User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Sĩ diện, ghen tuông hay tự ti?

Úi giời ơi Avatar của mahout

Mặc định Sĩ diện, ghen tuông hay tự ti?

Nếu bạn để ý một cô gái với các điều kiện hơn hẳn mình, bạn sẽ làm gì?
    Nếu bạn gái của bạn tài giỏi hơn bạn, bạn sẽ làm gì?
    Nếu vợ bạn kiếm được nhiều tiền hơn bạn, địa vị xã hội tăng tiến nhanh hơn bạn, bạn sẽ làm gì?

Chẳng biết có phải là vơ đũa cả nắm không? nhưng tôi thấy, đa phần phái nam đều phản ứng rất tiêu cực, phổ biến nhất là đổ lỗi cho đối phương, khó chịu, nổi cáu vô cớ, đá thúng đụng nia, gây chiến tranh từ lạnh tới nóng... Đặc biệt là nếu trường hợp bác nào có vợ tài giỏi hơn mình thì phản ứng lại càng tiêu cực.
    Thế gọi là sĩ diện, ghen tuông hay do tự ti.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Ít nhiều ảnh hưởng của thời phong kiến nên nó thía bác à! Cái nào cũng có cả! Mỗi thứ một ít rồi chiến tranh !

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Oài công nhận bác Ma nói đúng,con trai thường thế mà.Nhất là bây giờ,gặp con gái con nhà giàu lại còn học giỏi hơn mình,chắc chẳng bao h dám mon men tới để cưa cẩm cả
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Engineer Avatar của coi

Quote Nguyên văn bởi nhiepphong84
    Oài công nhận bác Ma nói đúng,con trai thường thế mà.Nhất là bây giờ,gặp con gái con nhà giàu lại còn học giỏi hơn mình,chắc chẳng bao h dám mon men tới để cưa cẩm cả
    nói như anh thì con gái nhà giàu ế hết ah.. em ko phủ nhận có rất nhìu đứa con gái nhà giàu kiêu kì , ko coi ng khác ra j cả.. nhưng ko phải tất cả là thế nhìu ng họ rất tốt bụng .. và nhìu khi họ nói vơi em rằng nhìu lúc họ ko biết có phải mọi ng chơi với họ theo kỉu ........ ( tự hỉu ) ...............
    nhưng con trai cũng như con gái ai chẳng có cái ích kỉ .tự ti riêng ... con gái cũng thế gải dụ lấy chồng giàu, giỏi hơn mình.. tự hào .. công nhận .. nhưng nhìu ông chồng thế nào nhỉ...kiêu căng tự phụ , ra trưởng độc đoán...thế thì hỏi xem con gái sẽ thế nào nhỉ .hikkk... hình như đi hơi wa:biggrin:
    you never lose by loving
    you always lose by holding back

Cảnh khổ , sự thất bại là một nấc thang cho bậc anh tài , 1 kho tàng cho người khôn khéo và là 1 vực thẳm cho kẻ yếu hèn

svBK's Member

Theo em, phải dùng từ ích kỷ mới đúng. Sĩ hay ghen hay tự ti, đều bắt nguồn từ sự ích kỷ của mỗi con ng` mà thôi.
    Bọn con trai hay kêu ca, con gái là chúa ích kỷ, nhưng em thấy, tụi nó còn ích kỷ hơn nhiều ấy chứ...có điều, tụi nó khôn hơn con gái ở chỗ biết giấu đi thôi.
    Ko tin ah, yêu thì biết

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Quote Nguyên văn bởi nhìn gì mà nhìn
    Theo em, phải dùng từ ích kỷ mới đúng. Sĩ hay ghen hay tự ti, đều bắt nguồn từ sự ích kỷ của mỗi con ng` mà thôi.
    Bọn con trai hay kêu ca, con gái là chúa ích kỷ, nhưng em thấy, tụi nó còn ích kỷ hơn nhiều ấy chứ...có điều, tụi nó khôn hơn con gái ở chỗ biết giấu đi thôi.
    Ko tin ah, yêu thì biết
    Hé hé! bác Nhìn gì mừ nhìn kinh nghiệm ghê, chắc là bác G cũng ích kỷ lắm hả,
    thực ra thì trong mỗi con người ai chẳng có một chút ích kỷ, nhất là khi yêu rồi, nhưng đúng là con trai thường thì giấu đi, ko nói ra những điều mình nghĩ, họ thường tỏ thái độ nhiều hơn, nếu như ng yêu họ thật sự tinh và để ý thì sẽ nhận ra điều này, còn con gái thì thường ko giấu đc sự ích kỷ, ko cẩn thận bác nào léng phéng là ăn mấy cái bàn vả như chơi, nhẹ hơn thì chắc là cũng fải giận nhau chán mới hết
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

Quân nhân danh dự Avatar của 76076447

Quote Nguyên văn bởi mahout
    Nếu bạn để ý một cô gái với các điều kiện hơn hẳn mình, bạn sẽ làm gì?
    Nếu bạn gái của bạn tài giỏi hơn bạn, bạn sẽ làm gì?
    Nếu vợ bạn kiếm được nhiều tiền hơn bạn, địa vị xã hội tăng tiến nhanh hơn bạn, bạn sẽ làm gì?

Chẳng biết có phải là vơ đũa cả nắm không? nhưng tôi thấy, đa phần phái nam đều phản ứng rất tiêu cực, phổ biến nhất là đổ lỗi cho đối phương, khó chịu, nổi cáu vô cớ, đá thúng đụng nia, gây chiến tranh từ lạnh tới nóng... Đặc biệt là nếu trường hợp bác nào có vợ tài giỏi hơn mình thì phản ứng lại càng tiêu cực.
    Có lẽ bà mahout nhà mình đang ở vị trí này . Chứ làm sao mà nghĩ ra cái tình huống oái oăm này được nhỉ? .
    Nhưng gì thì gì đây cũng là một hiện tượng phổ biến của xã hội rồi, nhưng nếu mà hợp nhau thì chả có gì quan trọng lắm. Chử Đồng Tử chả yêu Tiên Dung là gì... lãng mạn tẹo Thế mà sau này cả hai cùng trở thành một trong Tứ Bất Tử đấy chứ? Xét cho cùng chả có người con trai nào kém cả. Căn bản là có đặt họ vào vị trí thích hợp hay không mà thôi . Con trai cứ tự tin vào, người vợ giỏi sẽ là người vợ biết giúp chồng thành công. Cứ như Tiên Dung ý

Úi giời ơi Avatar của mahout

Quote Nguyên văn bởi 76076447
    Có lẽ bà mahout nhà mình đang ở vị trí này . Chứ làm sao mà nghĩ ra cái tình huống oái oăm này được nhỉ? .
    Nhưng gì thì gì đây cũng là một hiện tượng phổ biến của xã hội rồi, nhưng nếu mà hợp nhau thì chả có gì quan trọng lắm. Chử Đồng Tử chả yêu Tiên Dung là gì... lãng mạn tẹo Thế mà sau này cả hai cùng trở thành một trong Tứ Bất Tử đấy chứ? Xét cho cùng chả có người con trai nào kém cả. Căn bản là có đặt họ vào vị trí thích hợp hay không mà thôi . Con trai cứ tự tin vào, người vợ giỏi sẽ là người vợ biết giúp chồng thành công. Cứ như Tiên Dung ý
    May quá, không rơi vào tình trạng này. Nhưng chứng kiến một số chuyện nên post bài chơi thôi mà. Theo quan điểm của bác thì phụ nữ luôn phải đứng sau lưng đàn ông đúng không ạ?
    Ở đây không phải nói đến chuyện ai giúp ai thành công, mà nói phản ứng của các bác nam trong trường hợp vợ hoặc người yêu giỏi hơn mình ấy ạ. Các bác lúc nào cũng sợ bị chê là ăn bám vợ, bám váy đàn bà, chó chui gầm chạn (xin lỗi hơi bậy). Thậm chí có trường hợp, (gọi là gì nhỉ? "tiên hạ thủ vi cường" à?), làm mình làm mẩy, ra oai trước, khi thấy vợ hoặc người yêu có dấu hiệu thành công.
    Hơ, rất buồn cười. Mà các cụ bảo là đàn bà lắm mồm, chứ tôi thấy đàn ông còn lắm mồm, ác khẩu gấp nhiều lần ạ.

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Ơ, em Mahout chui đâu mà tự nhiên lại lôi ra cái ý tưởng kỳ cục thế nhỉ?

Nhưng mà công nhận hay à nha!

Phụ nữ những người học cao cũng luôn luôn lo sợ sẽ khó lấy chồng, chắc là do sợ tình huống như này?
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Thấy còn chấm điểm thế này:
    Con gái có bằng tiến sĩ và giáo sư = đứa thất học = 0 điểm ->Không đạt...yêu cầu.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề