User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Tại sao BKF lại vắng khách thế nhỉ????

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Mặc định Tại sao BKF lại vắng khách thế nhỉ????

Câu hỏi này chắc các bác lại nói là câu hỏi muôn thủa nhỉ.Em vào lần nào đông lắm cũng chỉ có chục người.Mỗi ngày chắc chỉ có vài ba bài viết.Các bác không thấy nó quá khập khiễng so với số sinh viên của trường mình sao.Một trường lớn,mà webside lại nhỏ bé quá à,ít ra không bằng được ttvnol thì cũng phải được 1/10 của trang đó chứ.Em có phát kiến thế này,chỉ là góp ý thôi,các bác admin thấy được thì làm,không được thì coi như em nói chơi nhỉ.
    Theo em cách đơn giản nhất để cho mọi người biết về BKF là
    -Nếu là quảng bá cho những sv trong trường(em khẳng định là trang web này cực kì svbk biết vì em điều tra sơ bộ rồi)thì lên làm một tập tờ rơi,dán ở mọi nơi trong trường,nếu không có kinh phí thì anh em thành viên trong BKF đóng góp nhỉ
    -Nếu muốn người ngoài biết đến nhiều hơn về SVBK chúng ta,đơn giản lắm,mỗi thành viên trong BKF dành ra chút ít thời gian,vào các room chat rối đưa link của BKF lên,chắc chắn sẽ có hiệu quả
    Hi em nói sai chỗ nào,mong các bác chỉ giáo,bây giờ nhiepphong em đi luyện công đây,muộn lắm rồi
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Quote Nguyên văn bởi nhiepphong84
    Câu hỏi này chắc các bác lại nói là câu hỏi muôn thủa nhỉ.Em vào lần nào đông lắm cũng chỉ có chục người.Mỗi ngày chắc chỉ có vài ba bài viết.
    Chả lần nào được chục người đâu Đông thì hơn chục người, có khi đôi ba chục người, nhưng toàn visitors Người log-in chỉ khoảng bốn, năm người thôi. Nhưng nói là ngày có được vài ba bài viết kể cũng hơi... quá. Tớ spam một ngày cũng được vài chục bài rồi

Theo em cách đơn giản nhất để cho mọi người biết về BKF là
    -Nếu là quảng bá cho những sv trong trường(em khẳng định là trang web này cực kì svbk biết vì em điều tra sơ bộ rồi)thì lên làm một tập tờ rơi,dán ở mọi nơi trong trường,nếu không có kinh phí thì anh em thành viên trong BKF đóng góp nhỉ
    Cái này thì làm rồi. Vào mỗi khoảng thời gian đầu năm học hoặc trước Tết, BKF đều có dán các pa-nô, áp-phích quảng cáo. Nhưng có lẽ sinh viên năm đầu thì ít có điều kiện online, sinh viên năm cuối online nhiều nhưng bận công việc, nên BKF vẫn ít thành viên. Trước Tết năm nay, BKF đã có thêm một số lượng đáng kể thành viên mới, nhờ sự hoạt động tích cực của nhóm phát tờ rơi

-Nếu muốn người ngoài biết đến nhiều hơn về SVBK chúng ta,đơn giản lắm,mỗi thành viên trong BKF dành ra chút ít thời gian,vào các room chat rối đưa link của BKF lên,chắc chắn sẽ có hiệu quả
    Hi em nói sai chỗ nào,mong các bác chỉ giáo,bây giờ nhiepphong em đi luyện công đây,muộn lắm rồi
    Oài, cái ni là phải tuyên truyền trực tiếp, chứ qua chat e rằng...
    TTVN là một diễn đàn có lịch sử lâu đời, đội ngũ quản lý mạnh, lại được sự hậu thuẫn của nhiều công ty lớn, trong khi BKF là diễn đàn sinh viên do một vài người tự đứng ra tổ chức, mua HOST, quản lý, .. nên đương nhiên quy mô không thể bằng TTVN. Sự so sánh như vậy là hết sức khập khiễng.

Đáng nói là có nhiều người đăng ký nick trong BKF chỉ để viết đủ 10 bài rồi sang BKLib down tài liệu, dẫn đến một số liệu ảo về số lượng thành viên BKF. Một diễn đàn muốn phát triển bao giờ cũng cần sự đóng góp của nhiều người, đòi hỏi sự tận tình cao độ của đội ngũ quản lý và sự nhiệt tình của mọi thành viên. Hiện nay, việc duy trì HOST ổn định cho BKF đã là một thành công đáng kể. Đáng tiếc là, để đảm bảo một nội dung lành mạnh, thiết thực và bổ ích cho BKF, ban quản lý luôn cố gắng hạn chế các bài viết không "tập trung vào chuyên môn" hay có nội dung tiêu cực, nói tục chửi bậy, gây mất đoàn kết, ... nhưng một số người không thông cảm. Tất nhiên, khi tham gia một diễn đàn, ai cũng muốn nói lên tiếng nói của mình, nhưng nếu đó là một tiếng nói tích cực và mang tinh thần xây dựng, rõ ràng tiếng nói đó sẽ được nhiều người ghi nhận hơn

Dù sao chúng ta cũng nên tin tưởng vào những bước phát triển mới của BKF.
    Nắng đã khuất bên thềm nhà
    Tay em nâng phím đàn buồn sao em
    Lại khóc khóc một mình ...

************.oooO****************
    ************(..... )*****Oooo.******
    *************\ ...(*****(......)******
    **************\ _)*****)..../*******
    *********************( _ /********

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Tại sao bkf lại vắng khách<--- chả ai chịu post bài nên thấy vắng là phải rùi.huhu iem cũng sắp phải tự treo nick để ôn thi đây này.Khổ quá cơ

Quân Nhân Danh Dự

Em thấy buồn cho BKF quá. Ngay trong topic này mà các bác còn spam được thì các mem mới họ sẽ nghĩ thế nào? Ai vừa hô khẩu hiệu "ban quản lý luôn cố gắng hạn chế các bài viết không tập trung vào chuyên môn" ý nhỉ???
    Nói chung BKF đang rơi vào cái vòng luẩn quẩn: Ít thành viên-->ít bài viết-->Nội dung kém hấp dẫn-->Ít thành viên...
    Để giải quyết tình trạng này thì các thành viên cũ hãy cố gắng nâng cao chất lượng bài viết của mình. Nhưng quan trọng hơn cả là phải tăng cường quảng cáo cho BKF, đặc biệt là hướng vào các SV năm đầu bởi đây là các đối tượng có nhiều thời gian và tâm huyết.
    Tớ thấy trong thời gian qua BKF đã có thêm nhiều thành viên mới khá tích cực, nếu chịu khó quảng cáo hơn nữa chắc chắn sẽ thu hút được nhiều thành viên hơn.

HUT's Master Avatar của NhânBáchKhoa

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Em thấy buồn cho BKF quá. Ngay trong topic này mà các bác còn spam được thì các mem mới họ sẽ nghĩ thế nào? Ai vừa hô khẩu hiệu "ban quản lý luôn cố gắng hạn chế các bài viết không tập trung vào chuyên môn" ý nhỉ???
    Nói chung BKF đang rơi vào cái vòng luẩn quẩn: Ít thành viên-->ít bài viết-->Nội dung kém hấp dẫn-->Ít thành viên...
    Để giải quyết tình trạng này thì các thành viên cũ hãy cố gắng nâng cao chất lượng bài viết của mình. Nhưng quan trọng hơn cả là phải tăng cường quảng cáo cho BKF, đặc biệt là hướng vào các SV năm đầu bởi đây là các đối tượng có nhiều thời gian và tâm huyết.
    Tớ thấy trong thời gian qua BKF đã có thêm nhiều thành viên mới khá tích cực, nếu chịu khó quảng cáo hơn nữa chắc chắn sẽ thu hút được nhiều thành viên hơn.
    Thì hô khẩu hiệu là một chuyện, còn thực hiện lại là chuyện khác.

Hiện tại, đúng như chú nói, BKF đang dò dẫm trong một cái vòng hết sức luẩn quẩn. Có lẽ có một lối thoát tạm thời là để các thành viên tự do viết bài, tạo cho mọi người cảm giác thoải mái tối đa khi viết bài, không hạn chế quá gắt gao, như vậy hy vọng lôi kéo được nhiều thành viên, rồi tổ chức các buổi chat room để thuyết phục mọi người pot bài có chất lượng.

DNH không nằm trong ban quản trị, nên DNH chỉ phát biểu vậy thôi

HUT's Engineer Avatar của girlKTQD

Icon1

Bây giờ trên bkf có khá nhiều thành viên mới, và đang dần thay chỗ cho các đàn anh đàn chị, những người đã từng có một thời tâm huyết với bkf, nhưng như em thấy bây giờ, mọi người tìm đến bkf không phải như là một ngôi nhà thứ 2 của mình nữa, mà là như một nơi để xả tâm tư, để buôn chuyện, chát chít.
    Bây giờ mặc dù bkf đã có rất nhiều các mem mới tích cực, nhưng họ lại chỉ có thời gian để quen nhau, để gặp nhau và nói chuyện làm quen như các anh chị trước đây. Các anh đều thấy, các buổi off của bkf, số lượng các mem cũ luôn là đa số, chỉ có một số lượng nhỏ các mem mới. Những thành viên còn lại thì họ không có thời gian để đi cùng bkf, < một số thì không muốn tham gia, vì nghĩ nó vô bổ >. Theo em, thì cái này phụ thuộc ở suy nghĩ của mỗi người, nếu mọi người coi bkf như một ngôi nhà thứ 2, thì sẽ có ý thức hơn trong việc post bài.
    Anyway, hi vọng mọi người sẽ có những giây phút hạnh phúc cùng BKF < thực tình thì em thấy, chính những câu như thế này đã tác động đến xu hướng post bài của các mem >
    If I had H,R,T; I cound add E,A to have HEART, but i could add U to have HURT
    I accept to have U to get Hurt and refuse E,A to have Heart without U

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Hôm nay em quảng cáo thêm được vài nhân,không biết kết quả thế nào nữa.Theo em hôm nào trường mình có tổ chức hội trại hay gì gì đó mà tập trung đông sv trường mình cả trường khác ý thì mình lên dựng hẳn một trại để quảng cáo riêng cho BKF(kỉ niệm 50 năm chẳng hạn)nhân thể để thành viên trong BKF được gặp gỡ và giao lưu.Hôm đó cũng biểu dương những thành viên có đóng góp tích cực cho BKF kô biết ý kiến của em thía nào hả các bác

Độc Thân Bang Hội Avatar của jang_dong_lanh

thực sự cũng rất khó để nói như thế nào cho chính xác. Nhưng thực sự để có cái gọi là chất thì những người đi trước cần năng nổ hướng dẫn lớp trẻ lớp kế cận đi cho đúng hướng. Còn để đề ra 1 điều j đó thật khó. Không phải ai cũng làm đc. Nhưng quả thật BKF đã đem lại nhiều điều từ 4rum này cho đến cái thư viện của BKF với những tài liệu thật bổ ích. Quan trọng là từ đấy. Rồi các topic của các khoa nghe chừng k có người nào đứng ra quản lý 1 cách năng động nhất nên có lẽ nó k đc xôm lắm ngoài các mục Tâm hồn bách khoa hay các mục kế cận như việc gọi là chat chit hay spam đó.
    đấy là ý kiến của mình chẳng bít ban quan trị nghĩ ra sao
    MY BLOG[/SIZE]

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Phương châm của tớ là thà ít bài chất lượng còn hơn nhiều bài mà nội dung không được nhiều lắm.Các bạn có thể relax thoải mái nhưng thỉnh thoảng cũng nên post cái gì đáng để đọc.
    Nhân đây cũng chân thành cảm ơn 2 bác Jang và nhiepphong trong thời gian qua đã hoạt động rất tích cực.Cẩn thận kẻo kiệt sức mà phải nghỉ hưu sớm !

The end is just the beginning

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi Vulh_bk
    Phương châm của tớ là thà ít bài chất lượng còn hơn nhiều bài mà nội dung không được nhiều lắm.Các bạn có thể relax thoải mái nhưng thỉnh thoảng cũng nên post cái gì đáng để đọc.
    Nhân đây cũng chân thành cảm ơn 2 bác Jang và nhiepphong trong thời gian qua đã hoạt động rất tích cực.Cẩn thận kẻo kiệt sức mà phải nghỉ hưu sớm !
    Hai bác này tích cực quá. Em đọc bài mà nhức hết cả mắt ... đọc xong chả nhớ được cái gì... nhất là bác Jang.... spam kinh .. nhận xét thế thôi. Bác cứ làm những gì bác muốn. Tốt nhất là bác post bài cũng nên có nội dung một tẹo. Bác toàn một bai ba chữ he he .. hi hi ... rồi out. . Tất nhiên kỹ năng này cũng không phải là ai cũng có được.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề