ko thấy ra hoa thôi, nước thì chẳng cần phải tưới mấy, vất ở ngoài hiên cả năm có sao đâu,vẫn ra lá đầy (hic, cái trò nhiều lá này thì hình như ko ra được hoa).
    Xương rồng thì mua đến 3 cây rồi, được vài ngày thì chết queo (ây, hài hước ở chỗ là chỗ bán có cả bảo hành nữa cơ đấy, nhưng mà đừng bảo hành có lẽ còn hơn) Xuơng rồng trồng ở nhà thì nhiều nhưng mà loại không đẹp, muốn có đồ đẹp lại không được.. Ây, nó vậy đấy

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi black ice
    hơ, hoa lan thì chắc là phong lan thôi ạ. tui thì ít thấy ai gọi là hoa phong lan toàn gọi tắt là lan. Hê thế cho hỏi khác nhau là khác chỗ nào thế ạ. Úi, phong lan tui trồng mấy cây có thấy chết đâu, chỉ có ko thấy ra hoa thôi, nước thì chẳng cần phải tưới mấy, vất ở ngoài hiên cả năm có sao đâu,vẫn ra lá đầy (hic, cái trò nhiều lá này thì hình như ko ra được hoa).
    Xương rồng thì mua đến 3 cây rồi, được vài ngày thì chết queo (ây, hài hước ở chỗ là chỗ bán có cả bảo hành nữa cơ đấy, nhưng mà đừng bảo hành có lẽ còn hơn) Xuơng rồng trồng ở nhà thì nhiều nhưng mà loại không đẹp, muốn có đồ đẹp lại không được.. Ây, nó vậy đấy
    Ờ chắc ý nói fong lan. Nhưng biết đâu lại là hoàng lan thì sao nhờ...
    Mà này, cây fong lan của Bờ lách chắc là male đóa, chỉ có lá chứ không có hoa...
    Muốn mua xương rồng đẹp hông, đưa xiền đây, đi tìm cho thiếu gì!
    Em xin điểm chỉ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề