User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/12 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 114

Chủ đề: Học ĐTVT ra làm về network?

svBK's Member Avatar của FideLong

HUT's Student Avatar của nightmare0222

Bác ơi cho em hỏi cái, kì thi điều kiện để học ở đó có khó o ?
    mà nếu mình tự học rồi đến đó thi thì có ổn o ?
    có khả năng đỗ o ?

HUT's Student Avatar của cold_stone

Quote Nguyên văn bởi nightmare0222
    Bác ơi cho em hỏi cái, kì thi điều kiện để học ở đó có khó o ?
    mà nếu mình tự học rồi đến đó thi thì có ổn o ?
    có khả năng đỗ o ?
    Kì thi điều kiện thì không khó đối với những sinh viên như anh em mình.Thi về tư duy logic với tiếng anh là chủ yếu, nếu trình độ tiếng anh khá rồi thì ok, còn không khá cũng chẳng sao nhưng mà vất vả cho mình khi học trên lớp tại giáo trình bằng tiếng anh cả mà. Còn nếu có trình độ đủ để thi thì chú chịu một khoản lệ phí thi là đương nhiên được thi thôi . Chúc thành công :41: :41:
    With good reason to frown !

Úi giời ơi Avatar của mahout

Toàn dành cho các bác nhà giàu. Kiếm đâu ra mấy nghìn đô mà học lên ccnp cơ chứ
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

HUT's Student Avatar của cold_stone

Kiếm cái CCNA cũng đủ cho mình tiêu xài rùi .Đâu cần lên CCNP.....:2) :2) :2) :2) .Còn nếu có điều kiện mà lên CCNP thì nhất rùi...:41: :41: :41: :41:

HUT's Student Avatar của nightmare0222

Các bác thấy trung tâm BKNA nhà mình học thế nào ?
    Có ai học ở đó cho em biết chút ít được o?
    Tại em đang băn khoăn giữa hai chỗ đó. Chết thế đấy mà em đang cần đăng kí nhanh cho kip đợt khuyến mại.Hiii

CCNA bây giờ ra ngoài cũng dần mất giá rồi. Có quá nhiều người có. Đang dần phổ cập như cái bằng đại học rồi.

HUT's Student

Thực ra bây giờ học CCNA như đang là cái mốt, người người học CCNA, nhà nhà học CCNA. Nhưng cũng không phải là ít những người học CCNA xong rồi bỏ không, không dùng đến. Thật là phí. Tui nghĩ, bây giờ học hệ thống các chứng chỉ của Juniper có khi lại là một hướng đi hay ( JNCIA, JNCIS, JNCIP. JNCIE). Hiện nay, Juniper đang mở thị trường tại Việt Nam, chính vì vậy đi tắt đón đầu lại là một giải pháp không tồi. Trước kia, thị trường của Juniper nhắm tới là Telco. Nhưng trong thời gian gần đây họ đã nhắm vào thị trường Enterprise và dự báo trong thời gian tới, thị phần của Juniper tại Việt Nam sẽ tăng lên đáng kể. Cho nên anh em có khi nên chuyển hướng sang đi học các chứng chỉ của Juniper đi là vừa, cơ hội lại có nhiều.
    Lần sửa cuối bởi Mapu; 13-02-2006 lúc 02:06 PM

HUT's Student

Một tấm bằng tốt nghiệp hoành tráng, ngoại ngữ tốt, kỹ năng tư duy và giao tiếp tốt, nó sẽ đảm bảo cho bạn một công việc tốt và khả năng phát triển. Các chứng chỉ là rất tốt cho nhưng người học thực sự cho công việc mình sẽ làm nhưng sẽ lãng phí nếu như bạn học xong vứt đấy. Trong công việc sẽ không có khái niệm "chứng chỉ hợp mốt", đừng học theo mốt mà hãy học những cái cần.

Quote Nguyên văn bởi mxktl
    Một tấm bằng tốt nghiệp hoành tráng, ngoại ngữ tốt, kỹ năng tư duy và giao tiếp tốt, nó sẽ đảm bảo cho bạn một công việc tốt và khả năng phát triển. Các chứng chỉ là rất tốt cho nhưng người học thực sự cho công việc mình sẽ làm nhưng sẽ lãng phí nếu như bạn học xong vứt đấy. Trong công việc sẽ không có khái niệm "chứng chỉ hợp mốt", đừng học theo mốt mà hãy học những cái cần.
    Đúng là đừng học theo mốt, nhưng mà bạn nói thế cũng chưa đủ.
    Bằng tốt nghiệp hoành tráng là thế nào??? Bằng đại học bây giờ chỉ trưng ra khi xin vào công ty nhà nước. Như ở cơ quan mình, rất nhiều người (xếp của mình) không có bằng đại học.
    Ngoại ngữ tốt: rất đúng
    Nhưng 2 cái còn lại thì khó đánh giá lắm. Giữa một rừng người nộp hồ sơ như thế, anh nào có chứng chỉ quốc tế vẫn thắng thế.
    Hic, mình cũng đang cày một cái chứng chỉ. Khó nhăn răng, dưng mà ko có thì mời em ngược. (Xin vào nhà nước thì không có xiền đi chùa lễ phật)
    Hic, không biết đến đời con cháu mình có kiếm được tiền bằng chỗ tiền anh BT Dũng đánh bạc trong 1 ngày không?:biggrin: :biggrin:

+ Trả lời chủ đề
Trang 2/12 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề