User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/103 1231151101 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 1028

Chủ đề: Phỏng vấn các nhân vật trên BKF: temporarily closed

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Mặc định Phỏng vấn các nhân vật trên BKF: temporarily closed

Để thắt chặt tình đoàn kết của anh chị em trong BKF cũng như để soi mói nhau một cách kĩ càng hơn, em mở mục này để các anh chị có dịp trao đổi những điều vướng mắc về các nhân trong BKF cũng như để các bác "lổi" tiếng trên BKF có dịp bày tỏ mình trước công chúng
    Quy định là mỗi người chỉ được hỏi 1 câu ->suy nghĩ trước khi hỏi.Phỏng vấn trực tuyến mỗi nhân vật sẽ kết thúc sau 3 ngày.Chỉ những nick đăng kí trước tháng 4 mới được hỏi
    Bác Dương (với nick DNH) sẽ là người bắt đầu. Anh chị em có câu hỏi nào thì nhanh tay nào,mại dô mại dô
    Lần sửa cuối bởi khannhachboa; 10-04-2006 lúc 08:54 PM

The end is just the beginning

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Xin hỏi anh Dương là tại sao anh lại có biệt danh là Dương dê vậy có phải .... như thế vậy mà anh Dương vẫn lổi tiếng ?

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Hik, em hỏi câu tế nhị quá!

Cái này có nguồn gốc lịch sử em ạ.

Nguyên người Việt mình ngày xưa gồm nhiều dân tộc tập hợp với nhau, sau có một người vô cùng tài giỏi đã thống nhất đất nước, lập nên nhà nước Văn Lang (hay Âu Lạc). Người đó là vua Hùng - Hùng Vương đệ nhất.

Cùng thời gian đó, ở bẩy nước lớn phía Bắc của nước Âu Lạc xảy ra đại loạn. Loạn thế anh hùng Lã Bất Vi lập lờ đánh lận con đen, đưa con ruột của mình với nàng Triệu Cơ là Doanh Chính lên ngôi Thiên tử nhà Tần. Tần vương Doanh Chính cũng giỏi chả kém Hùng Vương đệ nhất, thống nhất được nước Trung Quốc.

Do cảm phục tài năng của nhau, hai vị vua chơi với nhau khá thân. Về sau, họ quyết định cho dân của mình giao lưu văn hóa và chữ viết. Người Việt mình mới vay mượn một số từ Hán, bổ sung vào vốn từ thuần Việt, hình thành nên kho từ vựng Hán Việt làm phong phú cho ngôn ngữ của dân mình.

Trong đó, có từ "dương", có thể hiểu là mặt trời hoặc con dê. Những ai tâm hồn trong sáng, hướng thiện thì hiểu theo nghĩa đầu. Những ai tâm hồn đen tối, ám ảnh bởi dục vọng thì hiểu theo nghĩa sau. Nhưng thiên hạ càng ngày càng... nhiều người đen tối, nên dần dần người ta quên đi nghĩa đầu, mà hiểu theo nghĩa sau.

Đấy, nên nhiều người rất là... ..., gọi anh là Dương dê.

Ý, mà tái bút thêm là gọi thế anh không thưa đâu
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

Nè sao em nghe giọng nghe quen quen, thế DNH là con trai hay con gái vậy? Mà anh Dương đâu không ra trả lời biện minh cho minh chớ sao để người khác trả lời vậy ?

Tái bút thêm là DNH có thể cho em biết thêm về kỳ tích , hay nguồn gốc lịch sử lâu hơn của anh Dương để em và mọi người còn biết ?

Ủa, thấy ku Vũ bảo mỗi người chỉ có hạn ngạch là một câu hỏi thôi mà

Em "người yêu râu" hết lượt rồi

Quote Nguyên văn bởi nguoiyeudau
    Nè sao em nghe giọng nghe quen quen, thế DNH là con trai hay con gái vậy? Mà anh Dương đâu không ra trả lời biện minh cho minh chớ sao để người khác trả lời vậy ?

Tái bút thêm là DNH có thể cho em biết thêm về kỳ tích , hay nguồn gốc lịch sử lâu hơn của anh Dương để em và mọi người còn biết ?
    Bạn đã hết quyền được hỏi !
    Vâng,cảm ơn anh Dương đã trả lời câu hỏi đầu tiên rất thuyết phục !
    Mời người tiếp theo nào

Quên mất, còn thiếu một thủ tục!

Cảm ơn em "người yêu râu" vì một câu hỏi hết sức lắt léo...
    Lần sửa cuối bởi NhânBáchKhoa; 10-04-2006 lúc 10:11 PM

Câu trả lời chưa thuyết phục , nên mới hỏi , mà em đang hỏi DNH là con gái hay con trai mà có hỏi anh Dương thêm một câu nữa đâu , hay anh Dương chính là DNH vậy nhỉ
    DNH : tôi là "người yêu dấu " chứ không phải là
    Em "người yêu râu" hết lượt rồi
    đâu nhé , cái nick của mình đang bị xỏ xiên
    Cảm ơn em "người yêu râu" vì một câu hỏi hết sức lắt léo...
    Lắt léo nhưng có trả lời hết ý nghĩa của nó thì câu trả lời chưa đầy đủ
    Lần sửa cuối bởi nguoiyeudau; 10-04-2006 lúc 09:58 PM

Quân nhân danh dự Avatar của 76076447

Quote Nguyên văn bởi DNH
    Hik, em hỏi câu tế nhị quá!

Cái này có nguồn gốc lịch sử em ạ.

Nguyên người Việt mình ngày xưa gồm nhiều dân tộc tập hợp với nhau, sau có một người vô cùng tài giỏi đã thống nhất đất nước, lập nên nhà nước Văn Lang (hay Âu Lạc). Người đó là vua Hùng - Hùng Vương đệ nhất.

Cùng thời gian đó, ở bẩy nước lớn phía Bắc của nước Âu Lạc xảy ra đại loạn. Loạn thế anh hùng Lã Bất Vi lập lờ đánh lận con đen, đưa con ruột của mình với nàng Triệu Cơ là Doanh Chính lên ngôi Thiên tử nhà Tần. Tần vương Doanh Chính cũng giỏi chả kém Hùng Vương đệ nhất, thống nhất được nước Trung Quốc.

Do cảm phục tài năng của nhau, hai vị vua chơi với nhau khá thân. Về sau, họ quyết định cho dân của mình giao lưu văn hóa và chữ viết. Người Việt mình mới vay mượn một số từ Hán, bổ sung vào vốn từ thuần Việt, hình thành nên kho từ vựng Hán Việt làm phong phú cho ngôn ngữ của dân mình.

Trong đó, có từ "dương", có thể hiểu là mặt trời hoặc con dê. Những ai tâm hồn trong sáng, hướng thiện thì hiểu theo nghĩa đầu. Những ai tâm hồn đen tối, ám ảnh bởi dục vọng thì hiểu theo nghĩa sau. Nhưng thiên hạ càng ngày càng... nhiều người đen tối, nên dần dần người ta quên đi nghĩa đầu, mà hiểu theo nghĩa sau.

Đấy, nên nhiều người rất là... ..., gọi anh là Dương dê.

Ý, mà tái bút thêm là gọi thế anh không thưa đâu
    Bác Dương thôi đã thôi rồi
    Nước mây man mác ngậm ngùi lòng ta....
    Vâng. Lời giải thích của bác về chữ Dương đứng một mình thì hoàn toàn chuẩn. Thế nhưng chữ Ngọc Dương trong từ DNH thì hiểu theo nghĩa nào ạ? --> DHN: Ngọc Dương?:biggrin: , em chỉ thắc mắc mỗi thế thôi . Còn bác là giai hay bác là gái, là nhanbachkhoa hay là khannhacboa. Là DNH ... thì cũng vậy. Em thấy bác giống một người bạn của em. Hai người này giống nhau ghê. Từ giáng người đến khuôn mặt ...
    Lần sửa cuối bởi 76076447; 10-04-2006 lúc 10:34 PM

Ơ,không ai hỏi tiếp à ?Để em hỏi vậy :
    Nếu tất cả các em gái BKF này đều tranh nhau yêu bác và bác chỉ được chọn một em thôi.Bác sẽ chọn ai ?

Ðề tài đã khoá
Trang 1/103 1231151101 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề