User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 43

Chủ đề: các bác giới thiệu qua với em về khoa ĐT này đc kô

svBK's Member Avatar của nch_87825

Mặc định các bác giới thiệu qua với em về khoa ĐT này đc kô

Em đang là sinh viên K50 sau kì 1 thì em cũng thấy khoai khoái cái khoa Điện tử viễn thông này. Là các sinh viên của khoa các bác có thể giới thiệu wa với em về cái khoa này kô . Cụ thể là: học hành có vất vả kô, nội dung học có hay kô, ra trường liệu có nhiều cơ hội kô, các phong trào hoạt động của khoa có sôi nổi kô......Hy vọng sự chỉ bảo của các bác sẽ làm cho lựa chọn phân ngành của em trở nên đúng đắn. Xin cảm ơn các bác.

binhjuventus
    Guest

Thứ nhất, theo tớ, cái này thì hình như khoa sẽ có một buổi "marketing" thì phải, cậu nên chú ý nghe nhé.

Thứ hai, theo tớ cậu hỏi K47 và K48 thì sẽ ngon nhất vì 2 khoá này nằm ở buổi giao thời của khoa. Trước kia, khoa ta đào tạo theo mô hình của Liên xô cũ, thì nay khoa ta đào tạo theo Mô hình của Mỹ.
    Theo tớ được biết thì khoa soạn nội dung môn học trên cơ sở open courseware của MIT, nên sẽ rất cập nhật (ít nhất là so với khoá bọn tớ).

Thứ ba, tớ chỉ xin mạo muội nói một số thông tin để cậu biết.
    Theo tớ được biết, khoa ĐTVT về mặt phong trào luôn luôn thuộc hàng mạnh ở Bách khoa, do đó nếu cậu vào ĐTVT thì sẽ yên tâm về khoản phong trào đoàn hội của khoa (Điển hình gần đây là CLB SV NCKH của khoa).
    Về mặt nội dung môn học, cũng theo thông tin tớ được biết thì đã cải cách nhiều theo hướng tập trung và chuyên môn hơn. Ưu điểm tớ cho là nổi bật nhất của khoa ta đó là khả năng bao quát rất lớn một không gian kiến thức rất rộng từ CNTT, Mạng, Viễn thông, Điều khiển, tự động hoá đến đo lường. Đây là một trong những điểm mạnh mà sau này ra trường là rất có ích cho các cậu khi xin việc tuy nhiên, đây cũng là điểm yếu của SV ĐTVT khi ra trường.
    Về mặt học tập, Khoa nào cũng vất vả nếu muốn học thành tài, kô riêng gì khoa ĐTVT. Đã vào ĐHBK thì phải xác định là vất vả rồi. Tuy nhiên, SV khoa ĐTVT lại rất cởi mở vì thế cậu có thể học hỏi kinh nghiệm học tập lẫn thi cử của các anh khoá trước, thậm chí ngay cả các GV trẻ trong khoa cũng được.
    Cơ hội việc làm của KS ĐHBK nói chung là rất lớn và nhìn chung là không có tình trạng thất nghiệp mà chỉ có tình trạng ở nhà học ngoại ngữ để tìm đường cứu nước thôi :biggrin:. Tất nhiên KS ngành ĐTVT cũng thế.

Phác thảo vài điểm mà người ta vẫn gọi là tích cực của Khoa ĐTVT. Còn những điểm đối lập, mỗi người một ý kiến. Trên quan điểm của tớ, cậu nghe cũng nên chọn lọc, và cũng phải biết tự thích nghi với hoàn cảnh để tồn tại

HUT's Student Avatar của Sói Xám

Học hành vất vả, tất nhiên rồi, khoa nào chẳng thế. Nội dung học, hay dở tuỳ từng thầy dạy và tuỳ từng người cảm nhân, và cũng tuỳ theo mục đích của cậu là học để làm gì, học để lấy điểm cao hay/và học để lấy kiến thức. Cơ hội khi ra trường cũng thế, tùy vào nỗ lực từng cá nhân.
    Còn các vấn đề khác thì cứ chịu khó tìm hiểu trong mấy topic thảo luận chung về tình hình trong khoa, hay và dở đều có cả. Chịu khó tìm hiểu và đưa ra lựa chọn đúng đắn. Good luck.

HUT's Student Avatar của ông trùm

bác BÌNH nói thế nào ấy chứ bọn em học theo chương trình cải cách nhức hết cả đầu cái j cũng mới,giảm số tiết mà lượng vẫn thế,thi thì cái gì cũng mới,chẳng biết đâu mà lần,có "sướng"được tí nào đâu .Còn về việc làm sau này thì vẫn khối anh thất,hoặc làm trái ngành nghế đấy thôi,nói chung là phải tự thân vận động cố gắng hết mình.Còn đối với các em K50,khoa sẽ có một buổi "tọa đàm" giới thiệu về khoa.

Tiền không có
    Tình không có
    Ngồi trong xó
    Nhục như ..

HUT's Student Avatar của WTDOng

ngày 27/02/2006 sẽ có buổi giới thiệu ngành nghề cho K50
    Từ K48 trở đi, chương trình học của khoa mình theo trường MIT (Masachuset của Mỹ (ko biết có viết đúng chính tả ko nữa)) nên học cũng khá vất vả. Nhưng có thêm 1 số môn mới và có vẻ hay hơn K47
    K47 vẫn học theo kiểu cũ nên nhàn hơn
    Các K mới vào khoa Điện tử có nhiều điều kiện hơn các K khác về nhiều mặt, vì có thêm CLB NCKH, có BKF và rất nhiều người nhiệt tình giúp đỡ
    hehe, vào Khoa điện tử và chịu khó học hỏi thì tiến nhanh lắm
    Cố gắng hết mình, thành công sẽ tới:41:

svBK's Member Avatar của death_angle

tôi thấy khoa diện tử giờ là nhất .học rộng, kiến thức cũng khá cập nhật . nói chung la tuyệt

svBK's Member Avatar của TheHaNoi

Quote Nguyên văn bởi death_angle
    tôi thấy khoa diện tử giờ là nhất .học rộng, kiến thức cũng khá cập nhật . nói chung la tuyệt
    Ọe! chú em hơi bị ảo tưởng quá đấy,đọc lại xem các vi tiền bối phân tích như thế nào. ..........Học DTVT ra xin việc đc hơn 1T là niềm mơ ước của SV K48 đó:biggrin:

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi TheHaNoi
    Ọe! chú em hơi bị ảo tưởng quá đấy,đọc lại xem các vi tiền bối phân tích như thế nào. ..........Học DTVT ra xin việc đc hơn 1T là niềm mơ ước của SV K48 đó:biggrin:
    Em cứ học đi, tốt nghiệp rồi xin đi làm, em sẽ thấy, câu nói của em kô đúng với thời điểm hiện tại đâu!

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Suốt ngày so với chả sánh ngành nghề, không thấy chán à, không thích học thì thôi, học rồi mà không làm được việc hay không xin được việc thì tự trách mình là kém, mơ với chả ước, cứ ngồi đấy thì có mà "ngủ mơ".

HUT's Student Avatar của WTDOng

Cậu nói thế nào đấy, 1T, điều đó có phải nói là điều sỉ nhục của anh em DTVT chúng ta không, Tôi nghĩ tùy vào năng lực của bạn mà tiền lương của bạn sẽ tương xứng với mức đấy.:51:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề