User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Cách giảm strees

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Icon10 Cách giảm strees

--------------------------------------------------------------------------------

1. Hãy yêu thích việc mình làm, bạn sẽ cảm thấy thú vị hơn và việc làm sẽ hiệu quả hơn

2. Xét lại các yếu tố gây căng thẳng, cố loại bỏ những yếu tố nào gây trói buộc và gây bực mình vô ích

3. Đừng tìm cách làm vừa lòng tất cả mọi người, không thể nào làm được

4. Hãy sống đúng với con người mình, tránh phí phạm năng lực một cách vô ích

5. Hãy biết làm vui lòng mình và lo nghĩ đến mình

6. Thỉnh thoảng hãy ra nơi thanh vắng mà nhìn lại nội tâm mình

7. Hãy bộc lộ xúc cảm: hãy nói ra những điều mình nghĩ, những điều mình cảm nhận

8. Muốn tránh dằn vặt suy tư, hãy đối diện với các vấn đề của mình. Đừng hoãn lại hôm sau những gì mình làm được hôm nay

9. Đừng để những thay đổi quan trọng trong cuộc sống xảy ra quá gần nhau, những căng thẳng chất chồng sẽ không đủ thời gian lắng xuống

10. Dành thì giờ để làm một việc mình ưa thích, hoặc chỉ ngồi mà mơ mộng vẩn vơ

11. Mỗi ngày thực hiện 2 lần thư giãn (mỗi lần 15 phút)

12. Hãy tập thể dục: hãy làm tiêu hao bớt năng lượng. Hans Selye bảo: Như khi ta đói thì ăn ngon miệng hơn. Ta cần phải mệt mỏi thì nghỉ ngơi mới thoải mái trọn vẹn.

13. Thỉnh thoảng để xe ở nhà mà đi bộ, đừng hy sinh thời gian nhàn rỗi của mình.

14. Hãy sống có điều độ, dùng thức ăn tinh khiết và ngủ cho đầy đủ

15. Hãy bắt đầu một ngày với một bữa ăn sáng đầy đủ chất bổ

16. Hãy mỉm cười, tương quan của bạn với người chung quanh sẽ tốt đẹp hơn

17. Hãy hít sâu vào khi mình bực bội. Khi chú ý đến hơi thở thì nỗi bực tức đã vơi đi một nửa rồi

18. Hãy học lại cách yêu thương (bằng những cử chỉ âu yếm) tình yêu là liều thuốc an thần tốt nhất

19. Xa lánh tiếng ồn, đừng xem truyền hình trong khi ăn. Hãy tìm cho mình những giây phút thinh lặng và yên tĩnh

20. Mỗi tối, tắm nước nóng trong vòng 10-20 phút, không có gì làm mình thư giãn tốt hơn

Cuối cùng: khi quá căng thẳng hãy dành 5 phút để đọc lại những lời trên và hãy học cách lắng nghe. Sự căng thẳng sẽ tan dần với tiếng nhạc đi kèm...

Em kô biết post cái này ở đâu,định cho vào mục GDGT nhưng sợ bác Khàn bảo kô hợp
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Hehe tớ bị stress thì ít khi ngồi nghe nhạc nhẽo, nếu làm được như sách chắc chả bao giờ sì trét quá (mà hình như mình thấy có mấy cái topic nói vấn đề nầy rùi :biggrin: )
    quên chưa góp ý! bạn sửa tên topic nhé.
    Lần sửa cuối bởi ANTZ; 27-05-2006 lúc 10:01 PM

HUT's Student Avatar của loveormoney

trời , em tưởng là các bác có một topic về stress rồi nhỉ ? xem ra dân BK mình đang thi cử nên các topic về stress cứ nổ ra ầm ầm ? sợ quá huhu , em cũng đang stress mừ ko bít làm thế nào ? Đi ăn bún trả một mình thì buồn chết !!!

svBK's Newbie

Trùi ui, mình có nhiều cái không làm quá, chắc % xì trét cao ngất ngây rồi. Mai phải tu thôi.

HUT's Master

đi ăn bún chả một mình thì bùn chết thì đi ăn với chị đi. Chị thích ăn bún chả lắm he he
    Tủi thân

HUT's Student Avatar của Xekokai

He he ... tưởng em phải thích Bánh rán giống Doremon chứ ?!?
    Nhân danh Cha, Con và các đấng Ala. Mô Phật ! :biggrin:

HUT's Master

Ơ, sao anh xekokai biết. Đúng là anh hiểu em quá cơ. Nhưng ngoài bánh rán, em còn thích ăn cả bún chả cơ anh xekokai ạ. Anh có phải ăn bún chả một mình buồn chết ko he he

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi loveormoney
    trời , em tưởng là các bác có một topic về stress rồi nhỉ ? xem ra dân BK mình đang thi cử nên các topic về stress cứ nổ ra ầm ầm ? sợ quá huhu , em cũng đang stress mừ ko bít làm thế nào ? Đi ăn bún trả một mình thì buồn chết !!!
    Em ấy bảo ăn bún trả một mình cơ mà, tức là ăn bún mà tự trả ấy, như thế mới buồn.

Chú Nhíp lại lôi mấy câu Phật dạy ra ở đây ah, chị mà làm được như chú phán thì chắc thành Phật khỏi cần đi tu.
    Mà thế nào gọi là Stress???
    Em xin điểm chỉ...

svBK's Newbie

em thay tam mua la cach giai stress hay nhat

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề