User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Cần các anh chị giúp đỡ !

svBK's Newbie Avatar của Tokiya

Mặc định Cần các anh chị giúp đỡ !

hic hic new mem còn không biết đăng ký nick nên mượn tạm nick của đứa bạn vào đây nhờ các pác giúp :biggrin:

Chả là em có dang nóng của Điều hòa cũ, bây giờ cắt làm đôi đi làm việc khác, như do cũ quá nên bị rỉ mất rùi không biết dùng hóa chất nào làm sạch được không ạ !

Hình toàn cảnh

Các dàn ống bằng đồng sau khi hàn (các lá bằng nhôm)

Mong các pác giúp đỡ để có cách làm sạch (nếu được xin các pác mó tay vào giúp - dĩ nhiên ko phải giúp suông )

Cám ơn các pác đã đọc vài, nếu được giúp em thì càng tốt

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Icon4

Quote Nguyên văn bởi Tokiya
    hic hic new mem còn không biết đăng ký nick nên mượn tạm nick của đứa bạn vào đây nhờ các pác giúp :biggrin:

Chả là em có dang nóng của Điều hòa cũ, bây giờ cắt làm đôi đi làm việc khác, như do cũ quá nên bị rỉ mất rùi không biết dùng hóa chất nào làm sạch được không ạ !

Hình toàn cảnh

Các dàn ống bằng đồng sau khi hàn (các lá bằng nhôm)

Mong các pác giúp đỡ để có cách làm sạch (nếu được xin các pác mó tay vào giúp - dĩ nhiên ko phải giúp suông )

Cám ơn các pác đã đọc vài, nếu được giúp em thì càng tốt

Muốn làm sạch để đem đồng đi bán phải k?:p

Đùa bạn vậy thôi, những rỉ đó dù có phần hợp kim, oxit của Đồng, Sắt,... thì đều có thể dùng HNO3 loãng để hòa tan được. Nhớ là làm cẩn thận nhé, dùng axit loãng thôi (khoảng 2-3%). Việc nửa là hết sức cẩn thận vì sinh ra NO2 (màu nâu đỏ) rất có hại và nguy hiểm. Có tủ hút hoặc k thì phải làm ở nơi thoáng. Nói chung là cẩn thận tới mức tối đa.
    Một ngày mà chúng ta không thắp sáng lên ngọn lửa yêu thương thì có bao nhiêu người chết vì giá lạnh.

A.Mauriac

svBK's Newbie Avatar của Tokiya

Cám ơn bác nhìu nha!

Today Not Tomorrow Avatar của Be4After

Quote Nguyên văn bởi Tokiya
    Cám ơn bác nhìu nha!
    k có gì, nếu thử thành công thì thông báo nhé. K ổn thì tiếp tục tìm cách khác. Nhưng đảm bảo ok, chỉ hơi e ngại khí NO2 thôi.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề