User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: vì ai???????

svBK's Member Avatar của tran chau mac

music vì ai???????

người ta nói rằng: con người sống ở đời , không vì mình thì trời tru đất diệt.
    các bạn thấy điều này có đúng không. và khi bạn làm một điều gì đó thì đầu tiên bạn nghĩ là mình làm vì ai, vì cái gì.
    cuộc sống luôn có hai mặt. mình mở topic này mong mọi người nói lên quan điểm của mình nhé
    tôi là tôi
    sống cho hết mình với lý tưởng đã đặt ra
    sống với nụ cười luôn nở trên môi

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Thế này này: Thà mình phụ người còn hơn để người phụ mình.

Đấy, vì ai thì rõ rồi nhé!

( )
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

svBK's Member Avatar của tran chau mac

cuộc đời thật kỳ lạ.
    có những lúc ta cứ vì mình hoài, để rồi mai bên ta chẳng còn ai cả. thế nhưng ta vẫn giữ nguyên cái chủ ý đó. một người luôn vì người khác ư ? để làm gì nhỉ. để mai ta nhận ra rằng ko phải ta vì người khác mà cũng là vì ta thôi. vậy ta làm vì ta như thế nào để mọi người vẫn ở bên ta???????????

svBK's Newbie Avatar của SHAN

Chẳng phải làm gì cả. Mình vẫn sống đúng như mình vốn có, và mình vẫn có những người bạn thực sự thân thiết. Chẳng ai rời bỏ mình cả. Bạn có làm sao không vậy? Mình nghĩ rằng nếu có ai đó rời bỏ bạn thì chính là bởi bạn lúc nào cũng mang trong đầu những suy nghĩ lăng nhăng vậy đó! Pó tay!

HUT's Engineer Avatar của coi

bây j hỏi một đứa trẻ "vì sao bố mẹ sinh ra cháu" ko trả lời đc
    bây j hỏi ngay bản thân mình vì sao lại thế cũng ko trả lời đc
    vậy mình sinh ra vì cái j , vì ai câu hỏi dó muôn thủa chắc đã có câu trả lời thích đáng chưa
    cứ lớn dần một chút thì ý nghĩa cuộc sống của mình lại thêm một nối wan tâm , một ng để mà mình sống vì họ ,đương nhiên sống vì bản thân mình trc tiên nhưng còn sống vì nhìu ng khác nữa
    mình đối với ng ta thế nào thì mình nhận lại thế đó , có khi ko đc như vậy nhưng mà cuộc đời nè có bao j cho và nhận luôn cân bằng đâu.. câu trả lời nằm trong mỗi con ng
    you never lose by loving
    you always lose by holding back

Cảnh khổ , sự thất bại là một nấc thang cho bậc anh tài , 1 kho tàng cho người khôn khéo và là 1 vực thẳm cho kẻ yếu hèn

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

hic hic.........vì ai ư???cuộc sống nầy ta sống vì ai vì bản thân ta hay vì người khác. Tất nhiên trong mỗi con người sự ích kỉ luôn luôn tồn tại à. Do đó chẳng có ai là sống vì người khác cả. Thế nên mới nói mình mà k vì mình thì trời chu đất diệt cũng đúng theo 1 khía cạnh nào đó.
    MY BLOG[/SIZE]

HUT's Engineer Avatar của black ice

hờ hờ, sống đầu tiên là phải vì mình rồi, mình mà không sống thì còn vì ai được nữa, do đó không vì mình thì chắc chắn là chết, lúc chết lại đổ cho trời cho chết, thành ra câu nói kia là quá đúng
    Hơ, nhưng mà vì mình cũng lại là vì một số người khác nữa rồi, mình sống và một số người khác sống ngon lành hơn, vậy cũng là sống vì 1 số người quan trọng nữa.
    Ây, động vào cái món này nó dính đến triết thành ra cũng khó hiểu như triết. Ặc. Sang năm thi môn này đây.

Đời còn dài, gái còn nhiều

HUT's Student Avatar của Ageha

Sống không vì mình thì trời tru đất diệt.
    Còn sống hoàn toàn vì mình thì sống làm cái quái gì!!!

Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời...

svBK's Member Avatar của CrazyTrung

Topic này hay đấy!!!
    Tôi nghĩ rằng sống trên đời là vì 2 thứ: Danh và Lợi. Từ trước tới giờ, tôi nhận thấy mình sống hoàn toàn vì bản thân, mỗi sự việc mình làm hoặc là cho mình hoặc cho người khác đều liên quan 1 cách gián tiếp hay trực tiếp đến Danh và Lợi của bản thân.
    Tôi giúp đỡ người khác với hy vọng 1 ngày nào đó người ta sẽ giúp lại mình. Tôi cho người ăn xin vì tôi nghĩ nếu chả may mình bị vậy thì sẽ có người khác giúp mình. Tôi ủng hộ đồng bào bão lụt cũng với ý nghĩ tương tự. Đã có lần nàng bảo tôi thực dụng. Nhưng bản thân tôi lại thấy mình là người lãng mạn. Mẹ nàng cũng có lần nói về vấn đề này:"Hãy sống cao thượng, sống tốt với mọi người. Rồi sẽ có người sống tốt lại với cháu". Chả có mâu thuẫn gì ở đây cả. Mình sống tốt với họ, và mình mong muốn họ tốt lại với mình. Tóm lại, muốn nói mình sống vì mình cũng được, mà nói mình sống vì người khác cũng được!!!
    Nhưng tốt nhất là làm gì cũng phải nghĩ xem sau này có kiếm chác được Danh Lợi gì không!!! Hehe

HUT's Engineer Avatar của redled

Icon2 Xin cho tôi quên đi người tôi yêu, tình ơi...

Quote Nguyên văn bởi CrazyTrung
    Tôi nghĩ rằng sống trên đời là vì 2 thứ: Danh và Lợi. Từ trước tới giờ, tôi nhận thấy mình sống hoàn toàn vì bản thân, mỗi sự việc mình làm hoặc là cho mình hoặc cho người khác đều liên quan 1 cách gián tiếp hay trực tiếp đến Danh và Lợi của bản thân.
    Tôi giúp đỡ người khác với hy vọng 1 ngày nào đó người ta sẽ giúp lại mình. Tôi cho người ăn xin vì tôi nghĩ nếu chả may mình bị vậy thì sẽ có người khác giúp mình. Tôi ủng hộ đồng bào bão lụt cũng với ý nghĩ tương tự. Đã có lần nàng bảo tôi thực dụng. Nhưng bản thân tôi lại thấy mình là người lãng mạn. Mẹ nàng cũng có lần nói về vấn đề này:"Hãy sống cao thượng, sống tốt với mọi người. Rồi sẽ có người sống tốt lại với cháu". Chả có mâu thuẫn gì ở đây cả. Mình sống tốt với họ, và mình mong muốn họ tốt lại với mình. Tóm lại, muốn nói mình sống vì mình cũng được, mà nói mình sống vì người khác cũng được!!!
    Nhưng tốt nhất là làm gì cũng phải nghĩ xem sau này có kiếm chác được Danh Lợi gì không!!! Hehe
    Danh lợi quả là những thứ quan trọng. Tuy nhiên tôi thấy bạn thiếu một thứ cũng quan trọng ko kém 2 thứ này. Đó là "Tình", Vẫn có những người sống vì Tình chứ có đề cao Danh lợi đâu. Đôi khi bạn có thể đạt được cả danh lợi khi bạn sống hết mình vì một chữ "Tình" đấy.

Bạn gái cậu nhận xét cậu thực dụng là đúng rùi. hê hê mà Thực dụng với thực tế khác nhau nhiều không nhỉ. Cô bạn tui lại bảo tui sống thực tế mới đau. Tui chẳng hiểu cóc gì. Đối với cô ấy tui sống cống hiến, tui nghĩ về cô ấy và tui làm ko do dự, ko tính toán, ko tính thiệt hơn. Mặc dù nhiều lúc tui buồn về cách đối xử của hắn với mình, đâm ra cũng hơn ích kỷ, cũng nghĩ một chút cho mình, đại loại như: mình quan tâm tới hắn thế, mình trao trọn tình cảm / mọi thứ mình có thể có cho hắn ,ấy vậy mà một lời hỏi thăm, động viên lúc mình khó khăn mà hắn cũng chẳng có. Trong khi có những người mình chẳng hề quan tâm được đến vậy mà còn nghĩ tới mình được tốt hơn . Thế nên lúc tui nghĩ , rồi tui buồn, rồi tui lên mạng, rồi viết lung tung, viết đủ thứ, chẳng biết mình viết gì. phù phù. Vậy theo các bạn có phải tui nghĩ cá nhân quá không nhỉ. Mong muốn của tui cũng nhỏ nhoi thui đấy chứ.

>> tran-chau-mac: Anh thấy em hiền lành. tuy ko được nói chuyện nhiều với em khi ở ĐN nhưng anh thấy em có rất nhiều quan điểm đúng đắn trong cuộc sống. Hãy sống bằng con tim bằng cảm nhận của mình. Anh nghĩ cuộc sống sẽ đem lại cho chúng ta nhiều niềm vui và nhiều người bạn tri kỉ. Chúc em hạnh phúc và thành đạt.
    Lần sửa cuối bởi redled; 06-07-2006 lúc 11:56 AM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề