User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: CLB Robocon ĐH Bách Khoa Hà Nội !!!

svBK's Newbie Avatar của Link Bbutler

Icon14 CLB Robocon ĐH Bách Khoa Hà Nội !!!

Theo nguồn tin đáng tin cậy thì trong thời gian gần sắp tới trường chúng ta sẽ thành lập CLB Robot.
    Lý do hình thành thì đã quá rõ rồi. Cứ nhìn BKPro kế thừa của BasicBot và FXR thế nào thì biết ngay. Chúng ta ko làm CLB thì tiếp tục tụt hậu mất . Cái này thầy Đệ rất tâm huyết thì phải.

CLB theo dự kiến là sẽ lấy 6 đội dự vòng chung kết năm 2006 vừa rồi làm nòng cốt. Và đã có cả mẫu đơn đăng kí rồi.

Theo như mình nghe phong thanh lúc còn trong Đà Nẵng là trường mình còn định lập cả tuyển trường cho năm 2007 nữa . 3 đội thì phải, mỗi đội chỉ có 3 người hay sao ấy. Thông tin chi tiết có khi để anh Nam nói, đàn em ko dám lạm bàn.

Cuối cùng cho phép mình có ý kiến là nếu thành lập CLB thì đội BKKLJ của tụi mình xin được tặng hết tất cả các dụng cụ, động cơ, đồ nghề .. làm robot cho các bạn nào làm robot năm sau và đăng kí vào đội ... BKKLJ 2007 . Năm sau BKKLJ 2006 hầu như ra trường hoặc giải nghệ cả rồi nên đang tìm người kế thừa. Các bạn có thể vào link sau để biết chi tiết hơn về đội mình:

http://www9.dantri.com.vn/nhipsongtre/2006/6/124084.vip

Mong các đội khác cũng ủng hộ chủ trương thành lập CLB Robot của trường.

Lâu ko vào rum nên chưa chúc mừng được Minh & AZX nên các bạn bên AZX thông cảm nha! :p Cũng chúc mừng luôn Quang của FTV đã đạt học bổng. Tớ thấy ngoài Tiến của BKPro ra thì nếu học bổng đấy mà ko lọt vào tay Quang thì mới lạ . ET-3I với Hiệp, Trung gà, Công và Đức Độ cũng thật tuyệt vời! :biggrin: Cuối cùng là lời chúc sức khỏe đến Giang, Kiên, Trọng... và Thùy râu của Metal. Tớ sẽ ko quên những ngày tháng chiến đấu bên cạnh các bạn dưới màu cờ BKHN đâu.
    BKKLJ HUT Robocon

Quân Nhân Danh Dự Avatar của chinhdk1k47

Quote Nguyên văn bởi Link Bbutler
    Theo nguồn tin đáng tin cậy thì trong thời gian gần sắp tới trường chúng ta sẽ thành lập CLB Robot.
    Lý do hình thành thì đã quá rõ rồi. Cứ nhìn BKPro kế thừa của BasicBot và FXR thế nào thì biết ngay. Chúng ta ko làm CLB thì tiếp tục tụt hậu mất . Cái này thầy Đệ rất tâm huyết thì phải.

CLB theo dự kiến là sẽ lấy 6 đội dự vòng chung kết năm 2006 vừa rồi làm nòng cốt. Và đã có cả mẫu đơn đăng kí rồi.

Theo như mình nghe phong thanh lúc còn trong Đà Nẵng là trường mình còn định lập cả tuyển trường cho năm 2007 nữa . 3 đội thì phải, mỗi đội chỉ có 3 người hay sao ấy. Thông tin chi tiết có khi để anh Nam nói, đàn em ko dám lạm bàn.

Cuối cùng cho phép mình có ý kiến là nếu thành lập CLB thì đội BKKLJ của tụi mình xin được tặng hết tất cả các dụng cụ, động cơ, đồ nghề .. làm robot cho các bạn nào làm robot năm sau và đăng kí vào đội ... BKKLJ 2007 . Năm sau BKKLJ 2006 hầu như ra trường hoặc giải nghệ cả rồi nên đang tìm người kế thừa. Các bạn có thể vào link sau để biết chi tiết hơn về đội mình:

http://www9.dantri.com.vn/nhipsongtre/2006/6/124084.vip

Mong các đội khác cũng ủng hộ chủ trương thành lập CLB Robot của trường.

Lâu ko vào rum nên chưa chúc mừng được Minh & AZX nên các bạn bên AZX thông cảm nha! :p Cũng chúc mừng luôn Quang của FTV đã đạt học bổng. Tớ thấy ngoài Tiến của BKPro ra thì nếu học bổng đấy mà ko lọt vào tay Quang thì mới lạ . ET-3I với Hiệp, Trung gà, Công và Đức Độ cũng thật tuyệt vời! :biggrin: Cuối cùng là lời chúc sức khỏe đến Giang, Kiên, Trọng... và Thùy râu của Metal. Tớ sẽ ko quên những ngày tháng chiến đấu bên cạnh các bạn dưới màu cờ BKHN đâu.
    bác có biết là bao giờ thành lập không ah.
    với lại làm thế nào để tham gia câu lạc bộ, có điều kiện gì đặc biệt k0?
    PNLab Techonologies
    www.PNLabVN.com

svBK's Member Avatar của fozel

Hay thật.
    Hôm nọ thấy ông Cảnh nói một lần rồi, nhưng mãi ko tiến triển j nữa,toàn mời các cao thủ, và là chủ trương của thấy Chư, nhưng sau đó thấy chững lại. Link butfer xem lại nhé! Bao giờ thông tin chính thức hãy báo
    Lần sửa cuối bởi fozel; 19-06-2006 lúc 10:56 PM
    ỐI.. oái..
    Chỉ còn ta với nỗi lòng cay đắng.
    Đắng vì tôi hay đắng vì ai.

zel.

svBK's Newbie Avatar của Link Bbutler

Icon14

Quote Nguyên văn bởi fozel
    Hay thật.
    Hôm nọ thấy ông Cảnh nói một lần rồi, nhưng mãi ko tiến triển j nữa,toàn mời các cao thủ, và là chủ trương của thấy Chư, nhưng sau đó thấy chững lại. Link Butler xem lại nhé! Bao giờ thông tin chính thức hãy báo
    Ko phải là ko thấy tiến triển gì mà là đợi một ngày phù hợp để công bố, cái ngày đó chắc sẽ diễn ra trong vòng 1 tháng tới thôi (hình như nhân dịp gặp mặt các đội tham gia vòng chung kết vừa rồi ).

Mình có mẫu đơn đăng kí là thành viên CLB đây này, bác nào có lòng muốn gia nhập CLB thì viết theo mẫu đơn này rồi lên nộp cho anh Nam hoặc thầy Đệ tại phòng khoa học công nghệ tầng 2 C1.
    Đính kèm thu nhỏ Đính kèm thu nhỏ donclbrobo.jpg  

HUT's Engineer Avatar của redled

Icon10 Vui vui ha !

Quote Nguyên văn bởi Link Bbutler
    .....

...
    Hơ hơ , Đúng là tuyệt vời. Làm robo 1 năm rồi. Nhưng cũng chẳng mấy khi Mõ tôi ở sân cả. Thế mà KKLJ vẫn nhớ được thằng này, hic đủ là tên đệm nữa... Một cảm giác vui vui...
    Thân chào các bạn KKLJ , các bạn AZX,... nhé !

----

Năm 2007 tổ chức ở VN nên khả năng vòng trường và vòng loại của đài TH sẽ tổ chức sớm hơn. Các bạn có dự định làm thì nên có kế hoạch sớm nhé.
    Mình còn nhớ, đêm trước hôm thi đấu vòng trường vẫn còn mấy em K50 đi mượn mạch.

Kể ra thì nếu không chủ quan ở vòng trường thì BKET1148 ko die sớm thế. Dẫu sao cũng viết được một cái gì đó mang đậm BKET cho tới vòng 1.8 - con tự động vẫn đứng chào cờ trên sân. huhu
    Lần sửa cuối bởi redled; 20-06-2006 lúc 06:19 PM

phía sau của bóng tối

Hay quá nhỉ.... cái câu lạc bộ ấy giống hệt hình thức tổ chức của nhóm tui và..... chằng khác gì cả. Chỉ có điều là đơn đăng kí tham gia không có ghi : " Đà Nẵng, ngày ..." mà là "Hà Nội, ngày ..."
    Các đội robocon của trường mình chưa thực sự tạo được đội ngũ kế thừa xứng đáng. Trong khi các bạn mới vào trường thì chẳng biết bắt đầu từ đâu. Thành lập một câu lạc bộ là một giải pháp hợp lý nhất. Chuyện này đúng là chính nhóm mình cũng đã tính đến và đang chờ xin quyết định của phòng khoa học. Năm 2007 Bách Khoa không vô địch Việt Nam và vô địch châu Á TBD thì đúng là quá phí
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề