User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 43

Chủ đề: Yêu và thích liên quan tới nhau như thế nào?

HUT's Student Avatar của ellie

Mặc định Yêu và thích liên quan tới nhau như thế nào?

Mọi người ơi, trả lời cho Ellie câu hỏi này với!
    Yêu và thích khác nhau đúng không?
    Thường thì người ta vẫn nói rằng, thích trước rồi mới yêu. Thích thì chưa chắc đã yêu nhưng yêu thì...có thích...

Nhưng mà, có khi nào yêu nhưng mà lại không có cái cảm xúc "thích" không ạ? Hay đấy ko phải là ty thật sự?

Mà thêm 1 câu hỏi nữa nhé...làm thế nào để biết rằng mình đã yêu hay không?

Có thể Ellie toàn hỏi những câu hỏi mà mọi người cũng đã hỏi và trả lời đầy rồi, nhưng có thể nói lại thêm 1 lần nữa cho Ellie được không ạ?
    Ellie rất muốn nghe mọi người trả lời.
    Que sera sera !

HUT's Engineer Avatar của Jig

Ô, chị không biết đâu em ạ.

À, nhưng hình như thích và yêu nó cũng giống như vỏ táo và ruột táo ấy. Cái đẹp hơn thì không ngon, còn cái ngon hơn thì không đẹp (đúng hơn là vẫn đẹp, nhưng không đẹp bằng cái vỏ!).
    Muốn ăn táo thì tất nhiên fải đi qua lớp vỏ rùi. Oki?
    Đừng phân tích, mổ xẻ cảm xúc của mình quá nhiều, càng mổ xẻ chúng ta càng tìm thấy những điều không thật. Nếu em thích ăn táo mà gọt vỏ bỏ đi thì cũng chẳng sao cơ mừ, hehe.

Còn cách để biết yêu hay không hử, dễ ẹt mà. Em lấy đồng xu ra tung, ngửa là yêu, sấp là không yêu. Nếu gặp mặt sấp mà em đòi tung lại thì tức là em đã mún yêu rồi đấy.

>>> Chời, mình fải thành bác sĩ tâm lý mới đúng <<<
    Em xin điểm chỉ...

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

khịt khịt, bác Jig nói như đùa, nói như bác mà thành bác sỹ tâm lý đc thì có mừ bọn bác sỹ thật nó vác cuốc ra đứng đầu đường Phạm Văn Đồng hết à
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

to ellie:Em ơi em đưa ra câu hỏi hơi bị khó trả lời đó.Yêu có thể có trăm nghìn cách khác nhau,ví dụ khi yêu người ta cảm thấy kô thể sống thiếu nhau,ở bên người đó ta luôn cảm thấy vui vẻ,hạnh phúc,lúc nào cũng chỉ muốn ở bên nhau...Còn thích cũng chỉ là cảm giác nhất thời,nó sẽ đi theo hai hướng,một là sẽ dẫn đến tình yêu,hai là trở về 0 chẳng có gì.Thích chưa thể dẫn đến tình yêu vì có thể đó chỉ là cảm giác đối với một vẻ bè ngoài của một anh chàng đẹp trai,hào hoa,galang,nhưng để đến được với tình yêu thì nó còn khoảng cách xa lắm.Cũng có thể ví thích với tình yêu sét đánh chẳng hạn,nói chung là tình yêu dựa trên cái này không tồn tại được lâu em à
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

Mọi người ơi, trả lời cho Ellie câu hỏi này với!
    Yêu và thích khác nhau đúng không?
    đúng iem à yêu và thích là 2 vấn đề khác nhau nhưng đều chung ở 1 khía cạnh. Để giải quyết cái vấn đề yêu và thích ta fai xác định thế nào là yêu và thế nào là thích.
    Yêu là mất trong lòng 1 tí và mất trong tim 1 tẹo
    còn thích là chẳng mất j cả
    (đó là theo anh)

Thường thì người ta vẫn nói rằng, thích trước rồi mới yêu. Thích thì chưa chắc đã yêu nhưng yêu thì...có thích...
    vấn đề nầy đúng là luôn đúng gần như 1 định luật nhưng k có nghĩa là hoàn toàn bởi vấn có khe hở cho vấn đề nầy

Nhưng mà, có khi nào yêu nhưng mà lại không có cái cảm xúc "thích" không ạ? Hay đấy ko phải là ty thật sự?
    ô hô câu hỏi nầy nghe thật là iem à. Ko dễ j để trả lời

Mà thêm 1 câu hỏi nữa nhé...làm thế nào để biết rằng mình đã yêu hay không?
    câu hỏi nầy thì thật vô cùng khó. Iem mún bít thì hãy dấn thân vào chốn chiến trường nầy. Ko ai có thể chỉ cho iem bít lèm thế nào để biết mình đã yêu hay k đâu. Chỉ bản thân mình trả lời cho mình câu hỏi nầy thui á

MY BLOG[/SIZE]

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi afoolchild
    khịt khịt, bác Jig nói như đùa, nói như bác mà thành bác sỹ tâm lý đc thì có mừ bọn bác sỹ thật nó vác cuốc ra đứng đầu đường Phạm Văn Đồng hết à
    Ơ đấy, các chú chả chịu động não suy nghĩ lời vàng ý ngọc của chị gì cả. Thôi, nhường cái ghế tư vấn cho ku Nhíp và bác Jang, mình mang cuốc ra đứng đầu đường PVĐ vậy!

HUT's Engineer

Ờ ờ, thích thì có thể thích nhiều người một lúc (hihi, như chị vừa thích bác Khàn vừa thích bác Vũ nhân tiện trong lúc đó lại thích thêm mấy người khác nữa :biggrin: ). Nhưng mà yêu thì chắc không yêu cùng lúc được---> nếu em đang không biết mình có yêu ai đó không hay chỉ thích thôi ---> Em thử... thích một vài người khác nữa xem sao:p ! Nếu vẫn okie thì rõ rùi!
    Em nói thế có phải không các bác?
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

khí khí, bác CIL vẫn chiến dịch rút gạch nhà bác Khàn quẳng sang nhà bác Vũ đấy hử thế đã quẳng lại cho bác Khàn viên sỏi nào chứa thế hí hí, ko có cột nhà bác ấy sập bây giờ hờ hờ
    @ Bác Jig : nhà bác Khàn đang cần củng cố cột nhà đấy, có việc cho bác rồi kìa

HUT's Master Avatar của H.A.U

Lắm chuyện thật. Yêu với chả thích. Giống nhau cả thôi. Cái kiểu như thích màu trắng nhưng chắc quái gì đã yêu màu trắng ??

HUT's Student Avatar của ellie

Cảm ơn mọi người nhìu lém đã trả lời cho em. Dù có cái...em vẫn chưa có đc câu trả lời...thỏa mãn...nhưng mà cũng tự hiểu rằng có những điều không phải cứ người khác trả lời cho là được. Có những điều chỉ bản thân mình mới có thể nói, quyết định. Dù nó là sai hay đúng, kết quả thế nào, 1 khi đã quyết định thì cũng chấp nhận tất cả...
    Như chuyện thế nào là đã y hay chưa ý :biggrin: mỗi người khuyên em 1 kỉu em cũng hông pít phải làm sao. Giá mà em có thể trả lời được cho mình nhảy, chán ghê cơ.

Nhưng mà anh Jang lạnh ơi, thích cũng mất chứ. Thích thì cũng có lúc ngẩn ngẩn ngơ ngơ, thẫn thở thơ thẩn như đang ở trên cung trăng, cũng có lúc má nóng bừng bừng, mặt đỏ như gấc chín, có những lúc buồn một cách ko thể nào tả nổi, cũng tức tối và hờn giận...có lúc lại dịu dàng đến lạ...có lúc tự cười 1 mình, mở cờ trong bụng, như bay lên mây, có lúc nói lắm ko ai bằng...có lúc lại cứ câm như thóc ko há ra được lời nào...có lúc lại hoảng hốt chạy lung tung đảo mắt quanh tìm 1 dáng hình ai đó...và có lúc lại...chạy mất dép lúc nào ko hay khỏi 1 ai đó...
    Đến là buồn cười. Nhưng mà thế cũng là mất đấy chứ!

@ anh H.A.U: Ellie chẳng hiểu ý anh là gì. Lúc đầu anh bảo yêu và thích ko có gì khác, xong sau anh lại bảo thích màu trắng chưa chắc đã yêu màu trắng. Thế là sao?

@ chị jig: Nhưng mà chị ơi, nếu y là khi chị ăn táo không gọt vỏ vậy thì y sẽ không phải là khi chị ăn táo gọt vỏ, đúng không? Cái vị và cái mùi, cái cảm giác nó sẽ khác hẳn. Tất nhiên cả 2 việc đều là ăn táo...nhưng mà...mỗi kiểu 1 khác rùi...
    Nếu bây h em tung đồng xu, nó ra mặt nào em cũng ko tin được. Hik,thế mới khổ chứ chị ơi.

@ anh nhíp và mọi người: Có lẽ là trong iu thì phải có thích thôi ạ. Chẳng phải em cứ thích mổ xẻ rạch ròi gì đâu, nhưng mờ...nếu iu mà ko thích, chắc giống tc người thân thiết hơn là người yêu.
    Giống như mọi người nói đấy, yêu thì lúc nào cũng muốn ở bên cạnh người ta...Nếu ko thích thì chắc ko thể có cái mong muốn đó được rồi. Tất nhiên thích ở đây ko chỉ là...thích vì người ta đẹp trai xinh gái hay hào nhoáng thanh lịch được rùi...mà là hơn thế...

Mấy cái chuyện này lằng nhằng ghê gớm các bác nhỉ.

Hik, đến bao h mới bít được câu trả lời chính xác nhỉ? Phải đợi thôi. Thế nào thì cũng phải chấp nhận rùi...

Que sera sera mừ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề