User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Học ĐTVT tại Canada

binhjuventus
    Guest

Mặc định Học ĐTVT tại Canada

Thôi thì mấy anh em sưu tầm thông tin post lên đây nhé, hệ thống giáo dục tại Canada thế nào? Các vùng miền khác nhau thế nào và có yêu cầu gì đặc biệt. Mò mẫm học bổng sang bên đó ra làm sao?

Chúng ta chia sẻ thông tin nhé?

Tiện hỏi mọi người, mình định viết thư hỏi GS Huynh Huu Tue, bên ĐH Laval để hỏi một số thông tin nhưng khi vào trang web của ĐH này, tớ tìm mãi mà kô thấy thông tin của GS ở đâu (trang perso của GS trên site của trường cũng unreachable). Thứ hai là, môn học mà trước kia giáo sư phụ trách thì nay đã lại là người khác, kô hiểu GS còn dạy ở trường ĐH Laval kô? Hay sang trường khác? hoặc về VN dạy tại ĐH CN theo chương trình trao đổi?

Ủy viên Trung Ương box Thảo Luận Avatar của Trien Chieu

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Thôi thì mấy anh em sưu tầm thông tin post lên đây nhé, hệ thống giáo dục tại Canada thế nào? Các vùng miền khác nhau thế nào và có yêu cầu gì đặc biệt. Mò mẫm học bổng sang bên đó ra làm sao?

Tiện hỏi mọi người, mình định viết thư hỏi GS Huynh Huu Tue, bên ĐH Laval để hỏi một số thông tin nhưng khi vào trang web của ĐH này, tớ tìm mãi mà kô thấy thông tin của GS ở đâu (trang perso của GS trên site của trường cũng unreachable). Thứ hai là, môn học mà trước kia giáo sư phụ trách thì nay đã lại là người khác, kô hiểu GS còn dạy ở trường ĐH Laval kô? Hay sang trường khác? hoặc về VN dạy tại ĐH CN theo chương trình trao đổi?
    Làm gì mà lọ mọ lên đây, tối qua chat thì chả nói năng gì cả
    Anh nói qua những gì anh biết nhé. Hệ thống giáo dục của Canada
    gần giống kiểu Mỹ (hầu hết cái của nợ gì của bọn Ca này đều bị ảnh hưởng của Mỹ) nhưng có 1 điểm khác đó là hầu hết các University của Ca đều do chính phủ bảo trợ nên chất lượng được đảm bảo, không "thượng vàng, hạ cám" như Mỹ.
    Về độ nổi tiếng thì các trường Ca có thể nói là không bằng được Mỹ nhưng cũng có những trường rất được...
    Để xin học bổng thì contact trực tiếp với GS xin ông ấy tiền, còn nếu không xin học bổng của trường, và hình như khối pháp ngữ có học bổng cho dân VN hay sao ấy, Bình tìm hiểu thử xem.
    Thầy Tuệ thì có khi sang thẳng trường Quốc gia gặp thầy xem
    Nam nhi vị hiển công danh trái
    Tu thính nhân gian thuyết Vũ Hầu

svBK's Member

Giáo sư Tuệ hiện đang là trưởng bộ môn Xử lý thông tin, khoa ĐTVT, trường Đại học Công nghệ, Đại học Quốc gia. Điện thoại: 7549271 hoặc đến nhà G2, 144 Xuân thuỷ hỏi.

binhjuventus
    Guest

hị hị, em cũng nghĩ bác Tuệ bác kô còn ở CA nữa vì mò mãi có ra cái gì đâu

Hix, sáng nay lên cty, em gật gù một lúc thế nào lại mò ra mấy trường bên CA, phương án phòng thân thôi bác ạ vì em vẫn pro-EU.

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Bác Tuệ về hẳn VN làm việc rồi, nếu có ở Can thì cũng về hưu rồi. Chú có xin Can thì có bác Lê Ngọc Thọ đấy, gõ Google ra ngay.

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Bác Tuệ về hẳn VN làm việc rồi, nếu có ở Can thì cũng về hưu rồi. Chú có xin Can thì có bác Lê Ngọc Thọ đấy, gõ Google ra ngay.
    Tính ra ở Can này thì khá nhiều người Việt là Prof đấy bác ạ, bác Thọ thì bác ấy chuyên về Wireless nên có khi chả hợp với anh Bình nhà mình...vả lại vào cái trường McGrill đấy cũng khó phết. Top 10 thế giới, nhưng mà trường này như cái trường dòng ấy,ECE cũng không mạnh lắm...
    Bình thử xem mấy trường khối Pháp ngữ xem, xem đê, có khi anh mày lại được chuyến du lịch miễn phí cũng nên

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi Trien Chieu
    Top 10 thế giới, nhưng mà trường này như cái trường dòng ấy,ECE cũng không mạnh lắm...
    Bác giương các bảng xếp hạng nào nói cái trường McGrill này Top 10 thế giới em xem nào

binhjuventus
    Guest

Đính chính hộ bác Triển Chiêu, McGill đứng đầu CA nhưng kô lọt vào Top 10 thế giới.

Nguồn:
    http://www.csis.hku.hk/~tse/topten.html

Hí hí, Ecole Polytechnique đứng ở thứ 10 cơ ạ, phải mỗi tội, em chả dám với tới nó

Đính chính hộ bác Triển Chiêu, McGill đứng đầu CA nhưng kô lọt vào Top 10 thế giới.

Nguồn:
    http://www.csis.hku.hk/~tse/topten.html

Hí hí, Ecole Polytechnique đứng ở thứ 10 cơ ạ, phải mỗi tội, em chả dám với tới nó
    Hì, top 20 thì phải, hôm đó hình như viết nhầm, mà cái này cũng láo, cái trường Saskatchewan làm sao hơn được trường anh được mà vào Top 10

HUT's Student Avatar của franklamparden

Hic hic nhìn mấy trường mà mình thèm quá. Mình chỉ mong được vào một trường nào đó ở EURO thôi chứ top ten gì chứ. Nhìn mấy trường ở in UK mà phát thèm. Các bác giỏi thiệt đó. Trình của mình hichic đau buồn.
    Lần sửa cuối bởi franklamparden; 12-03-2006 lúc 12:16 AM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề