User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Thu âm Karaoke Recorder

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Mặc định Thu âm Karaoke Recorder

Đầu tiên là không biết Post bài này ở đâu, đành cho nó ở đây vậy..

Hi all !

Hôm nay Frankie chia sẻ với mọi người cách để ghi âm giọng hát của mình để bon chen trong cái topic thi hát hò gì gì đấy , kém tý khó chịu mà... Mình muốn ai cũng có thể tham gia, và tham gia một cách dễ dàng.
    Đừng bỏ phí tài năng, hãy để cho mọi người biết vẫn còn nhiều ca sỹ sắp lóe sáng

Trước hết, bỏ ra 4' để down hai cái chết tiệt này về , đầu tiên 10' để đọc qua cái file hướng dẫn "karaoke-recorder.pdf" , bạn sẽ biết đc bạn làm gì, 15' để down cái phần mềm "Adobe Audition 1.5" fục vụ ta ghi âm(nếu bạn chưa có phần này), hơn 40M lâu đó, nhưng nó có ích phết

1. Nếu chưa có headphone gắn mic thì chạy ra Chợ Trời mà mua 1 cái rẻ rẻ cũng đc, ko thì chôm của ai đó
    Mic càng ngon thì càng ko uổng cái giọng tuyệt vời của bạn , còn ko thì dùng cái phình phường cũng chẳng sao !
    2. Sắm thế thôi là đủ, tiếp theo là cài "Adobe Audition 1.5" lên cho OK đã.
    3. Kiếm 1 bài video karaoke
    4. Vừa đọc file hướng dẫn vừa làm theo từ đầu đến cuối chắc chắn là làm đc , fool như mình còn hiểu đc... lo gì :-S
    5. Nếu như kho Video Karaoke của bạn hạn chế, mình có 4Mb nhạc Midi, đừng chê ít nhé, cả Anh và Việt cũng chỉ có 483 bài thôi ...tha hồ mà xử ! Tiếc là Midi này ko mix lại đc để export ra .mp3 . Hiện giờ mình chỉ có cách khi cho chạy multi track (track Midi và track Record) đồng thời, sau đó cho đường ra vào line-in của máy tính khác mà ghi lại ( thủ công và chuối ) Không hiểu sao Adobe Audition này cho phép import Midi mà ko mix lại đc, bực quá...Ai cần thì mình mail cho !

Như thế là xong rồi đó, chúc bạn thành công, hy vọng là sau vụ này cái topic bên kia sẽ hot hơn.

Âu...zề... Mình đi ngủ đây, bye bye !
    Tập tin đính kèm
    Lần sửa cuối bởi frankie; 12-05-2006 lúc 01:52 PM

HUT's Student

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề