User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: Lại một lần nữa đi qua....

svBK's Newbie Avatar của didau_vedau

Mặc định Lại một lần nữa đi qua....

Mình là một con người ít nói, nhút nhát, tự ti và rất thiếu tự tin.Mình biết những cái đó là không tốt, mình đã cố thay đổi nhưng dường như là rất khó. Cũng vì như thế mà có những lúc mình trở nên nhu nhươc, muốn nói mà không thành lời, muốn làm mà không dám làm. Ai có cách gì hay hoặc biết ở đâu dạy về văn hóa giao tiếp, ứng xử, giúp tự tin , giảm tự ti xin cho mình biết. Mình xin chân thành cảm ơn!

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

câu hỏi khó trả lời đây
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

HUT's Student Avatar của ellie

didau_vedau có 1 người bạn thân thật thân nào không? Nếu có hãy chia sẻ điều này với người bạn đó.

Còn ko thì hãy cố gắng có được 1 người bạn tốt bên cạnh mình. Như vậy anh sẽ cảm thấy an toàn hơn, thấy tin tưởng người ta và được người ta tin tưởng, thấy mình ko chỉ có 1 mình, làm gì cũng biết có người bên cạnh ủng hộ và mạnh bạo hơn. Cảm giác an toàn trong lòng quan trọng lắm, ko có nó thì chẳng bao h ai có thể cởi mở được với ai hết.

Người bạn cũng ko hẳn là bạn cùng trường cùng lớp mà có thể là bất cứ ai, như người trong gia đình chẳng hạn. Có tâm sự gì cũng nên tâm sự cho người mà mình thấy tin cậy, người đó sẽ biết phải làm thế nào để giúp anh.

Em nghĩ như thế thì mình hiểu được bản thân mình hơn, tin hơn vào bản thân và những gì việc làm..dần dần sẽ dám nói lên suy nghĩ và chính kiến của mình vì biết mình sẽ được lắng nghe, vì có lí lẽ của riêng mình.

Nếu bây h ko mở được lòng với nhiều người, thì anh cũng chỉ cần cố gắng mở nó cho 1 người thôi. Rồi anh sẽ có tự tin và sự sẵn sàng để sống cởi mở và hòa đồng với mọi người.

Hope this would help somehow.
    Lần sửa cuối bởi ellie; 01-04-2006 lúc 03:02 AM
    Que sera sera !

svBK's Member Avatar của sugintk

Đừng biến mình thành người đáng thương trong mắt người khác! Đừng để người khác quan tâm đến bạn chỉ vì người ta thương hại bạn. OK? Vậy thì còn chờ gì nữa mà không hòa nhập với thế giới xunh quanh?
    Anh ơi nỗi nhớ từ đâu
    Mà sao tim cứ trăn ra trở vào

HUT's Student Avatar của ellie

Quote Nguyên văn bởi sugintk
    Đừng biến mình thành người đáng thương trong mắt người khác! Đừng để người khác quan tâm đến bạn chỉ vì người ta thương hại bạn. OK? Vậy thì còn chờ gì nữa mà không hòa nhập với thế giới xunh quanh?

Right, right! Hãy tỏ sự quan tâm của mình đến người mà mình quan tâm trước khi họ kịp quan tâm đến mình! Hehe:biggrin: .

HUT's Engineer

Học cách ứng xử của chính những người bạn quanh bạn! Có những lúc thấy sao mà mình có nhiều đứa bạn khéo cư xử, thích thế! Nhưng mà cuối cùng nhận ra, số người tự nhiên khéo léo thì chả có mấy, đa số là tự để ý từ những người bạn, tự điều chỉnh mình thôi! Hơn nữa khi bạn muốn đối xử tốt và khéo léo với ai đó thì bạn cần phải cảm thấy quý mến họ thật sự, chứ ko phải chỉ là khéo giả tạo cho qua chuyện, những cái gì giả tạo chả bền được lâu đâu. Tự tin lên! Có thể đến 1 ngày bạn cũng sẽ được chính những người mà bạn đang ngưỡng mộ khen là 'biết cách cư xử, thik thế!'.
    Quá tuổi ký mấy cái chữ nhố nhăng kia rôi...

svBK's Newbie Avatar của didau_vedau

Xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình!
    To ellie mình có rất nhiều bạn thân, trước kia thì toàn là con trai thôi còn bây giờ có vài bạn nữ thân. Mình cũng hay chia sẻ cùng họ.
    To sugintk Ok, mình chỉ tìm sự chia sẻ chứ mình không tìm sư thương cảm trong mọi người.
    To cil mình cũng quan sát nhiều, đọc sách báo nhiều nhưng việc áp dụng chưa mấy kết quả và mình vẫn đang không ngừng làm điều đó..

Quân nhân danh dự Avatar của afoolchild

ringt! vì cuộc sống là sự nỗ lực ko ngừng! hãy mạnh dạn lên, nếu bạn có những người bạn thực sự thì họ sẽ bên bạn và biết cách khuyên bạn ứng xử như thế nào là tốt, đôi khi nó có thể làm bạn phật ý nhưng họ là những người bạn thật sự của bạn cơ mà! vậy thì đừng ngần ngại nhé! chúc thành công
    Đã nồng nàn, đã hoá đá, đã lặng im
    Đã xây xước, đã lịm mình khao khát
    Bùng cháy thế để nhận vào bỏng rát
    Ôm một đời không hết những tàn tro

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi didau_vedau
    Mình là một con người ít nói, nhút nhát, tự ti và rất thiếu tự tin.Mình biết những cái đó là không tốt, mình đã cố thay đổi nhưng dường như là rất khó. Cũng vì như thế mà có những lúc mình trở nên nhu nhươc, muốn nói mà không thành lời, muốn làm mà không dám làm. Ai có cách gì hay hoặc biết ở đâu dạy về văn hóa giao tiếp, ứng xử, giúp tự tin , giảm tự ti xin cho mình biết. Mình xin chân thành cảm ơn!
    Ah, hay đóng tiền vô Tâm Việt mà học. :2) Hoặc nếu không muốn tốn xiền thì đến chỗ tớ, tớ dạy cho, free hoàn toàn.:100:
    Em xin điểm chỉ...

HUT's Engineer Avatar của pokhun

Vậy thì vô lý nhể??
    Ít nói <==== nguyên nhân là do ko tự tin...
    vậy ko tự tin <===== Nguyên nhân do đâu???
    Tìm được đúng bệnh thì có thuốc đặc hiệu!!!
    Không trường nào dạy về giao tiếp, ứng xử hay và jỏi như trường đời. Va chạm nhiều trong xã hội sẽ giúp con người ta cứng cỏi hơn...
    Good luck!!!
    Đời rất dở...

... nhưng đôi khi vẫn phải niềm nở!!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề