User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Ngày lễ, bạn gửi thiếp cho bạn ntn?

superman
    Guest

Các bạn thân mến, dịp cuối năm , thời thông tin liên lạc, các bạn trẻ như chúng ta hiếm ai không gửi thiếp chúc nhau những lời chúc tốt đẹp nhất. Hiện nay các trang web gửi card điện tử rất đa dạng, mà dùng các kĩ thuật tiến tiến nhất, khi đó, việc tự tay làm 1 cái thiệp có khi lại hoá hay.
    Mấy năm trước, mình nhận được 1 cái thiếp của người bạn , trông đẹp dã man, thế là mình bắt đầu kết PowerPoint từ đó.(hê hê, muốn vẽ voi vẽ vượn gì đó cũng xong ) .Dùng Flash thì cũng chỉ đến mức đấy, nhưng lại không đơn giản như PP, mà dung lượng lớn hơn cơ.
    Hy vọng rằng bài viết này khêu gợi lòng hiếu kì của các bạn chưa biết đến tính năng tuyệt vời của MS office.
    - Khởi động Microsoft Powerpoint, File/New , bạn đã có 1 slide mới, bạn tạo dòng chữ , thêm hình ảnh bất kì, (cho bắt mắt vào nhé) rồi bấm chuột phải đi, vào Custom Annimation, hê, tha hồ chọc ngoáy nhé, trong đó có phần timing, Ở ô Slide object without annimation , là các khối dữ liệu tĩnh, bạn muốn nó chạy nhảy thì bám vào Annimate bên phải, bạn muốn bấm chuột mới chuyển động thì chọn ON mouse Click, còn nếu muốn tự động chạy thì chọn cái còn lại, sau đó vào phần Effect đi, bạn muốn dòng chữ (hay hình ảnh) nhảy từ trái qua phải hay từ trên xuống dưới, nhiều hiệu ứng cho bạn chọn lắm. Bạn còn có thể sắp xếp thứ tự chuyển động của các khối sao cho hợp lý nhờ phím mũi tên( sx TÔPÔ đây, vừa học xong).
    - Phù, xong trang 1, bạn muốn bạn mình khóc tức tưởi lâu hơn vì cảm động thì nên làm cả trang tiếp theo. Bạn bấm New Slide như trên, rồi làm các thao tác như trên. Chú ý bạn chuyển Slide này sang Slide khác có các hiệu ứng trong Slide Show/Slide Transition
    - Ngoài ra, bạn có thể thêm các nút bấm ở Action Setting .
    Đây là những điều đơn giản nhất cua PP. Các bạn cứ vào mày mò sẽ phát hiện ra hàng tá cái hay, tích hợp với WORD, EXEL, FLASH, MPEG, chả thế mà các hội nghị khoa học đâu đâu cũng thấy Projector chiếu các Slide dùng PP. Đơn giản , đẹp mắt mừ. Trong các Forum nước ngoài không thấy nói nhiều đến WOrd, EXel mà lại đặt ngang hàng PP với MICROMEDIA FLASH, theo mình cũng hợp lý.

Còn trang web gửi thiếp thì mình hay dùng trang www.riversongs.com , mọi người có trang nào hay tham khảo nhau 1 tí, hí hí.??N :lol: hiều trang Flash nước ngoài hay nhưng chậm lắm, các trang VNN của Vn còn hay hơn

Quân Nhân Danh Dự Avatar của tinhyeumuonmang

Tôi thì hay vào pait và vẽ trong đó, nếu bạn có năng khiếu thì bạn sẽ tạo được rất nhiều thiếp đẹp ( tuy nhiên không là tĩnh thôi). sau đó cứ save đuôi .gif là ok thôi. Còn bạn nào biết nhiều về flask thì cũng hay đó!!
    Tăng Ka liên tục!

atspv
    Guest

Vô paint vẽ xong rồi lưu lại rồi chèn vào slide khi ban su dung MPP cũng được chứ sao.

Bạn sẽ sáng tạo được khá nhiều với hai công cụ này đó.
    Còn tôi trong những ngày lễ vẫn thường làm những bưu thiếp bằng giấy tặng bạn bè.

atspv
    Guest

à, quên nữa, khi sử dụng MPP bạn có thể lưu bằng đuôi .pps thì bạn sẽ được thiệp động, hoặc lưu bằng đuôi .htm để lưu dưới dạng trang web... Bạn cũng có thể lưu dưới dạng ảnh bằng đuôi .bmp....

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Cuocsong_dethuong cũng thường tự làm thiệp bằng các công cụ như Powerpoint, acramax....Cuocsong_dethuong thích tặng bạn bè những tấm thiệp có ý nghĩa riêng mà nhiều khi không tìm được cái ưng ý trên các trang web.

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Originally posted by tinhyeumuonmang@Dec 26 2002, 06:51 PM
    Tôi thì hay vào pait và vẽ trong đó, nếu bạn có năng khiếu thì bạn sẽ tạo được rất nhiều thiếp đẹp ( tuy nhiên không là tĩnh thôi). sau đó cứ save đuôi .gif là ok thôi. Còn bạn nào biết nhiều về flask thì cũng hay đó!!
    Tinhyeumuonmang và atspv dùng công cụ Paint hả? Cái đó đòi hỏi phải có năng khiếu và trí tưởng tượng phong phú. Khi nào TYMM và atspv làm tặng cuocsong_dethuong một cái nhé. Cám ơn nhiều, hi B) .

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Originally posted by superman@Dec 26 2002, 05:10 AM
    .Dùng Flash thì cũng chỉ đến mức đấy, nhưng lại không đơn giản như PP, mà dung lượng lớn hơn cơ.
    Hy vọng rằng bài viết này khêu gợi lòng hiếu kì của các Đây là những điều đơn giản nhất cua PP. Các bạn cứ vào mày mò sẽ phát hiện ra hàng tá cái hay, tích hợp với WORD, EXEL, FLASH, MPEG, chả thế mà các hội nghị khoa học đâu đâu cũng thấy Projector chiếu các Slide dùng PP. Đơn giản , đẹp mắt mừ. Trong các Forum nước ngoài không thấy nói nhiều đến WOrd, EXel mà lại đặt ngang hàng PP với MICROMEDIA FLASH, theo mình cũng hợp lý.

Còn trang web gửi thiếp thì mình hay dùng trang www.riversongs.com , mọi người có trang nào hay tham khảo nhau 1 tí, hí hí.??N :lol: hiều trang Flash nước ngoài hay nhưng chậm lắm, các trang VNN của Vn còn hay hơn
    Món điểm tâm(vì là "supper" mà,hi) biết nhiều ha. Cuocsong_dethuong cũng tự học làm thiếp bằng Flash mà chưa được. Flash khó sử dụng ghê.
    SP biết Flash thiệt hả? CHứng minh coi.

rongbachkhoa
    Guest

Nếu mọi người thấy sử dụng Flash khó thì chuyển qua dần một số sản phẩm của hãng thứ ba đi : VD: Swish, 3d animator....
    Vì dùng các sản phẩm này rất dễ dàng, nhưng tạo đựoc hiệu ứng rất đẹp.
    Làm thiếp thì tuyệt

Laziness is killing me... Avatar của Aprilsnow

Tui thì ko thích dùng PP để tạo thiệp vì nó kồng kềnh và không tiện vì người nhận có thể ko biết xài gì để show vì chưa có player của PP.
    Hơn nữa việc gửi file đính kèm sẽ không hay khi mà người nhận phải thực hiện 2 thao tác mới có thể view được thiệp. (chưa kể đến công đoạn phải giản nén).
    Tại sao chúng ta không dùng ngay Outlook hoặc 1 mail receiver để view luôn thiệp nhỉ. Tui thường dùng cách tích hợp file flash, gif, text effect (by javascript) vào trong 1 email. Khi nhận người nhận chỉ cần click vào mail là a lê hấp....

Kẻ thù lớn nhất của tôi là sự lười biếng và tự mãn
    Điểm yếu lớn nhất của tôi là sự thiếu tự tin và kém cỏi

canhnguyen@svbkol.org

cuocsong_dethuong_png
    Guest

Originally posted by rongbachkhoa@Jan 2 2003, 10:11 PM
    Nếu mọi người thấy sử dụng Flash khó thì chuyển qua dần một số sản phẩm của hãng thứ ba đi : VD: Swish, 3d animator....
    Vì dùng các sản phẩm này rất dễ dàng, nhưng tạo đựoc hiệu ứng rất đẹp.
    Làm thiếp thì tuyệt
    Cuocsong_dethuong cũng dùng Swish nhưng không nhiều. Cuocsong_dehtuong thích dùng Flash nhưng mà khó ghê.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề