User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Các môn kỹ thuật tại học kỳ 4 ! HELP HELP !

svBK's Member Avatar của daulauxanh

Icon4 Các môn kỹ thuật tại học kỳ 4 ! HELP HELP !

Kính chào các bậc tiền bối đã đi trước . Hiện tại em là một mem của ngành hoá K49 , học kỳ 4 này bọn em phải học toàn những môn ..hic .. không bít phải làm sao ! Em xin điểm sơ qua cho các bác xem nha !
    1 - Hoá Công ( Mr Cử dạy )
    2 - Hoá lý
    3 - Kỹ Thuật Điện Tử ( Mr Nguyễn Viết Nguyên )
    4 - Kỹ Thuật Điện ( Thầy Sơn )
    5 - Cơ lý thuyết
    6 - Kỹ Thuật Nhiệt ( Mr Đinh Văn Hiền hic.. dạy siêu chuối )
    7 - Eng.

Xin hỏi có bác nào đã vượt ngon lành cho tụi em chút kinh nghiệm , bởi một số môn chả hiểu gì VD: KTĐT hay hoá công chẳng hạn ! Lại còn kỹ thuật nhiệt nữa chứ . không bít phải làm seo nữa . Mong các bậc tiền bối dành chút thời gian nha !

HUT's Student Avatar của mythanh

"kính chào" em!
    vậy ra bây giờ điều chỉnh lại 1 số vấn đề thì thầy Cử lại quay lại dạy khoa Hoá ah. kể ra mấy chú khoa TP của mình từ K48 về sau lại may mắn hơn dân khoa Hoá roài. amen!!!
    Muốn học qua tốt mấy môn này hả? Có 2 môn bạn phải lưu ý học ngay từ bây giờ là Hoá công và KT Nhiệt. KT Nhiệt tuy đc mang sách vở vào phòng thi nhưng nếu k học từ bây giờ thì vẫn rụng nhiều lắm. Riêng Hoá công của thầy Cử thì càng phải học ngay lúc này. Thầy Cử có đặc điểm biết rất nhiều nhưng mà thầy lại giảng cho SV đôi khi lung tung mỗi chỗ 1 tẹo lắm. Và càng cuối kỳ thì lượng kiến thức đc dạy theo kiểu chạy đua (kiểu cháy giáo án). và do môn hoá công là thi vấn đáp nên ko những học theo những gì thầy Cử dạy thì cũng phải học thêm trong sách nữa. Bộ môn Hoá công có 1 điểm là mỗi ng dạy sv 1 kiểu. nếu gặp thầy Cử hỏi thi thì sẽ phải trả lời theo những gì trong vở ghi, còn thầy cô khác như thầy Bin thì lại phải trong sách. Nói chung là cứ học tất đi, ko có giới hạn đâu nếu k muốn nói là lượng kiến thức hoá công rất nhiều.
    Hoà lý bạn k nói là ai dạy thì chịu k khuyên đc. nhưng mà hoá lý vì k có tài liệu nên thầy cô dạy sao thì cứ y sì trong vở + thí nghiệm mà học.
    riêng cơ lý thuyết thì chịu khó làm bài tập lớn cẩn thận vào. đề thi có 2 câu btập và dạng ra giống bài tập lớn/
    môn TA thì đại cương bạn học ntn, giờ lại học nthế.
    KT Điện tử thì chịu khó làm bài tập, đặc biệt là mấy chương cuối về mạch 0,1 ấy. và IC nữa.
    riêng môn KT Điện cũng thi trắc nghiệm nhưng mà chỉ cần học trên lớp bài nào hiểu bài đấy là cuối kỳ thi qua ngon ngay.
    Còn 1 điểm lưu ý bạn, đó là 2 môn Hoá công và KT Nhiệt có 1 số phần học khá giống nhau, chính vì thế rất dễ nhầm vì mỗi môn có 1 số quy ước khác nhau. do đó cần phải thật lưu ý k đi thi dễ sai lắm đấy.

Xin lưu ý đây là cách mà từ K47 về trước vẫn học, thi và đạt kquả rất ổn. Nhưng từ K48 đến sau này, liệu các thầy có định cải cách gì hay ko thì cũng chịu. vậy nên nếu có làm sao thì làm ơn đừng có oán tui là được ^^
    Chúc bạn học tốt.
    Hãy cười với cuộc sống , cuộc sống sẽ nhe răng lại với bạn :biggrin:

HUT's Student Avatar của Tom

Quote Nguyên văn bởi daulauxanh
    Kính chào các bậc tiền bối đã đi trước . Hiện tại em là một mem của ngành hoá K49 , học kỳ 4 này bọn em phải học toàn những môn ..hic .. không bít phải làm sao ! Em xin điểm sơ qua cho các bác xem nha !
    1 - Hoá Công ( Mr Cử dạy )
    2 - Hoá lý
    3 - Kỹ Thuật Điện Tử ( Mr Nguyễn Viết Nguyên )
    4 - Kỹ Thuật Điện ( Thầy Sơn )
    5 - Cơ lý thuyết
    6 - Kỹ Thuật Nhiệt ( Mr Đinh Văn Hiền hic.. dạy siêu chuối )
    7 - Eng.

Xin hỏi có bác nào đã vượt ngon lành cho tụi em chút kinh nghiệm , bởi một số môn chả hiểu gì VD: KTĐT hay hoá công chẳng hạn ! Lại còn kỹ thuật nhiệt nữa chứ . không bít phải làm seo nữa . Mong các bậc tiền bối dành chút thời gian nha !
    Chỉ có KT nhiệt và hóa công là khó.
    Kinh nghiệm để vượt qua: học thật nhiều, đừng tính học ít mà qua nha
    I'm just the shadow of the man I used to be.

svBK's Member Avatar của daulauxanh

Quote Nguyên văn bởi mythanh
    Hoà lý bạn k nói là ai dạy thì chịu k khuyên đc. nhưng mà hoá lý vì k có tài liệu nên thầy cô dạy sao thì cứ y sì trong vở + thí nghiệm mà học.
    Chị à , éc mà chị hay anh thế nhở ? Nick nè thì chắc là chị rồi ! Hóa lý có cái cô đang có baby trong bụng đó cộng với nhìn bề ngoài trẻ trẻ tóc ngắn , nhưng giảng bài thì nói cực bé ... trời ơi ! ! !
    Khổ lắm , học hóa lý mà cứ như ru ngủ ấy à ......

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề