User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Níu kéo một tình yêu!

Độc Thân Bang Hội Avatar của nguoiyeudau

Mặc định Níu kéo một tình yêu!

Níu kéo một tình yêu!

Những đêm mất ngủ, cắn chặt môi ứa máu vì sợ đứa em thức giấc. Tôi thực sự sợ hãi những viên thuốc ngủ màu trắng kia, tôi đã trở nên chai lì với chúng, chúng làm giấc mơ của tôi thêm hoảng loạn.

Đêm nào tôi cũng mơ thấy anh, anh lạnh lùng và xa lánh, tim tôi đang hối thúc tôi mãnh liệt là phải níu kéo lấy tình yêu này. Tôi không thể thiếu anh ấy được, cứ nghĩ đến mất anh ấy là tôi nhức nhối trong người, muốn cắn xé, cào cấu tim gan.

Tôi chỉ nghĩ đến chuyện huỷ hoại bản thân cho thôi day dứt. Các bạn tôi xót tôi nên không ủng hộ tôi trong việc níu kéo. Tôi thấy mình càng tủi thân và cô độc, không ai có thể sẻ chia lúc này, họ nói rằng: "Cần gì cái thằng ấy. Con trai chết hết rồi sao?".

Tôi đau đớn lòng khi nghe những lời tương tự vì họ không cần anh ấy nhưng tôi cần anh ấy biết bao. Chính tôi mới là người trong cuộc, tôi hiểu anh ấy hơn ai hết.

Tôi nghĩ như vậy có phải là tôi đang bị điên không? Cuộc sống này đang thử thách tôi, thử thách lòng kiên trì của tôi, lấy đi của tôi mất lòng tự trọng rồi chỉ vì không muốn mất anh ấy.

Chúng tôi đã đến với nhau không toan tính, như sự sắp đặt của định mệnh, chúng tôi gặp và yêu nhau cũng đã gần 2 năm trời, không bao giờ to tiếng hay giận dỗi lấy một lời. Chúng tôi hiểu nhau, tôn trọng nhau và biết cảm thông cho nhau đến mức người ngoài cũng thấy lạ.

Tôi hết sức tin tưởng vào tình yêu này và cả hai đều tự nguyện trao gửi cho nhau tất cả, giữa chúng tôi không còn bất cứ một giới hạn nào nữa và chỉ còn đi đến hôn nhân là trọn vẹn một tình yêu.

Nhưng không ai biết đến chữ ngờ. Chúng tôi đã ân hận vì trước khi đến với nhau không nghĩ đến những tình huống như bây giờ để mối quan hệ đi quá giới hạn rồi thì mọi sự gần như đã muộn, làm cho cả 2 cùng khổ đau vò xé.

Tôi hơn anh 1 tuổi, cả 2 cũng đều đã bước vào tuổi hôn nhân. Gia đình tôi có ý muốn tôi ổn định và tôi cũng muốn như vậy, nhưng tôi biết yêu anh có nghĩa là phải đợi chờ. Anh cũng đã tâm sự với tôi những khó khăn hiện tại khiến anh chưa thể nghĩ đến chuyện hôn nhân. Tôi chấp nhận đợi chờ anh nhưng anh lại không muốn tôi phải đợi chờ lâu. Anh vừa làm vừa học thêm, thời gian của anh rất kẹt, anh là người luôn có chí hướng phấn đấu, mục tiêu của anh đề ra rất cao. Anh nói rằng anh muốn cha mẹ, dòng họ tự hào về anh. Mối quan hệ dòng tộc phức tạp, mẹ anh kỹ tính, anh nói rằng tôi cả nghĩ, yếu đuối nên không thể phù hợp với gia đình anh, một gia đình truyền thống và tính anh cũng có phần gia trưởng. Anh sợ sẽ không thể mang lại hạnh phúc cho tôi sau này nên đã mở cho tôi một con đường.

Anh nói rằng anh muốn giải phóng cho tôi để đến với một người khác có thể mang lại hạnh phúc cho tôi. Anh cũng nói tính chất công việc của anh sau này sẽ đi công tác xa hoặc có thể đi nước ngoài vài năm, anh sợ tôi không thể đợi và anh thì không thể lúc nào cũng ở bên tôi để mà che chở và gánh đỡ cho tôi trách nhiệm gia đình dâu con trong nhà anh. Tôi đã nghĩ rằng tất cả những lời nói ấy chỉ là những lời biện hộ cho việc anh muốn quay lưng lai với tôi.

Nhưng khi bình tĩnh trở lại và suy xét mọi thái độ của anh. Qua hành động của anh tôi biết rằng anh vẫn còn yêu tôi và cũng đau đớn không kém gì tôi khi phải nói lời chia tay này. Có thể anh mặc cảm về bản thân anh chăng? Có thể anh chưa đủ tự tin vào bản thân trong tương lai? Tôi càng yêu anh hơn, yêu một cách mù quáng. Tôi đã nuốt hết những đớn đau và nước mắt vào trong, gạt hết lòng tự trọng để hỏi han anh, gửi mail cho anh với vẻ lạc quan giả tạo để anh yên lòng và có như vậy tôi mới được gặp lại anh và ở bên anh.

Khi tức giận tôi đã nhắc đến hận thù và nói rằng không bao giờ gặp lại anh nữa, nhưng bản chất tôi không cho phép tôi làm như vậy, tôi cần anh lắm, tôi phải làm sao bây giờ để cho anh nghĩ lại và trở về bên tôi, xin hãy chia sẻ cùng tôi những lúc này. Tôi xin cảm ơn nhiều.

HUT's Engineer Avatar của ANTZ

Tớ ko biết bảo bạn làm thế nào để anh chàng kia nghĩ lại và trở về bên bạn cả.Nhưng tớ nghĩ là cố gắng sống thật tốt vào, sống vị tha hơn, nghĩ cho mình càng nhiều thì hình như càng đau khổ.
    Tớ nghĩ một người nào đó mà chỉ vì mấy lí do như gia đình ngăn cản, lí do sự nghiệp mà phải chia tay với người yêu thì cũng chẳng nên luyến tiếc làm gì một người thiếu bản lĩnh và thành ý.
    Một chàng trai mà không có khả năng thuyết phục gia đình mình hay khắc phục một chút khó khăn trong hiện tại, để đến được với người mình yêu thì làm sao bảo vệ được gia đình của mình sau này chứ, chẳng nên luyến tiếc làm gì bạn ạ.

HUT's Master Avatar của nhiepphong84

Mình cũng không biết nói với bạn như thế nào nữa,nhưng mình cũng giống như bạn trai của bạn.Tuy còn rất yêu người yêu của mình nhưng minh vẫn phải xa cô ấy,vì bọn mình không hợp nhau về cả tính cách lẫn tuổi tác,cô ấy kô thể đợi mình lâu thế được,nếu làm thế sẽ mất đi tuổi thanh xuân của cô ấy,như thế mình thấy rất có lỗi...và còn rất nhìu vấn đề khác nữa.Tuy mới đầu mình biết cô ấy sẽ đau khổ lắm,nhưng nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua thôi bạn à.Bạn hãy làm con người độ lượng,hãy coi anh ấy như la một người bạn tốt của mình ....đừng giận hờn anh ấy làm chi.Vì mình nghĩ anh ấy cung giống như mình chỉ luôn muốn tốt cho người mình yêu mà thôi(trời mà câu chuyện của bạn sao giống của mình thế,bạn có phải là.... bạn gái của mình kô đấy hehe nếu thế thì hay đây)
    ĐỘI TRỜI ĐẠP ĐẤT TA SỐNG HIÊN NGANG GIỮA ĐỜI

Venus-piggy:D Avatar của queen_83

Níu kéo làm gì? Cái gương vỡ rồi thì đem vứt bỏ đi thôi. Nếu mang về chắp ghép thì dù có dùng loại keo gì gắn lại cũng sẽ có những vết rạn nứt. Tiếc làm gì phải ko?
    Còn T.Y ư? khi yêu đừng quá yêu, đừng quá tin...
    NGười ta muốn say goodbye thì có hàng trăm ngàn lí do mà, cái lí do gì thì cuối cùng cũng là muốn tốt cho em, vì hạnh phúc của em sau này, a ko thể mang lại hạnh phúc cho e ... toàn những lời ngụy biện, mình ghét nhất tụi con trai kiểu đó. NÓi thẳng ra cho xong còn bằy đặt cái trò đạo đức. NÓi cho xong rồi chứ có bao giờ để ý xem mình đã làm tổn thương người ta như thế nào? đã làm cho người ta ra nông nỗi nào? đó là yêu? là lo cho người ta ? ---> ngụy biện vớ vẩn.

svBK's Newbie Avatar của Sang Real

Bớt nóng chị ơi.
    Em cũng đang muốn bỏ người yêu đây. Nếu cảm thấy ở cạnh nhau chỉ làm cho nhau khó chịu thì thà chia tay còn hơn, giống như "cái chết nhân đạo" ấy mà, có nơi fản đối, có nơi lại tán đồng. Ghét nhất cái kiểu miễn cưỡng để hợp thức hóa mối quan hệ trong mắt thiên hạ, loanh quanh mãi có giải quyết được gì nào? Đàn bà là rất hay cay cú không đâu mấy cái vụ chia ly đấy, anh em ga lăng thì cho chị em cơ hội nói chia tay trước vậy.
    Nothing to remeber, so Nothing to forget!

HUT's Engineer Avatar của écho_loves_narcis

Cái này trên mục tâm sự của vnexpress mà

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

ngốc nghếch quá.hik (đang tự nói mình)
    Vẫn biết trời xanh là mãi mãi
    Mà sao nghe nhói ở trong tim...

Venus-piggy:D Avatar của queen_83

Quote Nguyên văn bởi Sang Real

Bớt nóng chị ơi.
    Em cũng đang muốn bỏ người yêu đây. Nếu cảm thấy ở cạnh nhau chỉ làm cho nhau khó chịu thì thà chia tay còn hơn, giống như "cái chết nhân đạo" ấy mà, có nơi fản đối, có nơi lại tán đồng. Ghét nhất cái kiểu miễn cưỡng để hợp thức hóa mối quan hệ trong mắt thiên hạ, loanh quanh mãi có giải quyết được gì nào? Đàn bà là rất hay cay cú không đâu mấy cái vụ chia ly đấy, anh em ga lăng thì cho chị em cơ hội nói chia tay trước vậy.
    ôi doài ơi. Nóng gì đâu. Chị chỉ muốn nói tới tụi con trai đạo đức giả thôi. Đúng là yêu đương làm cái gì cho mệt người. Ra trường đi làm vớ luôn 1 anh rồi 3 tháng sau cưới luôn---> thế là xong. Chứ tìm hiểu làm cái gì nhiều? <---- hiểu nhau quá khó sống chung

HUT's Engineer Avatar của Jig

Quote Nguyên văn bởi queen_83
    ôi doài ơi. Nóng gì đâu. Chị chỉ muốn nói tới tụi con trai đạo đức giả thôi. Đúng là yêu đương làm cái gì cho mệt người. Ra trường đi làm vớ luôn 1 anh rồi 3 tháng sau cưới luôn---> thế là xong. Chứ tìm hiểu làm cái gì nhiều? <---- hiểu nhau quá khó sống chung
    >>> Em fục bà chị sát đất, yêu một fát 3 tháng cưới, chóng vánh quá, nghe như kỉu cưới vội không sợ ế ấy nhờ...
    Hiểu nhau thì mới sống chung được chứ, không thì sớm muộn gì cũng fát hiện ra những điểm không hòa hợp >>> tan đàn xẻ nghé. Sướng gì!
    Em xin điểm chỉ...

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Quote Nguyên văn bởi queen_83
    Oạch ... em có đọc nhầm không ấy nhỉ ...
    Chết chết .. tư tưởng thế này thì hỏng hết .. anh em ta đi cầm cưa công cốc roài ... :biggrin: :biggrin: :biggrin:

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề