User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Người thứ 'ba'

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

music Người thứ 'ba'

Không ai muốn mình làm người đến sau, nhưng cuộc sống không phải lúc nào cũng như chúng ta mong muốn. Làm sao đây khi ta lỡ là người thứ 3? Làm sao đây khi tình yêu của chúng ta có một người mới xuất hiện. Người thứ 3, có phải một dấu chấm than (!) cho một cuộc tình?
    Khi người thứ 3 xuất hiện không chỉ là người thứ 3 của tình yêu đôi lứa mà đó còn có thể là người thứ 3 xuất hiện trong cuộc sống, trong các mối quan hệ của chúng ta. Có thể sự xuất hiện của người thứ 3 sẽ làm cho chúng ta cảm thấy hạnh phúc, nhưng đôi khi sự xuất hiện ấy lại làm cho ta đau khổ và mất mát. Bạn đã từng là người thứ 3 hay đã từng có người thứ 3 xen vào cuộc sống, vào các mối quan hệ của bạn chưa? Và, bạn nghĩ như thế nào về người thứ 3?”
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của Jun

Cái nì đã có rồi mờ anh nhíp.Đọc lại đê.
    Người thứ 3 đơn giản mang lại điều tốt lẫn điều xấu.
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

HUT's Engineer Avatar của black ice

úi, cũng phải.

Đời còn dài, gái còn nhiều

HUT's Engineer Avatar của Jig

Ái zà, đi đâu cũng gặp cha Nhíp, mọi ngóc ngách, mọi xó xỉnh của tình yêu đều được chú ấy khai thác. Mệt quá, chưa trả lời đc câu này đã hỏi ngay câu khác, ngân hàng câu hỏi tình yêu của Nhíp phong phú dữ.

Người thứ 3 đơn giản là người đến vào lúc không thích hợp tí nào. Sự xuất hiện của ng` này nhiều khi làm những ng` trong cuộc lúng túng và có những quyết định sai lầm. Right?
    Em xin điểm chỉ...

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Quote Nguyên văn bởi Jig
    Người thứ 3 đơn giản là người đến vào lúc không thích hợp tí nào. Sự xuất hiện của ng` này nhiều khi làm những ng` trong cuộc lúng túng và có những quyết định sai lầm. Right?
    Đa phần là thế, nhưng cũng có khi người thứ 3 tới lại là lối thoát, cách giải quyết cho những người trong cuộc ... :biggrin: :biggrin: :biggrin:

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Mình có một thứ vũ khí lợi hại là bản thân, sự quyết đoán : Khi phát hiện ra mình là người thứ 3 hoặc người mình quý mến ko thích mình thì mình lập tức bỏ ngay, chả cần nghĩ ngợi vì nghĩ rằng mình ko đủ bản lĩnh để xen ngang và phá vỡ hạnh phúc của người khác.
    Trong trường hợp : mình và người kia đang yêu nhau mà có người khác xen vào, mình để cho người yêu mình tự quyết định, không đấu tranh, cũng chẳng tranh giành. Vậy đấy
    ------

HUT's Engineer Avatar của Jig

Hic.

Trong TH1, từ bỏ là đúng, không nên tranh giành cái không thuộc về mình (hãy nghĩ rằng mình thừa khả năng để có đc những cái tốt đẹp hơn ^^).

Còn trong TH2: Ng` yêu quyết định là một chuyện, nhưng không thể không chiến đấu, không thể không khẳng định chủ quyền được.^^ Không làm gì có khi người iu mình nó lại nghĩ mình không iu tha thiết. Khổ thế đấy!

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Quote Nguyên văn bởi nhiepphong84
    Không ai muốn mình làm người đến sau, nhưng cuộc sống không phải lúc nào cũng như chúng ta mong muốn. Làm sao đây khi ta lỡ là người thứ 3? Làm sao đây khi tình yêu của chúng ta có một người mới xuất hiện. Người thứ 3, có phải một dấu chấm than (!) cho một cuộc tình?
    Khi người thứ 3 xuất hiện không chỉ là người thứ 3 của tình yêu đôi lứa mà đó còn có thể là người thứ 3 xuất hiện trong cuộc sống, trong các mối quan hệ của chúng ta. Có thể sự xuất hiện của người thứ 3 sẽ làm cho chúng ta cảm thấy hạnh phúc, nhưng đôi khi sự xuất hiện ấy lại làm cho ta đau khổ và mất mát. Bạn đã từng là người thứ 3 hay đã từng có người thứ 3 xen vào cuộc sống, vào các mối quan hệ của bạn chưa? Và, bạn nghĩ như thế nào về người thứ 3?”
    Bon chen bắt chiếc trả lời giống thầy iu cái nhẩy.:biggrin: :biggrin:

Chưa từng là người thứ 3 và chắc là never hì hì, cũng chưa có người thứ 3 xem vào cuộc sống.Người thứ 3 xuất hiện theo suy nghĩ của mình chắc là lành ít dữ nhiều.hehe Quan điểm là: của mình thì giữ,còn ko thì thôi :biggrin: :biggrin:

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Quote Nguyên văn bởi Jig
    Hic.

Trong TH1, từ bỏ là đúng, không nên tranh giành cái không thuộc về mình (hãy nghĩ rằng mình thừa khả năng để có đc những cái tốt đẹp hơn ^^).

Còn trong TH2: Ng` yêu quyết định là một chuyện, nhưng không thể không chiến đấu, không thể không khẳng định chủ quyền được.^^ Không làm gì có khi người iu mình nó lại nghĩ mình không iu tha thiết. Khổ thế đấy!
    Em yêu có hiểu cái icon trông buồn thối ruột của anh ko? Đó là yếu điểm của anh đấy :p :biggrin:

svBK's Newbie

"Tình Yêu" là tình cảm thiêng liêng nhất bạn không nên đùa giỡn.
    Rồi bạn sẽ hiểu được nếu như bạn yêu chân thành & trong sáng.
    ..::**!!<<LucKy_CenTer>>!!**::..

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề