User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Chúc mừng các tân KỸ SƯ K46! Chào đón gia nhập đại gia đình cựu sinh viên Bách khoa

HUT's Engineer Avatar của songmon

Mặc định Chúc mừng các tân KỸ SƯ K46! Chào đón gia nhập đại gia đình cựu sinh viên Bách khoa

Trong những ngày nóng nực nhất của mùa hè cũng là lúc các sinh viên năm cuối đang đứng trước hội đồng bảo vệ thành quả sau 5 năm học tập trên ghế nhà trường.

Xin thay mặt cho các bác cựu sinh viên Bách khoa, chúc mừng các TÂN KỸ SƯ BÁCH KHOA, chúc các bác sau khi đã thành công trên con đường học tập thì tiến bước tiếp con đường sự nghiệp của mình. Các cụ xưa đã nói rằng: trong đời người thì có 3 việc lớn đó là tậu trâu, lấy vợ, làm nhà. Hiện nay các bác đã tậu được con trâu béo rồi thì cũng nhanh chóng làm nốt 2 việc còn lại.:biggrin:

Mong rằng các bác sau khi ra trường, mặc dù công việc bộn bề cũng bớt chút thời gian vào đây đàm đạo, truyền đạt cho các em sinh viên khóa dưới chút ít kinh nghiệm học tập, làm việc.

Gửi tặng các bác bó hoa tươi thắm với những lời chúc tốt đẹp nhất. Rất tiếc ở đây chẳng có bia, nên không mời các bác được.:biggrin: Thấy mụ cáo đang hô hào anh em off để chúc mừng các bác, rất mong các bác tụ tập để anh em có thể bắt tay chúc mừng, nâng ly rượu cho thêm phần hào hứng.
    Lần sửa cuối bởi songmon; 09-06-2006 lúc 08:10 AM
    -"Whether you think that you can, or that you can't, you are usually right."-
    Biết đủ trong cái đủ của mình thì luôn luôn đủ

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Hey, vậy là 5 năm học đại học đã kết thúc, mình ra trường trong cái cảm giác lâng lâng trong ngày bảo vệ tốt nghiệp. Thật hạnh phúc, hôm đó mình có nhiều người đến, quan tâm và động viên; anh chị , bạn bè, đồng nghiệp. Cám ơn bố mẹ, thầy Dũng, anh K, anh A ... và những người bạn đã chỉ bảo trong suốt những ngày mình làm đồ án...

Chỉ mấy phút ngắn trình bày với phản biện của các thầy, ban đầu mình cũng run lắm, lo nữa ... nhưng cảm giác ấy chỉ có trong 1 phút đầu tiên và những phút còn lại mình cảm thấy tự tin và thoải mái lắm, thực sự là mình cũng không có thời gian nghĩ đến cái cảm giác .." mình diễn thuyết thế này đã đc chưa? fải làm sao? ... mà chỉ biết cân đối giữa thời gian và các phần trình bày...

Ngày ra trường cũng là ngày vui nhất trong quãng đời SV, lo âu hồi hộp trong giây phút thầy tuyên bố "chúng em, bây giờ đã trở thành những KS, sau 5 năm các em đã cố gắng và bây giờ đã đạt đc kết quả, tôi chúc mừng các em, hy vọng chúng ta sẽ còn gặp lại nhau ở một lĩnh vực cao hơn ...!"

Cảm giác rời xa và đạt đc một điều gì đó không còn mới lạ với mình nữa, 12+5 năm rồi mà, đã có lúc mình xả hơi nhiều sau những lần như thế. Nhưng bây giờ khác trước, chỉ có 1 ngày (!), hôm nay công việc ở cty lại trở lại. Cùng với nó là những dự định và công việc mới lại đến. Mình cũng không cho phép được chơi quá nhiều, quen rồi và cũng lo sợ nó sẽ làm mình quên đi rằng, mình vẫn đang trên con đường mà phía trước còn khá xa...

Được gửi lại từ blog của mình : http://blog.360.yahoo.com/blog-k2eQz...LE55sZw--?cq=1

Tạm biệt BK trong một ngày trời nắng
    Đính kèm thu nhỏ Đính kèm thu nhỏ IMG_2564.jpg  
    Lần sửa cuối bởi frankie; 09-06-2006 lúc 08:31 AM

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Chúc mừng một t hế hệ mới của BK rời mái trường, bay đi xây dựng cuộc sống!!!

Xin gửi tới các bạn lời chúc thành đạt và hạnh phúc. Hãy luôn để cái tên Bách Khoa sống mãi trong lòng các bạn, hãy để cái tên Bách Khoa luôn được trân trọng vì hiệu quả công việc, vì cách sống, bản lĩnh sống, ...

Một lần nữa, xin chúc mừng tất cả các bạn!
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

svBK's Newbie

chuc mung cac bac K46

phía sau của bóng tối

Chúc mừng các anh, các bạn. Chúc các bạn tân kĩ sư sẽ gặt hái được nhiều thành công trong tất cả các lĩnh vực. Một sự thay đổi về chất, hệ quả của quá trình tích lũy dài lâu về lượng, chúc các bạn sẽ là những con người xuất sắc, làm rạng danh cho các bạn và cho cả trường Bách Khoa, cho cả non sông Việt Nam.
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Quote Nguyên văn bởi frankie
    Hey, vậy là 5 năm học đại học đã kết thúc, mình ra trường trong cái cảm giác lâng lâng trong ngày bảo vệ tốt nghiệp. Thật hạnh phúc, hôm đó mình có nhiều người đến, quan tâm và động viên; anh chị , bạn bè, đồng nghiệp. Cám ơn bố mẹ, thầy Dũng, anh K, anh A ... và những người bạn đã chỉ bảo trong suốt những ngày mình làm đồ án...

Chỉ mấy phút ngắn trình bày với phản biện của các thầy, ban đầu mình cũng run lắm, lo nữa ... nhưng cảm giác ấy chỉ có trong 1 phút đầu tiên và những phút còn lại mình cảm thấy tự tin và thoải mái lắm, thực sự là mình cũng không có thời gian nghĩ đến cái cảm giác .." mình diễn thuyết thế này đã đc chưa? fải làm sao? ... mà chỉ biết cân đối giữa thời gian và các phần trình bày...

Ngày ra trường cũng là ngày vui nhất trong quãng đời SV, lo âu hồi hộp trong giây phút thầy tuyên bố "chúng em, bây giờ đã trở thành những KS, sau 5 năm các em đã cố gắng và bây giờ đã đạt đc kết quả, tôi chúc mừng các em, hy vọng chúng ta sẽ còn gặp lại nhau ở một lĩnh vực cao hơn ...!"

Cảm giác rời xa và đạt đc một điều gì đó không còn mới lạ với mình nữa, 12+5 năm rồi mà, đã có lúc mình xả hơi nhiều sau những lần như thế. Nhưng bây giờ khác trước, chỉ có 1 ngày (!), hôm nay công việc ở cty lại trở lại. Cùng với nó là những dự định và công việc mới lại đến. Mình cũng không cho phép được chơi quá nhiều, quen rồi và cũng lo sợ nó sẽ làm mình quên đi rằng, mình vẫn đang trên con đường mà phía trước còn khá xa...

Được gửi lại từ blog của mình : http://blog.360.yahoo.com/blog-k2eQz...LE55sZw--?cq=1

Tạm biệt BK trong một ngày trời nắng
    Ra là có tên mình trong list...he he, sao không thấy cảm ơn gái "trẻ "hả cu em?
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

HUT's Student Avatar của love_of_my_life

cảm ơn các bác khóa trước nữa , đồ án của các bác thật tuyệt :biggrin: . Nếu mà không có mấy cái thứ đấy thì có lẽ bây giờ em vẫn còn chưa làm xong cơ ....

chú Frankie này trình bày khá phết , lôi cả công ty của mình ra dọa làm các thầy sợ hết hồn :p. Mình cùng đề tài với nó , may mà bảo vệ trước chứ không thì không bít thế nào :biggrin:

nói phét , anh thấy chú cười toe :biggrin: , lo âu , hồi hộp cái quái gì

lại 1 vòng quay của cuộc đời , sẽ dài hơn và khó khăn hơn . Hy vọng những kỷ niệm đời sinh viên sẽ ko bao giờ phai ....

HUT's Student Avatar của alisa

hết đời sinh viên dỏm
    phuongvm
    Software Engineer
    lonely
    genius
    Tiền là số 1.
    Tình là 0.5

HUT's Student Avatar của giao_su_can

5 năm mòn đít giảng đường
    Bây giờ em đã ra trường thầy ơi
    TRUNG TÂM ĐÀO TẠO ĐIỆN TỬ VÀ TỰ ĐỘNG HOÁ MTC
    http://embestdks.com/vn/NewsDetails....t=55&idmenu=54
    giaosucan2000@yahoo.com

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi songmon
    Xin thay mặt cho các bác cựu sinh viên Bách khoa, chúc mừng các TÂN KỸ SƯ BÁCH KHOA, chúc các bác sau khi đã thành công trên con đường học tập thì tiến bước tiếp con đường sự nghiệp của mình. Các cụ xưa đã nói rằng: trong đời người thì có 3 việc lớn đó là tậu trâu, lấy vợ, làm nhà. Hiện nay các bác đã tậu được con trâu béo rồi thì cũng nhanh chóng làm nốt 2 việc còn lại.:biggrin:
    Bác ơi, giờ phải là tậu trâu, cưới vợ, làm nhà và ...... đẻ nghé! hehe, nói chung là việc nào dễ làm trước, khó làm sau, k nhất thiết thứ tự.

Lâu rồi k gặp bác, bác vẫn mạnh khỏe chứ ạh? Chúc bác luôn vui vẻ, thành đạt và k quên đóng góp kinh nghiệm cho bọn đàn em này.

@các tân kỹ sư: Chúc mọi người ai chưa có việc thì tìm được việc, ai có việc rồi thì làm tốt công việc của mình! Nền giáo dục đang đổi mới, e rằng có cả đổi màu, nhưng mong rằng các anh em bk chúng ta vẫn giữ được bản sắc của người bk trong mọi lĩnh vực!
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề