User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Yêu là sở hữu một tài sản tinh thần lớn

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Mặc định Yêu là sở hữu một tài sản tinh thần lớn

Thời sinh viên, tôi có một người thầy giáo rất nghiêm khắc nhưng cũng rất biết quan tâm đến đời sống của những đứa tỉnh lẻ như chúng tôi. Có lần đang trong giờ học, thầy lại gần tôi hỏi: Bạn có người yêu chưa?

Tôi đứng dậy tuy hơi ngượng nhưng cũng tự hào trả lời thầy là em chưa có. Không ngờ thầy nói một câu mà cho đến bây giờ tôi còn nhớ như in: Em hãy coi lại bản thân mình có “bị” gì không mà đến bây giờ vẫn chưa có người theo làm “cái đuôi”.

Thầy bảo con người sống trong đời mà không có tình yêu thì không gọi là cuộc sống được. Chỉ có những người có “vấn đề” mới không được ai để ý.

Trong cuộc sống, chúng ta luôn cần có một người để hiểu, để yêu thương và chia sẻ. Tình yêu làm tăng thêm hương vị cuộc sống, con người khi yêu thường rất thành công trong công việc, giảm được stress, luôn tự tin với bản thân mình.
    Nhưng vì sao lớp trẻ ngày nay lại “lười yêu” hay nói đúng hơn là trốn tránh một nửa của mình?

Bản thân tôi đã từng chứng kiến nhiều bạn trẻ chưa qua tuổi trưởng thành, chưa hiểu hết khái niệm tình yêu là gì nhưng cũng bắt chước người lớn yêu rất nhanh, rất vội và thậm chí rất “sâu”.

Còn những người đã đến, đúng và đủ tuổi trưởng thành thì thường “chững” lại.

Kinh nghiệm cuộc sống cho thấy, trải qua nhiều mối tình cũng là một nguyên nhân khiến cho các bạn ngại nói tới chuyện mai sau với những người kế tiếp.

Tôi hiểu trong đầu các bạn khi gặp một đối tượng mới luôn hiện lên câu hỏi: “Liệu với người này mình có thành hay không?” hay “Người này đã thật sự yêu mình chưa?”… Cứ như vậy mà các bạn đánh mất dần niềm tin đối với tình yêu trong cuộc sống.

Điều này chắc các bạn sẽ đồng ý với tôi: Cuộc sống không có tình yêu thì liệu chúng ta có phấn đấu để tiến lên hay không?
    Đó có thể gọi là động lực của chúng ta trong cuộc sống, một khi gửi niềm tin đúng chỗ rồi thì bạn sẽ là người hạnh phúc nhất. Lời mà tôi muốn gửi tới các bạn ở đây là đừng thấy “Cuộc sống tình trường” của nhiều người không được suôn sẻ mà lười tìm tình yêu đích thực cho mình.

Yêu, nếu đúng với nghĩa của nó tức là bạn đang sở hữu một tài sản tinh thần rất lớn không phải ai cũng có được. Có thể với những người thất bại trong tình yêu là do chưa gặp được đúng mẫu người của mình mà thôi.
    Diễn đàn “Lưới yêu” thật sự đã trở thành một góc tâm sự mới – nơi các bạn có thể lý giải nỗi niềm băn khoăn, khó nói với người ngoài và thậm chí qua diễn đàn các bạn có thể tìm thấy ngay chính bản thân mình trong đó.

Tôi tin diễn đàn của chúng ta đã và sẽ giúp được khá nhiều trái tim, nhiều tâm hồn đang còn “để ngỏ” nhưng ngại “chỉ lối” cho người khác phái mà thôi. Hãy tự tin với tình yêu đang đến nhé các bạn.

(Tỉnh Đoàn Ninh Thuận)
    MY BLOG[/SIZE]

HUT's Engineer Avatar của Jun

Quote Nguyên văn bởi jang_dong_lanh
    Thời sinh viên, tôi có một người thầy giáo rất nghiêm khắc nhưng cũng rất biết quan tâm đến đời sống của những đứa tỉnh lẻ như chúng tôi. Có lần đang trong giờ học, thầy lại gần tôi hỏi: Bạn có người yêu chưa?

Tôi đứng dậy tuy hơi ngượng nhưng cũng tự hào trả lời thầy là em chưa có. Không ngờ thầy nói một câu mà cho đến bây giờ tôi còn nhớ như in: Em hãy coi lại bản thân mình có “bị” gì không mà đến bây giờ vẫn chưa có người theo làm “cái đuôi”.

Thầy bảo con người sống trong đời mà không có tình yêu thì không gọi là cuộc sống được. Chỉ có những người có “vấn đề” mới không được ai để ý.

Trong cuộc sống, chúng ta luôn cần có một người để hiểu, để yêu thương và chia sẻ. Tình yêu làm tăng thêm hương vị cuộc sống, con người khi yêu thường rất thành công trong công việc, giảm được stress, luôn tự tin với bản thân mình.
    Nhưng vì sao lớp trẻ ngày nay lại “lười yêu” hay nói đúng hơn là trốn tránh một nửa của mình?

Bản thân tôi đã từng chứng kiến nhiều bạn trẻ chưa qua tuổi trưởng thành, chưa hiểu hết khái niệm tình yêu là gì nhưng cũng bắt chước người lớn yêu rất nhanh, rất vội và thậm chí rất “sâu”.

Còn những người đã đến, đúng và đủ tuổi trưởng thành thì thường “chững” lại.

Kinh nghiệm cuộc sống cho thấy, trải qua nhiều mối tình cũng là một nguyên nhân khiến cho các bạn ngại nói tới chuyện mai sau với những người kế tiếp.

Tôi hiểu trong đầu các bạn khi gặp một đối tượng mới luôn hiện lên câu hỏi: “Liệu với người này mình có thành hay không?” hay “Người này đã thật sự yêu mình chưa?”… Cứ như vậy mà các bạn đánh mất dần niềm tin đối với tình yêu trong cuộc sống.

Điều này chắc các bạn sẽ đồng ý với tôi: Cuộc sống không có tình yêu thì liệu chúng ta có phấn đấu để tiến lên hay không?
    Đó có thể gọi là động lực của chúng ta trong cuộc sống, một khi gửi niềm tin đúng chỗ rồi thì bạn sẽ là người hạnh phúc nhất. Lời mà tôi muốn gửi tới các bạn ở đây là đừng thấy “Cuộc sống tình trường” của nhiều người không được suôn sẻ mà lười tìm tình yêu đích thực cho mình.

Yêu, nếu đúng với nghĩa của nó tức là bạn đang sở hữu một tài sản tinh thần rất lớn không phải ai cũng có được. Có thể với những người thất bại trong tình yêu là do chưa gặp được đúng mẫu người của mình mà thôi.
    Diễn đàn “Lưới yêu” thật sự đã trở thành một góc tâm sự mới – nơi các bạn có thể lý giải nỗi niềm băn khoăn, khó nói với người ngoài và thậm chí qua diễn đàn các bạn có thể tìm thấy ngay chính bản thân mình trong đó.

Tôi tin diễn đàn của chúng ta đã và sẽ giúp được khá nhiều trái tim, nhiều tâm hồn đang còn “để ngỏ” nhưng ngại “chỉ lối” cho người khác phái mà thôi. Hãy tự tin với tình yêu đang đến nhé các bạn.

(Tỉnh Đoàn Ninh Thuận)
    Anh Jang oai thế nếu ko ai phát hiện được tiềm ẩn trong con người mình thì sao hả anh?Lúc ấy cũng là ko có ai yêu.thế có phải xem lại mình ko?
    Bé con như em tính sao đây?
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

Quote Nguyên văn bởi Jun
    Anh Jang oai thế nếu ko ai phát hiện được tiềm ẩn trong con người mình thì sao hả anh?Lúc ấy cũng là ko có ai yêu.thế có phải xem lại mình ko?
    Bé con như em tính sao đây?
    ơ hay iem ơi
    đâu phải ai cũng tự mình khám phá ra bản thân mình ngay đc. Có những người sống hết cả cuộc đời mà chẳng biết mình có tiềm ẩn j cơ mà. Đây chỉ là 1 thí dụ nho nhỏ anh thấy hay nên post mọi người cùng đọc mừ thui.
    Tùy trường hợp bản thân vể không gian, thời gian hay như nhìu điều kiện khác nữa chớ
    Nhìu lúc chúng ta cũng nên tự nhìn lại và đánh giá lại bản thân mình iem à
    Bé con như iem rùi cũng sẽ có núc nhớn do đó iem k cần phải tính trước đâu. Tính trước là bước k qua à

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

[B]Trong cuộc sống, chúng ta luôn cần có một người để hiểu, để yêu thương và chia sẻ. Tình yêu làm tăng thêm hương vị cuộc sống, con người khi yêu thường rất thành công trong công việc, giảm được stress, luôn tự tin với bản thân mình
    Đúng rồi,muốn tìm được một người hiểu được mình thìa khó lắm
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của coi

nhìu lúc những ng hỉu mình ở ngay bên cạnh ta mà ta ko biêt trân trọng .. rồi khi nhận ra ngoảnh đầu lại thì họ đã xa mình rồi..........
    you never lose by loving
    you always lose by holding back

Cảnh khổ , sự thất bại là một nấc thang cho bậc anh tài , 1 kho tàng cho người khôn khéo và là 1 vực thẳm cho kẻ yếu hèn

svBK's Member Avatar của xman

Quote Nguyên văn bởi coi
    nhìu lúc những ng hỉu mình ở ngay bên cạnh ta mà ta ko biêt trân trọng .. rồi khi nhận ra ngoảnh đầu lại thì họ đã xa mình rồi..........
    Hôm nay ủng hộ Còi hết cỡ.
    Chỉ được cái nói đúng.
    Nhiều lúc cũng cần thực tế một chút. Cứ mãi viển vông theo một hình bóng xa vời nào đó mà bỏ quên những gì đã có hiện tại. chắc chắc chúng ta chẳng bao giờ có những người bạn thực sự với mình cả.

Nếu bạn không thể đối xử tốt hơn thì Hãy đối xử với những người xung quanh như họ đã đối xử với bạn.
    CHA BỐ TÌNH YÊU MẢ BỐ ĐỜI
    NHẠT NHƯ NƯỚC ỐC BẠC NHƯ VÔI

Có người hỏi tôi ' Sao bạn thích máunước mắt ?'
    Tôi trả lời ' Dân tộc tôi đã đi lên từ máu và nước mắt. Tôi quý trọng những thứ đó, nên tôi thích!'

Có người hỏi tôi ' Sao ông bạn lại làm Chủ lô ?'
    Tôi trả lời ' Tôi muốn làm giàu cho đất nước tôi !'

Xin chào BKF !
    Xin chào BK !

HUT's Engineer Avatar của pokhun

Quote Nguyên văn bởi xman
    Nếu bạn không thể đối xử tốt hơn thì Hãy đối xử với những người xung quanh như họ đã đối xử với bạn.
    Hãy đối xử với những người xung quanh như cái cách mà bạn muốn họ đối xử với bạn
    Đời rất dở...

... nhưng đôi khi vẫn phải niềm nở!!!

HUT's Engineer Avatar của Jun

Oạch!Chưa có tình yêu đến thì làm sao đây anh?
    t/y là tài sản lớn nhưng sao có nhiều người lại cứ đánh mất tài sản ấy rồi lại thấy hối tiếc?Sao ko ai biết nâng niu trân trọng tài sản lớn ấy nhỉ?Con người toàn tự làm khổ mình...Chẹp chẹp!

svBK's Newbie Avatar của hoacuda

Que sera, sera
    Cái gì đến nó sẽ đến thôi, có thể sớm có thể muộn, miễn là chúng ta mở lòng ra để đón nhận cũng như để sẻ chia

Quote Nguyên văn bởi Jun
    Oạch!Chưa có tình yêu đến thì làm sao đây anh?
    t/y là tài sản lớn nhưng sao có nhiều người lại cứ đánh mất tài sản ấy rồi lại thấy hối tiếc?Sao ko ai biết nâng niu trân trọng tài sản lớn ấy nhỉ?Con người toàn tự làm khổ mình...Chẹp chẹp!
    ô hô iem à
    đâu phải tình yêu của con người chỉ có tình yêu đôi lứa đâu chớ.Còn nhìu kỉu tình yêu lém đó. Chỉ đúng như iem nói là "tại sao nhìu người cứ đánh mất nó rùi lại thấy hối tiếc à" Đúng là họ phải đánh mất rùi họ mới thấy giá trị của tình yêu nhưng đồng thời họ cũng sẽ là cái gương là kim chỉ nam chỉ cho mình bít xem xem mình như thía nèo đó iem à

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề