User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 36

Chủ đề: Bé với anh là thế nào?

HUT's Engineer Avatar của Jun

Mặc định Bé với anh là thế nào?

Đã lâu rồi em ko trở lại BKF.Vào cũng chỉ để đọc bài viết của mọi người rồi ghi nhật kí hoặc ko thì đi ra-lặng lẽ như bao người khách khác của BKF.Thấy BKF mình thay đổi nhiều quá!Ko kịp với BKF rồi.Em còn nhớ hồi trước anh Ớt nói em chuyên spam tương lai.Nhưng giờ thì khác.Sự có mặt của em giờ cũng ko quan trọng nữa rồi.Đi khắp lượt mong tìm thấy ở 1 nơi nào đó thấy ai đó nhắc đến tên mình.Vô ích!Tự nhiên thấy buồn cho mình.Ko hiểu những người cũ cảm thấy sao nữa....
    Lần này quay trở lại BKF có lẽ ko còn dí dỏm,vui tính như trước.Em bây giờ suy tư nhiều thì phải.Chẳng biết nữa,nhưng có lẽ là ko phải,chỉ là cảm giác nhất thời thôi.Tự nhiên buồn kinh khủng.Trước có thể giết chết ngay thằng nào dám chọc giận.Còn giờ có thể khóc vì bất kì 1 câu nói của ai.Lạ!Con gái khó hiểu ở chỗ đó?
    Ko hiểu sao em lại dừng chân ở chỗ này trong khi em có thể lập topic mới.Bắt đầu khó hiểu.
    Bé Jun của các bác hình như đang có vấn đề.Em cũng ko rõ nữa.Sao ấy nhỉ?Hình như bé đang .Một anh cùng trường,khóa trên,hay đi giày da cam,mặc áo xanh nõn chuối-đúng màu bé thích.Hay đi xe Jupiter V.Dạo này anh hay đến trường lắm.Đến làm đồ án.Ngày nào bé đi học cũng gặp anh.Ngày nào bé cũng nhìn anh mà ko nói chuyện với anh.Bé ngại.Cả anh cũng vậy.Ngày nào bạn bè của bé cũng nhắc tới tên anh ko dưới 20 lần.Mà bé ko hiểu vì sao bạn bè của bé biết tên anh,biết mặt anh nữa.Bé ko thích mọi người trêu bé như thế.Bé ko thích mọi người nói bé và nói anh ấy như thế.Bé ghét lắm,bực lắm.Nhưng bé chẳng làm được gì cả.Bé chỉ tức được 1 tẹo thôi là bé lại cười ngay.Bé có tức ai được lâu đâu.Chán bé thật!Mỗi lần tức bé chả làm gì cả.Chạy về phòng và khóc.Dạo này bé thấy mình yếu đuối quá!Bé có bao giờ buồn mà khóc đâu,chỉ tức mới khóc thôi.Bé là như vậy mà.
    Bé nhớ hồi mới vào năm học bé hỏi anh chỉ để cho bạn của bé.Bé ko ngờ đấy lại chính là anh.Bé ngạc nhiên lắm khi con bạn bé nói đúng là anh mà hồi trước nó bồ kết.Bé chả biết nói gì.Im lặng!Rồi bé bị trêu với anh.Bé cũng ko để ý lắm.
    Có lần bé than với chị là bé chẳng có ai iu cả.Chán chết!Ở 1 mình chán ơi là chán!Bé có nhắc tới anh vì bé thấy anh hay hay.Nhưng chỉ nhắc thôi chứ ko có ý gì cả.Ai ngờ chị lại nhớ.Bé thấy bất ngờ vì điều đó.Ngày này tuần trước chị nhắn 8h30' chị đến đón.Bé cứ nghĩ là bạn bé nhờ chị đưa về.Nhưng ko phải.bé mới biết chị để bé gặp anh.Đi lang thang trên đường rồi đi uống cafe.Bé biết cả anh và bé đều ngại.Giờ này đang uống cafe nè.Bé nhớ chứ?Nhớ cả ngày mai đi chợ Hàng.Bé hồi hộp lắm!Ko biết sao nữa.Nhưng hôm ấy anh lại ko đi.Nghe anh nói chuyện với chị bé cứ tưởng anh ko thích bé nên anh ko đi.Bé đi chơi nhưng vẫn thoáng buồn.Bé biết điều ấy chỉ vì bé nghĩ hình như anh ko tôn trọng bé.Hôm ấy chị bảo bé buồn vì anh ko đi.Chị nói cũng đúng.Bé cũng buồn vì anh ko đi.Tối hôm ấy bé hỏi chị chị nói anh bị hỏng xe nên ko đi được.Ừ bé thấy đỡ hơn nhiều.Bõ công bé than thờ với bạn của bé.Hôm sau anh nhắn tin cho bé xin lỗi.Anh nói xe hỏng,đến lúc sửa được thì mọi người đi hết rồi,anh ra chợ Hàng nhưng ko gặp.Hình như anh và bé ko có duyên?Anh chỉ cười.Anh nói anh và bé rất có duyên.Anh an ủi bé phải ko anh?
    Tuần này gặp anh suốt ngày.Nhiều lúc muốn thấy anh nhưng ko thấy.thế bé mới nói anh và bé ko có duyên thật.Bé nóng vội quá phải ko nhỉ?thời gian của bé còn nhiều lắm mà?Sao bé lại cứ thế nhỉ?Bé mong 1 cái gì đó nhưng chưa khi nào điều ấy xảy ra.Bé bùn!Bạn bé kêu bé cứ từ từ,anh của bé cũng nói vậy.Nhưng sâu thẳm trong bé lúc nào cũng muốn làm 1 cái gì đó.Bạn bé ko cho.Bạn bảo bé rằng có định làm gì thì phải hỏi ý kiến bạn trước.Bé biết bạn lo cho bé vì tính khí của bé.Nhưng chẳng sao đâu.Bé cũng hơi nhát chút xíu vì anh với bé cũng đâu có thân lắm.Bé muốn đi chơi với anh lắm nhưng ko biết nên nói thế nào.bạn bé nói bé ko phải như thế.Bạn bảo bé cứ để anh ấy nói trước.bé là con gái ko phải tiến trước.thật ra thì bé cũng đâu có quan trọng chuyện ấy đâu.bé biết mà.Nhưng chẳng hiểu sao bé lại vậy.Bé muốn làm nhưng có cái gì đó giữ bé lại.Bé ko biết anh có thích bé ko?Bé sợ bé thân với anh quá anh sẽ nghĩ khác về bé.bé sợ điều ấy lắm.Thế nên....
    Bạn anh nói anh nhát lắm,nói anh để ý đến bé nhưng anh ngại nên im lặng.bé biết anh ko dám nhìn thẳng bé mà chỉ dám nhìn lén lút thôi.Còn bé quen nhìn thằng mặt rồi.Thế mà thỉnh thoảng cũng chỉ dam liếc anh.Nhìn nơi anh hay ngồi biết chắc anh ko có đó mà vẫn nhìn.Chẳng biết bé sao nữa.Bé thích anh hay sao ấy nhỉ?Bé thấy lạ lắm...
    Ko biết anh có nhát ko nhỉ?bé chỉ sợ anh ko thích chơi với bé thôi.Bé ko muốn.Bé ko muốn mất đi 1 người anh.Thật đấy!Bé chằng biết anh của bé có nói đúng ko hay anh chỉ trêu bé thôi.Bé thấy lo lo...Anh của bé ơi nói thật cho bé nhé!Bé sợ nói dối lắm!bé sợ bé sẽ tổn thương vì lời nói của anh.
    Hôm nay bé thấy anh đi ăn sáng.Bé biết anh cũng thấy bé!bé tưởng anh thi sáng nay cơ.Chờ anh 10' mà ko thấy bé lo.Sợ anh ko được thi.Hóa ra anh hôm nay ko thi.Anh đến trường làm đồ án...
    Chiều bé gọi cho anh đỉnh rủ anh lên mạng chat chit với bé.Mẹ bảo anh ko có nhà.Tối điện cho anh bố nói anh đi học.Tưởng anh onl.Mò ra mạng chẳng thấy anh đâu.Tưởng anh vào nhà.Cũng chẳng phải.Bé hụt hẫng.Bé biết anh có cuộc sống riêng của anh nhưng bé vẫn lo...Bé biết anh và gia đình anh mâu thuẫn mà...Bé mong anh hay chị sẽ nhắn cho bé nói rằng mai đi chơi nhé.Mong lắm!Bé giờ chỉ muốn đi chơi thôi.ờ nhà chán rồi!Nhưng chẳng có.Chán thật!Bé lại mong nhầm rồi...
    Ko biết có phải bé thích anh rồi ko nhỉ?Anh à!Anh cho bé biết nhé!Dù sao thì bé cũng rất vui khi quen được anh.Chờ tin anh đó.
    Quên sao được cánh hoa gầy trước gió
    Thổn thức lòng chờ đợi ánh bình minh
    Trong đêm thâu vạn vật cũng chung tình
    Trong xa cách vẫn lung linh niềm nhớ

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Chắc là mình có thể hiểu được tâm trạng của bạn lúc này.Nhưng theo bạn mình không nên nóng vội,vì có thể nóng vội sẽ hỏng hết mọi việc.Mà trong tình yêu thực sự thì không có chỗ cho sự nóng vội đó.Nếu người con trai đó là người đàng hoàng và có đủ chín chắn thì thời gian đó chưa đủ để họ nói ra câu ILY,họ muốn có thời gian để chứng thực cho đó chính là TY chứ kô phải một thứ tình cảm thoảng qua(theo mình đọc thì bạn và anh quen nhau chưa được lâu),bạn cứ chờ đi bạn à,thời gian sẽ nói lên tất cả.Mà một khi anh ấy đã yêu bạn,tự khắc anh ấy sẽ biết thời điểm để nói với bạn.Vì lúc anh ấy đã yêu bạn rồi thì anh ấy sẽ không còn nhút nhát nữa đâu.Anh ấy sẽ tự tin để nói ra câu mà bạn mong chờ.Còn nếu bạn muốn bạn tự chủ trong vấn đề đó hãy tham khảo thêm trong mục"Con gái có nên tỏ tình trước không?".Chúc bạn hạnh phúc với lựa chọn của mình
    CƠ HỘI KHÔNG TỰ ĐẾN VỚI BẠN MÀ BẠN HÃY TỰ ĐI TÌM KIẾM CHO MÌNH CƠ HỘI
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

svBK's Member

tình cảm thật khó nói. Không fải ai cũng có thể biết đc. Nó đến rồi nó đi cũng rất lặng lẽ nhưng cũng rất mau chóng. Hãy xem xét và xác định mọi vấn đề cho chính xác.
    TÌnh yêu chỉ bắt đầu bằng 1 cử chỉ nho nhỏ nhưng nếu biết nâng niu và gìn giữ bông hoa đó sẽ nở mang hương thơm ngào ngạt.
    Hãy tìm cách chăm sóc bông hoa đó nhé.

HÃY LÀM THEO NHỮNG GÌ CON TIM MÁCH BẢO

Mặc định Bé với anh...

Chị nói hôm nay chị đi Hà nội.Bé biết vì sao lại ko đi chơi rồi.thiếu chị nên ko đi.Chán nhỉ?thế là chủ nhật này bé lại ở nhà rồi.Lại onl từ sáng đến tối thôi...Nhưng hình như bé vẫn mong chờ 1 điều gì đó.Bạn của bé nói chiều nó sẽ sang,đừng có đi chơi đâu đấy.Bé cười bảo rằng đi chơi đâu cơ?Ai đến rước bạn mi đi chơi là may lắm rồi.mà bạn mi thì chắc chẳng bao giờ có...bạn mắng bé chỉ nghĩ linh tinh.Ơ bé nói thiệt mà...
    Bé biết hôm nay bé chỉ chờ anh trong hi vọng.Bé hi vọng,mong chờ 1 cái gì đó mà bé cũng ko rõ.Bé chờ anh gọi điện hay đến nhà.Uh!Bé biết kết quả mà vẫn mong...Bé lạ thật.
    Hôm nay chỉ có bé với thằng bé ở nhà.Bé biết nó cũng lo lắng cho bé lắm.Mới sáng ra nó đã mắng bé là nói ko nghe.Nó bảo bé đi ngủ mắc màn.Ko phải là bé ko nghe lời đâu.Bé chẳng đã nhờ nó đóng đinh hộ bé để bé mắc màn còn gì.Tại nó chứ ko phải tại nó.Bé bị nó dọa.Huhu trưa tôi về đóng đinh cho.Nó thật là...tin những đứa đen tối có phải chết ko?<Như bé cũng đen tối lắm nè :p >.
    Bé muốn làm gì lắm nhưng sao bạn bé ko cho nhỉ?Bạn của bé nói bé là con gái thì ko phải mở lời trước.Nhưng bé ko nghĩ thế đâu.Bé cũng chẳng quan trọng chuyện ấy.Sao bạn của bé phải thế nhỉ?Bé biết bạn sợ bé buồn.Nhưng ko sao đâu,bé biết mà.Bé sẽ làm những gì bé định làm.Bé thích thì ko ai ngăn được bé cả.Bạn chẳng bảo bé thế còn gì???Bé sẽ chờ anh thêm lúc nữa.Anh ko đến bé sẽ đến.Đây có phải là cơ hội của riêng ai đâu?Chẳng phải bạn cũng đã thích 1 thằng hơn nửa năm mới nói.Kết quả là...bé chẳng bảo bạn đừng bỏ lỡ cơ hội cơ mà?Chẳng nhẽ bé cũng lại định như thế?Liệu có quá sớm ko nhỉ?Bé chẳng cần anh phải nói gì cả.Chỉ cần anh đi chơi,gọi điện hay chat chit với bé thôi cũng được.Bé thích anh là anh của bé mà.Anh nhỉ?
    Đói quá!Bé đi ăn đã.Ăn rồi chờ anh...Hi vọng ko bao giờ là muộn cả phải ko anh?Bé biết chờ anh sẽ chẳng được gì nhưng...Anh điện cho bé nhé!Bé chờ...
    Lần sửa cuối bởi Jun; 16-04-2006 lúc 08:58 AM

Anh vừa gọi bé là em gái hay sao ấy nhỉ?Bé ko tin lắm...Nhưng ko sao.Anh gọi bé là em gái vì bé gọi anh là anh trai mà.Bé hơi buồn hay sao ấy.Ừ...
    Anh trai của bé gọi bé ra mạng.Chắc anh muốn hỏi chuyện về anh đây mà.Bé đi ra.Anh onl.Nói chuyện được mấy câu thì anh nói anh phải đi.Mất cả hứng.anh và bạn anh giống nhau quá à!Toàn đứng lên lúc bé muốn buôn chuyện.Đáng ghét!Các anh toàn bắt bé ở lại 1 mình thôi...Mà anh trai của bé cũng giận bé rồi.Anh nói bé làm anh buồn.Bé ko cố ý đâu anh à.Bé ko muốn nói cho anh khi bé chưa chắc cái gì đó.Mà đó có lẽ cũng chỉ là cảm xúc của bé thôi.Bé hãy còn trẻ con lắm mà,anh ko nhớ à?Anh giận làm bé lo lo.Hình như anh trai bé chưa bao giờ giận bé như lần này.Anh à!Bé xin lỗi anh mà.Anh đừng giận bé nhé!Anh ko chấp trẻ con mừa
    Bé thấy anh nhà xa,lại sắp hè rồi.Bé sẽ mua tặng anh 1 món quà.Hi vọng anh sẽ thấy bớt nắng đi chút ít.Bé ko sợ nắng đâu.bé thích nắng lắm.Anh yên tâm nhé!
    Téo nữa bé sẽ đi mua cho anh.anh nói anh thi thứ 2 và thứ 4.CÒn bé thứ 6 mới thi cơ.Chán nhỉ?Lại gặp anh rồi.
    Anh nói đi cưa cẩm...bé thấy sao ấy...có lẽ những gì như bé thấy đều cho kết quả chỉ là anh em kết nghĩa thôi.Bé bít mà.bé thấy anh gọi bé là em gái.Hình như...Bé buồn vì anh rồi.Anh à...

HUT's Engineer Avatar của coi

jun ơi .. chẳng nhẽ bà vẫn chưa dứt được, chưa giải quyét dc mọi việc sao.. ai bảo là ko ai wan tâm đến bà nữa .. tôi với thiên phong vẫn nhắc bà, vẫn nhắn tin cho bà mà bà có nhắn j lại đâu.... cố lển jun nhé....... bà mạnh mẽ hơn tôi mà....... thế mà tôi đã thoát khỏi khủng hoảng của bản thân mình ... bà sẽ vượt thôi .. rồi hạnh phúc sẽ đến với bà ....... cố lên.. tôi luôn ủng hộ bà mà hiiiiiiiiiiiii
    you never lose by loving
    you always lose by holding back

Cảnh khổ , sự thất bại là một nấc thang cho bậc anh tài , 1 kho tàng cho người khôn khéo và là 1 vực thẳm cho kẻ yếu hèn

HUT's Student Avatar của dễ hiểu

yêu mà không dám nói tiếng yêu, gọi người yêu là bé rồi đến ngày bé lớn, bé vô tâm bé bỏ đi mất. Chuyện đời chỉ có vậy mà sao nghĩ đến cứ thấy sống mũi cay cay, tiếc thay cho một cuộc tình đẹp, thơ mộng và trong sáng, tại sao lại không dám nói ra cơ chú??? người không dám nói ra tình cảm của mình thì không xứng đáng để có được cuộc sống hạnh phúc, không xứng đáng với tình yêu, có đúng vậy không?
    Đời ta chỉ yêu một người, lấy một người,.... đó là người ta yêu...

HUT's Student Avatar của ellie

Quote Nguyên văn bởi dễ hiểu
    yêu mà không dám nói tiếng yêu, gọi người yêu là bé rồi đến ngày bé lớn, bé vô tâm bé bỏ đi mất. Chuyện đời chỉ có vậy mà sao nghĩ đến cứ thấy sống mũi cay cay, tiếc thay cho một cuộc tình đẹp, thơ mộng và trong sáng, tại sao lại không dám nói ra cơ chú??? người không dám nói ra tình cảm của mình thì không xứng đáng để có được cuộc sống hạnh phúc, không xứng đáng với tình yêu, có đúng vậy không?

Đọc mấy dòng này của dễ hiểu, Ellie lại nhớ đến bài Don't cry, Jony...

Jimmy, please say you'll wait 4 me
    I'll grow up someday you'll see
    Saving all my kisses just for you
    Signed with love forever true ...

Joni was the girl who lived next door
    I've known her , I guess ten years or more
    Joni wrote me a note one day
    And this is what she had to say ...

Jimmy please say you'll wait 4 me
    I'll grow up someday you'll see
    Saving all my kisses just for you
    Signed with love forever true ...

Slowly I read her note once more
    Then I went over to the house next door
    Her teardrops fell like rain that day
    When I told Joni what I had to say:

Joni , Joni please don't cry
    You'll forget me by and by
    You're just fifteen and i'm twentytwo
    And I just can't wait for you ...

Soon I left out little home town
    Got me a job and try to settle down
    But these words kept on in my memory
    The words that Joni said to me...

I packed my clothes and I caught a plane
    I had to see Joni I had to expain
    How my heart was filled with her memory
    And that my Joni if she marries me ...

I ran on the way to the house next door
    But things weren't like thay were before
    My teardrops fell like rain that day
    when I heard what Joni had to say

Jimmy Jimmy please don't cry
    You'll forget me by and by
    It hasn't been 5 years since you've been gone
    Jimmy I married your best friend John ...
    Lần sửa cuối bởi ellie; 18-04-2006 lúc 12:40 AM
    Que sera sera !

Hình như thứ 7 này ko may mắn cho bé.Sao ấy nhỉ?Lần này bé có nên chắc chắn ko?Anh coi bé là em gái thật rồi...Anh nhờ bé giới thiệu bạn thân của bé cho anh...Bé nghĩ sao nhỉ?bé giới thiệu cho anh.Uh tất nhiên rồi.Sang tuần anh rủ đi chơi với em gái anh tiện thể rủ cả bạn của bé đi.Uh bé sẽ rủ...

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Tại sao Jun không làm chân gỗ cho anh , nếu không nói ra thì đành im lặng làm em gái vậy làm em gái còn hơn nói ra mà mất tất cả, yêu làm cho người mình yêu hạnh phúc cũng là một cách yêu .

Ðề tài đã khoá
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề