User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Đi họp BKF lần 2

quai_vat_C13
    Guest
    8h15 AM
    Grr grr grrr..... Reeeeeeeeeeeeeeeeeeeeenngggggggggggggggggggggggg rennnnnnnnnngggggggggggggggg

Hic hic, cái gì thế? Không cho người ta ngủ á? Mới sáng sớm đã thế rồi.... hic hic... hôm nay là sáng chủ nhật mà... (

"Alô...grrr" "Nào có đi họp BKF ko rồi tớ đến?" "Họp à? Không biết, nhưng chắc là đi, nhưng tớ sẽ tự đi vì còn có việc." dập máy, chui vào cái chăn mơ màng tiếp...

Rengggggggg renggggggggggggggggggggggg... Lại cái gì thế nữa? Hic hic... mới 8h30 mà... Hmm, thui được rùi, dậy thì dậy...
    "Alô" Chà, hoá ra đứa bạn cùng lớp gọi điện để rủ đi đến BKF... hic hic, xúc động quá... hic hic... được rùi, đi thì đi.

Sau khi đã đóng bộ thật ấm áp, lò mò dắt xe ra đường. Ơ, trời cũng đẹp đấy chứ, đâu có giống lúc mình nằm trong chăn suy nghĩ đâu nhỉ??? Khà khà, một dấu hiệu tốt lành.

Đầu tiên là qua nhà Nôbita lấy CD cho Cú già và DKQDiep. Khỉ con ra đưa CD
    "Ơ, sao em đi sớm thế, mới có 9h30 mà" (hic hic, lại đá mình rùi)
    "Anh vừa gọi cho chị Libra, chị ý bận trang điểm nên có lẽ 10h30 anh mới đến được. (ôi mẹ ơi...hic hic) Em câu giờ hộ anh nhá! Ah mà quên, ko được nói anh là Nôbita đâu đấy"
    "Dạ vâng ạ, em sẽ ko quen anh, okay?"

10' sau có mặt ở cổng C1... Oaaaaaaaaaaaaaaaa, đông thế nhờ... Có tới 3 nhóm đang tụ tập, hihi, không mang kính, không bít nhóm nào đây nhỉ? Đến gần hơn, chưa kịp hoàn hồn thì nghe thấy "Ah, quái vật đây rồi" (Hic hic, cái gì đây!!!! )
    Nhìn thấy MonaLisa, Lạc rang cháy và đứa bạn, sướng quá...

Đưa mắt nhìn ra các bác xung quanh... chà chà... ai cũng rất phấn khởi và cười nói vui vẻ. Giun BK cười toe toét và "Em chào chị" rõ là ngoan! Ai cũng chuyện trò thân mật lắm. Thế mới đúng chứ... chả bù cho lần trước.... hihi...

Sau đó đưa giấy và kéo ra nhờ bác Mona cắt ít giấy để ghi nick chơi trò chơi. Đang mải 3 hoa với các bác gái thì bỗng nhiên thấy mệt kinh khủng, người bủn rủn và bắt đầu thấy lạnh toát... ôi, có phải bị cảm ko??? Phải đi ngay về bà ngoại!!! Ý nghĩ duy nhất xuất hiện ... Dắt vội cái xe ra và nổ máy phóng vèo đi... Mọi người hỏi đi đâu chỉ kịp cười méo xệch rồi đi luôn... Chết chết, đúng là ốm chả đúng lúc tẹo nào cả... huhu... khéo phải gọi điện cho anh Nôbita nhờ anh í đến nói với Minhlover dẫn mọi người đi chơi vậy... huhu...

Nhưng trong cái rủi cũng có cái may, về bà ngoại thì gặp cô và mẹ. Cô pha nước và cho uống thuốc. Mẹ bắt chui vào chăn nằm và bắt đầu mắng vì cái tội đêm thức khuya nên mới bị cảm (Hic hic, cái lí do này không đúng tẹo nào, nhưng mà lúc đó không còn hơi mà nói nữa, đã thế lại lo chứ)15' sau lại nhỏm dậy "ôi, con phải đi đây, con khoẻ lắm rồi". Nhìn đồng hồ mà sốt cả ruột... hic hic, câu giờ của mọi người thế có chít không cơ chứ... ngại ghê...đã mang tiếng trên net lắm rùi, lại thêm cái tính rắc rối nhiễu sự cho mà xem.... huhu... Hôm nọ còn dám đề ra nguyên tắc chỉ được cao su tối đa 15' thì mình lại vi phạm đầu tiên... huhu...

10h55, mặt mũi tươi tỉnh quay trở lại cổng trường... Chẳng ai trách câu gì... phù, may ghê!!!

Đúng 10' sau thì ai nấy đều yên vị ngồi trong cái quán cà phê Trung Nguyên trên đường Đồng Tâm... Ấm áp ghê... khì khì... Nhìn một lượt xem cái nhỉ..

Sau đó đứng dậy khai mào... "Ồ, quái vật, trông giống hệt cái Avatar" (ặc ặc, thế mà cũng nói được, avatar là hình ảnh tượng trưng, không giống quái vật thì còn giống cái gì chứ) Chỉ tiếc là bị lộ tẩy là quái vật. Âm mưu thứ 1 thất bại.

Đưa ra mấy trò chơi nhưng cuối cùng cũng chỉ chơi được 1 trò... Các nhóm thi nhau kể chuyện, nhóm nào kể cũng hay (theo í kiến khách quan thì nhóm mình là hay nhất). Ai nấy đều khoái chí vì sau khi tổng kết các Admin đã ra 1 quyết định hợp lòng người (hehe, lúc đó mà ko đồng í thì teo với 21 con người còn lại đang rất hung hăng) là sẽ tặng mỗi nhóm 1 ngôi nhà nếu quái vật ta không nghe nhầm trên BKF. (sao bi giờ mình vẫn chưa thấy nhà của mình đâu nhỉ? với cả các bác nhận quà phải xem nó có trong diện quy hoạch ko đấy nhá... hihi)

Trò chơi kết thúc là thảo luận về phát triển BKF và đóng góp ủng hộ em Tú.

Cuối cùng là chương trình văn nghệ. Phải công nhận BKF nhà ta kể chuyện đã hay, nghe hát và nghe các bác đọc thơ còn hay nữa... Hic hic, tiếc là mình không biết hát, không thì cũng đứng lên gào 1 bài rùi...

Hết giờ, tiếc ghê, mặc dù mình vẫn muốn ngồi thêm tí xíu nữa nhưng mà phải về vì muộn quá. Hôm nay thật vui!!!

rongbachkhoa
    Guest

Còn 1 điều bí mật mà hôm nay chưa công bố.
    Nhỏ thôi.
    Chả hiểu sao mà hôm nay mình và thanhnienxavo goi 2 dimal rum rồi mà cuối cùng phải uống nước lọc.
    Hic hic.....

Owlmain
    Guest

Sao nhật ký quái vật không kể tiếp nhỉ? Kể tiếp chuyện về mấy nhân vật khác ấy

quai_vat_C13
    Guest

Grrr grrr lạnh quá... ắt xiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ôi em bị ốm rùi... hic hic... cái nhật kí em chỉ kể từ 8h15 đến 13h00 thui mà... kể cái gì nữa chứ...

mona_lisavn
    Guest

Khổ thân chú em Rồng bk nhỉ ?Không có Rum mà mồm mép tép nhảy , nếu có thì chắc nhà sập mất.

bibi
    Guest

Originally posted by rongbachkhoa@Dec 29 2002, 10:16 PM
    Còn 1 điều bí mật mà hôm nay chưa công bố.
    Nhỏ thôi.
    Chả hiểu sao mà hôm nay mình và thanhnienxavo goi 2 dimal rum rồi mà cuối cùng phải uống nước lọc.
    Hic hic.....
    ..hì hì .... Chắc là quán ấy hết Rumh nhưng không dám nói thật nên đành quăng cục lơ .. Rút kinh nghiệm lần sau đi mà muốn uống thì xách theo chai Ruhm vậy .. hì hì ...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của tinhyeumuonmang

hé hé, chả bù cho tụi tôi. Lần đầu đi họp cứ gọi cafe uống tĩ tã luôn!!
    Tăng Ka liên tục!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề