User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 69

Chủ đề: Đã có bao giờ bạn cảm thấy thất vọng về ai đó chưa

HUT's Student

Mặc định Đã có bao giờ bạn cảm thấy thất vọng về ai đó chưa

SAPA (GỬI NGƯỜI TÔI YÊU)

Chúng tôi đến với nhau bằng tình yêu. Một tình yêu “sét đánh” nhưng lại được ấp ủ trong suốt nửa năm. Khi anh đủ dũng cảm nói lời yêu cũng là khi hi vọng về tình yêu của tôi được thắp lên toả sáng. Một thời kì mới mở ra, thời kì đầu tiên của tình yêu .^.
    Nước mắt, sự chờ đợi mỏi mòn, những đêm mất ngủ…tất cả ập đến bất ngờ và bủa vây chặt lấy tôi. Trái tim tôi nổ tung khi trong vòng tay anh, muốn quặn thắt khi anh thất hẹn. Trái tim một người con gái ngập tràn cảm xúc yêu đương; một tình yêu hết mình, tròn trịa.
    30/4 Ngày nghỉ, ngày nghỉ, phải ngày cả nước nghỉ! Cả 2 đã đồng ý sẽ dành thời gian đi chơi xa một ngày. Tuyệt vời… sẽ có thật nhiều kỉ niệm đẹp, sẽ thoả những tháng ngày nhớ nhung, sẽ chuẩn bị thức ăn thật ngon, sẽ mặc những bộ áo thật đẹp, sẽ có những bức ảnh tuyệt vời của riêng 2 đứa…
    Đêm đã khuya, 23h30 có tin nhắn…
    “Anh sẽ đi Sapa từ tối thứ 7 đến tối thứ 3 anh về Hà nội, anh sẽ đi một mình hoặc với thằng bạn anh”
    2 ngày không liên lạc…
    13h30 trưa thứ 6; rinh rinh… có tin nhắn…
    “chiều nay anh đi làm về sớm chuẩn bị, tối nay 10h tàu chạy”
    Không một câu chào tạm biệt em yêu, không một từ gửi gắm người ở lại, không một cơ hội để người con gái nói rằng:”anh đừng đi, chúng ta đã hẹn mà, em cần anh!”
    Và bạn biết không? Bây giờ là 22h 09 phút ngày thứ 6, 28/4/2006! Không một lời nào kể từ cái tin nhắn buổi trưa ấy!
    Ôi, SAPA!
    Woman in love !

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Phình phường mà,mình cũng thấy có lẽ là chuyện bình thường.Con trai thường hay vô tâm thế đó,bạn đã chấp nhận yêu thì cũng phải biết chấp nhận tất cả.Cũng có thể thời gian nửa năm chưa đủ để các bạn hiểu hết về nhau,tình yêu chỉ thực sự tồn tại khi cả hai hiểu nhau rất ít khi cái gọi là tình yêu sét đánh có thể tồn tại được>>>HẾT
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

svBK's Newbie Avatar của ginger

ơ, bình thường là thế nào? Yêu là chấp nhận tất cả => nhầm to! Theo tớ thấy thì anh chàng này quá vô tâm, cần phải làm gì để cậu ta tỉnh ngộ ra đi. Con` nếu không tỉnh ra thì giải tán càng sớm càng tốt. Con gái càng yêu lâu thì càng gắn bó, còn con trai thì ngược lại đấy bạn ạ. Cho nên nếu để tình trạng này kéo dài thì chỉ thiệt mình thôi.
    Có khi bước trên đường hun hút
    Em tự hỏi mình ta đang đi về đâu
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh
    Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

HUT's Engineer Avatar của Jun

Thất vọng ư?quá nhiều nhưng chưa bao giờ tôi gục ngã hay buồn quá lâu về điều ấy.Chỉ đơn giản họ chưa thật hiểu mình.Thế là đủ.Mọi thứ là ở mình mà.Hiểu ko?
    Còn bạn trong trường hợp này cần nói rõ với anh ấy.Thật đấy!Hẹn người yêu hay bạn bè ai cũng vậy.Chữ tín để đâu?Nhất là lại hẹn người yêu đi Sapa rồi nhắn tin lại kêu đi sapa với bạn hoặc đi 1 mình.Người gì kì cục vậy?Bạn ko hỏi thì chỉ bạn buồn thôi.Phải làm rõ mọi vấn đề chứ?Thiệt mình thôi.
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

Kết lại,con trai vẫn mãi chỉ là con trai,con gái cũng mãi là con gái.Mà mình thấy lạ thật,tại sao thèng người yêu bạn này lại kô cho bạn ấy đi Sapa cùng nhỉ,có người yêu đi cùng với bạn bè mình càng vui chứ sao.Chắc là có vấn đề gì đây,bắt cá hai tay rồi.?????

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Chết! Giữa tháng 5 này mìn đi Sapa! Chắc copy and paste cái này vào bộ nhớ !

HUT's Student Avatar của XPer

Quote Nguyên văn bởi qwerty
    SAPA (GỬI NGƯỜI TÔI YÊU)

Chúng tôi đến với nhau bằng tình yêu. Một tình yêu “sét đánh” nhưng lại được ấp ủ trong suốt nửa năm. Khi anh đủ dũng cảm nói lời yêu cũng là khi hi vọng về tình yêu của tôi được thắp lên toả sáng. Một thời kì mới mở ra, thời kì đầu tiên của tình yêu .^.
    Nước mắt, sự chờ đợi mỏi mòn, những đêm mất ngủ…tất cả ập đến bất ngờ và bủa vây chặt lấy tôi. Trái tim tôi nổ tung khi trong vòng tay anh, muốn quặn thắt khi anh thất hẹn. Trái tim một người con gái ngập tràn cảm xúc yêu đương; một tình yêu hết mình, tròn trịa.
    30/4 Ngày nghỉ, ngày nghỉ, phải ngày cả nước nghỉ! Cả 2 đã đồng ý sẽ dành thời gian đi chơi xa một ngày. Tuyệt vời… sẽ có thật nhiều kỉ niệm đẹp, sẽ thoả những tháng ngày nhớ nhung, sẽ chuẩn bị thức ăn thật ngon, sẽ mặc những bộ áo thật đẹp, sẽ có những bức ảnh tuyệt vời của riêng 2 đứa…
    Đêm đã khuya, 23h30 có tin nhắn…
    “Anh sẽ đi Sapa từ tối thứ 7 đến tối thứ 3 anh về Hà nội, anh sẽ đi một mình hoặc với thằng bạn anh”
    2 ngày không liên lạc…
    13h30 trưa thứ 6; rinh rinh… có tin nhắn…
    “chiều nay anh đi làm về sớm chuẩn bị, tối nay 10h tàu chạy”
    Không một câu chào tạm biệt em yêu, không một từ gửi gắm người ở lại, không một cơ hội để người con gái nói rằng:”anh đừng đi, chúng ta đã hẹn mà, em cần anh!”
    Và bạn biết không? Bây giờ là 22h 09 phút ngày thứ 6, 28/4/2006! Không một lời nào kể từ cái tin nhắn buổi trưa ấy!
    Ôi, SAPA!
    Chắc giờ bạn đang suy nghĩ nhiều lắm, đau khổ và mệt mỏi nhiều? Bạn đang rối lòng nhiều vì chẳng hiểu được cái nguyên nhân trong hành động của người đó? Tại sao người iu bạn lại đối xử với bạn như vậy? Bạn thấy thất vọng lắm? Tôi hiểu cái cảm giác đó của bạn lắm, và tôi chia xẻ với bạn.
    Tôi chỉ khuyên bạn 1 điều: Hãy bình tĩnh và chờ đợi. CHờ đợi ở anh ta 1 lời giải thích. Sau đó hẵng quyết định tiếp theo sẽ làm gì. bạn nhé!

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi nhiepphong84
    Kết lại,con trai vẫn mãi chỉ là con trai,con gái cũng mãi là con gái.Mà mình thấy lạ thật,tại sao thèng người yêu bạn này lại kô cho bạn ấy đi Sapa cùng nhỉ,có người yêu đi cùng với bạn bè mình càng vui chứ sao.Chắc là có vấn đề gì đây,bắt cá hai tay rồi.?????
    E hèm, có thấy mình hơi vô zuyên không Nhíp? Người ta đang buồn thật, đang tâm sự thật lòng mà, sao lại đi thêm dầu vào lửa thế.

Theo mình nghĩ thì nên chờ anh ấy giải thích về hành động kì cục ấy của mình, đừng ngồi một mình mà nghĩ ra đủ thứ lý do bạn ạ. Như thế sẽ rất mệt và đôi khi còn dẫn đến những nóng giận bất thường nữa. Hì.
    Thất vọng về thái độ cư xử của nhau thì không sao đâu, vì cách cư xử thì có thể thay đổi đc. Chỉ có nỗi thất vọng về bản chất 1 con ng` thi` mới đáng sợ và khó cứu vãn thôi.
    Chúc may mắn!
    Em xin điểm chỉ...

Đấy mà gọi là vô duyên à,anh thực sự nói nghiêm túc đó chứ,để bạn ấy xác định rõ xem tình cảm của 2 bạn hiện đã đến đâu rồi,chứ anh kô đổ dầu vào lửa đâu

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

Lão Nhíp này chả hiểu cái quái gì cả!nói bắt cá 2 tay mà nghe đc à! chưa biết rì thì đừng có nói thế! Bác Jig nói đúng rồi đấy, đừng có ko biết rì rùi vào nói lung tung, mà cảnh báo bác Nhip là chat chit nó vừa thôi nhé!

@ Qwerty: Đôi khi con trai cũng vô tâm đến lạ, đó là điều mà chính họ nhiều lúc cũng ko giải thích đc tại sao, đến khi thấy đc mình đã sai thì đã thành muộn, có điều, bạn hãy bình tĩnh tìm hiểu nguyên nhân, xem có fải anh ấy chỉ vô tâm như thế mà đã quên hay ko? hay là có lý do gì khác, còn điều nữa bạn cũng nên biết, dù sao cuộc sống của mỗi ng cũgn cần những khoảng trời riêng, những khoảng thời gian cho bạn bè, chúc bạn sớm tìm lại đc những gì đang có
    Lần sửa cuối bởi afoolchild; 29-04-2006 lúc 09:24 PM
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề