User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Lý Trí và Tình Yêu

HUT's Student Avatar của Ageha

Mặc định Lý Trí và Tình Yêu

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài ngườii xuất hiện, đức hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, đức hạnh và thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"

Đức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.

Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.

Phản Bội nấp sau những vườnn bắp cải.

Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.

Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.

Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.

Tham Lam trốn trong một bao tải…

Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.

Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.

Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, Lý Trí đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn đồng hành với Lý Trí.

Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời...

HUT's Engineer

Hihi, cái truyện này cũng có rồi... :biggrin: :biggrin:
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Uh, có rùi .hihi

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Em Ageha lính mới tò te, chưa đi tham quan BKF nhiều nên không biết cái gì có rồi. mọi người nên thông cảm, từ từ uốn nắn. Dù sao em ý cũng được cái nhiệt tình, thế là rất đáng quí.:biggrin: :biggrin:
    Lần sửa cuối bởi rukawa; 09-06-2006 lúc 01:48 PM

HUT's Student Avatar của Ageha

Hic. Đi lùng từng cái topic thì chết mất thôi. Đành từ bỏ nghề post truyện, trở lại xì pam thui cho nó lành.

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Truyện này có nhiều bài ném đá vui lắm. Tối tớ về tìm lại cho, hé hé!
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

phía sau của bóng tối

Chuyện đã đọc nhưng đọc lại vẫn thấy hay. Rất giàu tình cảm... ><
    Chỉ có kẻ cô độc mới hiểu cái vị ngọt đậm đà mà không đắng gắt của cà phê loãng hay rượu nhạt, nó như chút tình thừa nơi trần thế giành cho họ. Thế nhưng, thật tiếc là khi mà người ta hiểu và cảm thấy yêu quý một cái gì thì đó cũng chính là lúc người ta đang hoặc đã mất đi thứ quý giá ấy.

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Thấy roài
    http://www.svbkol.org/forum/showthread.php?t=9273
    Hóa ra chuyện này em CIL đã pot rồi

HUT's Master

Nói thiệt ko hiểu sao em ko thích đọc những thể loại truyện lấy tính cách con người nhân cách hóa làm nhân vật được. Chắc tại mình vô cảm quá.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề