User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề: Lần đầu làm quen với BKF

mona_lisavn
    Guest

Hôm nay mới để ý BKF có một mục mới là BKF memories, định viết bài khai trương , thế mà có người còn nhanh hơn, hix!
    không biết mọi người còn nhớ lần đầu tiên mình tham gia BKF như thế nào không , tôi thì nhớ rõ lắm.Hôm đấy chat ở FPT , không biết tên nào nhảy vào quảng cáo về BKF rầm rộ , bực mình , miệng thì lẩm bẩm "đồ dở hơi".Thế mà cuối cùng vì cái tính tò mò , lại mò mẫm vào xem thế nào .Chẳng có gì hay ho nhưng cứ đăng kí cho vui .1 tháng sau quay lại , khiếp , trông cái diễn đàn khác hẳn , thử post bài xem sao.Hihi, 1 ngày mà kiếm được bao nhiêu sao, lên chức vùn vụt , bắt đầu thấy khoái .Vậy là khi nào có thời gian lại ngồi post bài .Không hiểu sao lại post chủ yếu ở box Tình bạn tình yêu , thế là bị tên admin túm cổ bắt làm mod .Hix!Bây giờ cứ nhìn thấy bài tình yêu tình đương là sợ .
    Cũng nhờ BKF mà có thêm những người bạn mới , như Quân , Diệp ,Minh , nobita-hiệp....Nhờ BKF mà Mona có nơi để bày tỏ những suy nghĩ , hiểu biết của mình về mọi vấn đề .Mona cũng như mọi người thấy rất vui khi số lượng thành viên ngày càng tăng , bài viết khá hơn trước rất nhiều .Hi vọng trong tương lai BKF sẽ trở thành FR nổi tiếng nhất cả nước , hihi!Điều đó có thể lắm chứ vì hiện tại đang có rất nhiều người đang tận tâm xây dựng BKF phát triển.Sắp tới chúng ta có buổi họp mặt và đi chơi .Vậy là các thành viên lại có thêm một kỉ niệm đáng nhớ về BKF , mọi người nhớ tham gia nhé

Owlmain
    Guest

úi chời, nhà tớ vô BKF thì cực kỳ chuối luôn. Bác SMOD diep nhà ta send cho cái địa chỉ---> kêu là không được vào đó quậy. Thế là join thử, nhận xét thấy cũng chưa phong phú bằng bên Bach Khoa forum của TTVN online nhưng muh chất lượng bài viết thì cũng chịu được. Thế là gắn bó thôi. Dầu sao cũng là cựu sinh viên Bách Khoa rồi, hichic... Thời gian qua nhanh thiệt...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon
    Em thì giống chị mona . Cũng đang chat ở FPT, cũng tò mò nên ngó vô rùi đăng kí nick . Ban đầu vô để nghịch nên toàn nói móc nói máy thui. Nhưng về sau lại thành quen, nên chăm chỉ post bài . hì hì . Người đầu tiên em quen là superman . Sau rùi đến minhlover . Chẹp chẹp ^_^

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

handsome_fancyfreek46
    Guest

hiii,còn tui vô được là tình cờ ngồi cạnh bác admin,lúc đó đang vào,ah,thấy cái forum trường mình vào thử coi,rồi đăng kí nick luôn.

Owlmain
    Guest

Kỳ lạ thiệt? Không hiểu mấy admin thì join diễn đàn như thế nào vậy?

quai_vat_C13
    Guest

Còn tớ thì đang ngồi chả biết làm gì thì vuonhoaC2 bảo là có 1 cái BKF hay lắm, ở đấy lại có cả DKQDiep nữa, thế là nhảy vào xem rồi thế là thích và đem đi quảng cáo tùm lum lên... hihi

Dkqdiep
    Guest

Tớ cũng giống y Mona.
    Hôm đó đang chán đời, lên nét tối thứ 7. Bạn bè chả có đứa nào online để chat, mail thì không có mà check, các trang mình hay vào thì phát chán lên rồi. Ôi, biết làm gì bây giờ. May mà hôm đó đi với một đứa hàng xóm, nó bảo mình lấy nick của nó mà vào FPT chat. Nghe bùi tai, liền vô xem (mình vốn không khoái chát với người lạ). Khốn nỗi là vào mãi mà chả có ai chịu talk, bực kinh người, tự dưng lại thấy hiện ra cái offer mời vào BKF. Giật mình, quái, sao lại trùng hợp thế, mình là dân BK. Thế là click luôn vào. Đọc thử vài bài thấy hay hay, muốn reply, thế là đăng ký nick. Ngay trong tối hôm đó mình post liền 18 bài. Các bác thấy sự khởi đầu của tớ có kinh dị không? Cũng may là cái bài mình vào đầu tiên lại đúng với tâm sự của mình lúc đó, chắc là có duyên với BKF.

nhatvirus
    Guest

Mình thì là một trong những thành viên lâu đời nhất . Chả là hồi đó ttvnonline bị đóng cửa , các members của box bách khoa nhà ta đi tìm địa chỉ khác để hoạt động .
    Hồi đó có bkhanoi.com.vn và bachkhoa.svvn.net , mình tham gia cả 2 luôn . Hồi đó 2 bên có vẻ cãi nhau khá hăng . Thời gian đó các host web bị down liên tục mình nên post bài mấy hôm chẳng được gì , thế là bực mình quá chẳng tham gia forum nữa .
    Thời gian gần đây rỗi rãi , ngồi lục thư trong yahoo , ghap lại cái link thế là vào thử . Viết lại vài bài , thấy hay hay , thể là tham gia tiếp .

HUT's Engineer

Dạo đó mình đi xem lễ trao giải sản phẩm tin học Bách khoa, trên đường về mình nghĩ phải để cho mọi người biết mặt biết tên chứ nhỉ thế thì hãy tham gia cuộc thi này đi.Nhưng làm cái gì đây?
    Vốn rất thất vọng với cái web trường mình nên mình nghĩ sẽ làm một cái trang Web về trường nhưng phải đáp ứng được nhu cầu của SV ,nhưng khổ nỗi trình độ tin học còn kém, biết đúng cái Pascal thì làm được cái gì nhưng dù sao mình vẫn quyết tâm lắm, hứa từ nay sẽ quan tâm đến tin hơn, đêm đó mình còn viết ra hẳn mấy trang những ý tưởng về nó. Rồi lên net cập nhật thông tin ở trang ttvnonline,vào box của bach khoa rồi thấy BKF, vào thấy cũng hay đấy, cũng giống cái mình nghĩ. Mặc dù lúc đó BKF chưa sôi nổi lắm, nhưng mình quyết gắn bó với nó vì mái trường BK thân yêu đấy.
    Khám phá bản thân

ANGIELIC
    Guest

Dù thế nào đi nữa thì tôi vẫn cố gắng gắn bó với BKF vì BKF là một phần cuộc sống tinh thần của tôi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề