User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Đề cử giải OSCAR lần thứ 78

  1. #1
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định Đề cử giải OSCAR lần thứ 78


    GIẢI THƯỞNG ĐIỆN ẢNH
    CỦA VIỆN HÀN LÂM ĐIỆN ẢNH - KHOA HỌC - NGHỆ THUẬT HOA KỲ LẦN THỨ 78 - CÁC ĐỀ CỬ
    (Lễ trao giải Oscar sẽ diễn ra vào ngày 05 tháng 03 năm 2006)


    PHIM HAY NHẤT


    ĐỀ CỬ:
    1. BROCKBACK MOUNTAIN



    2. CAPOTE

    http://clk.about.com/?zi=1/XJ&sdn=mo...apote_high.ram



    3. CRASH



    4. GOOD NIGHT AND GOOD LUCK



    5. MUNICH



    6. Batman Begins



    7. Charlie And The Chocolate Factory



    8. The Chronicles Of Narnia: The Lion, The Witch And The Wardrobe



    9. Cinderella Man



    10. The Constant Gardener



    11. Harry Potter And The Goblet Of Fire



    12. A History Of Violence



    13. Hustle & Flow



    14. King Kong



    15. March Of The Penguins



    16. Memoirs Of A Geisha



    17. Mrs. Henderson Presents



    18. The New World



    19. North Country



    20. Paradise Now









    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 12-02-2006 lúc 12:19 PM
    Thầy muốn đi... bước nữa. Thằng Lúa, con Ngô, thằng Khoai, con Sắn, thằng Nhất, con Định, thằng Được, con Mùa, ý chúng mày thế nào? Trình bày thầy nghe xem.



    Tha thứ là sự trả thù vinh quang nhất
    Khinh bỉ là sự trả thù tế nhị nhất

  2. #2
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    21. Syriana



    22. Tim Burton's Corpse Bride



    23. Transamerica


    24. Tsotsi



    25. Walk The Line



    26. Wallace & Gromit In The Curse Of The Were-Rabbit



    27. Match Point



    28. Pride & Prejudice

    ------------------------------------------------------------------



    ĐẠO DIỄN XUẤT SẮC NHẤT



    ĐỀ CỬ

    1. ANG LEE với BROKEBACK MOUNTAIN



    2. BENNETT MILLER với CAPOTE



    3. GEOGRE CLOONEY với GOOD NIGHT AND GOOD LUCK



    4. PAUL HAGGIS với CRASH



    5. STEVEN SPIELLBERG với MUNICH



    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 02-02-2006 lúc 08:03 PM

  3. #3
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    NAM DIỄN VIÊN CHÍNH XUẤT SẮC NHẤT



    ĐỀ CỬ

    DAVID STRATHAIRN trong GOOD NIGHT AND GOOD LUCK với vai EDWARD R. MURROW




    HEATH LEDGER trong BROKEBACK MOUNTAIN với vai ENNIS DEL MAR




    JOAQUIN PHOENIX trong WALK IN THE LINE với vai JOHN D. CASH




    PHILLIP SEYMOUR HOFFMAN trong CAPOTE với vai TRUMAN CAPOTE




    TERRENCE HOWARD trong HUSTLE & FLOW với vai DJAY


    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 02-02-2006 lúc 01:21 PM

  4. #4
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    NỮ DIÊN VIÊN CHÍNH XUẤT SẮC NHẤT


    ĐỀ CỬ


    1. CHARLIZE THERON trong NOURTH COUNTRY với vai JOSEY AIMES




    2. FELICITY HUFFMAN trong TRANSAMERICA với vai BREE




    3. JUDI DENCH trong MRS. HENDERSON PRESENTS với vai LAURA HENDERSON



    4. KEIRA KNIGHTLEY trong PRIDE AND PREJUDICE với vai ELIZABETH BENNET



    5. REESE WHITHERSPOON trong WALK THE LINE với vai JUNE CARTER



    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 02-02-2006 lúc 01:23 PM

  5. #5
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    NAM DIỄN VIÊN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT


    ĐỀ CỬ

    1. GEOGRE CLOONEY trong SYRIANA với vai BOB BARNES




    2. JACK GYLLENHAAL trong BROKEBACK MOUNTAIN với vai JACK TWIST




    3. MATT DILLON trong CRASH với vai OFFICER RYAN




    4. PAUL GIAMATTI trong CINDERELLA MAN trong vai JOE GOULD




    5. WILLIAM HURT trong A HISTORY OF VIOLENCE với vai RICHIE CUSACK



    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 02-02-2006 lúc 01:24 PM

  6. #6
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    NỮ DIỄN VIÊN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT


    ĐỀ CỬ


    1. AMY ADAMS trong JUNEBUD với vai ASHLEY



    2. KATHERINE KEENER trong CAPOTE với vai HARPER LEE



    3. FRANCES MCDORMAND trong NOUTRTH COUNTRY với vai GLORY



    4. MICHELLE WILLIAMS trong BROKEBACK MOUNTAIN với vai ALMA



    5. RACHEL WEISZ trong THE CONSTANT GARDENER với vai TESSA QUAYLE


    Lần sửa cuối bởi ngư tiều canh mục; 02-02-2006 lúc 01:25 PM

  7. #7
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    Trong những bộ phim và các khuôn mặt đạo diễn cũng các diễn viên trên, bộ phim nào, đạo diễn nào và diễn viên nào được vinh dự cầm tường vàng OSCAR, chúng ta hay chờ xem.

  8. #8
    HUT's Engineer Avatar của ngư tiều canh mục
    Tham gia ngày
    Nov 2005
    Bài gửi
    569

    Mặc định

    Ngoài những đề cử trên, còn có các đề cử:


    Best Adapted Screenplay
    Josh Olson A History of Violence
    Larry McMurtry and Diana Ossana Brokeback Mountain
    Dan Futterman Capote
    Jeffrey Caine The Constant Gardener
    Tony Kushner and Eric Roth Munich



    Best Film Editing
    Mike Hill and Dan Hanley Cinderella Man
    Claire Simpson The Constant Gardener
    Hughes Winborne Crash
    Michael Kahn Munich
    Michael McCusker Walk the Line



    Best Documentary Feature
    March of the Penguins
    Darwin's Nightmare
    Enron: The Smartest Guys in the Room
    Murderball
    Street Fight



    Achievement in Costume Design
    Gabriella Pescucci Charlie & the Chocolate Factory
    Colleen Atwood Memoirs of a Geisha
    Sandy Powell Mrs. Henderson Presents
    Jacqueline Durran Pride and Prejudice
    Arianne Phillips Walk the Line


    Achievement in Makeup
    Howard Berger and Tami Lane The Chronicles of Narnia: The Lion, The Witch and The Wardrobe
    David Leroy Anderson and Lance Anderson Cinderella Man
    Dave Elsey and Nikki Gooley Star Wars: Episode III - Revenge of the Sith


    Best Animated Feature Film
    Wallace & Gromit: The Curse of the Were-Rabbit
    Tim Burton's Corpse Bride
    Howl's Moving Castle


    Best Visual Effects
    Dean Wright, Bill Westenhofer, Jim Berney and Scott Farrar The Chronicles of Narnia: The Lion, The Witch and The Wardrobe
    Joe Letteri, Brian Van't Hul, Christian Rivers and Richard Taylor King Kong


    Best Live-Action Short Film
    Ausreisser (The Runaway)
    Cashback
    The Last Farm
    Our Time Is Up
    Six Shooter


    Best Animated Short Film
    Badgered
    The Moon and the Son: An Imagined Conversation
    The Mysterious Geographic Explorations of Jasper Morello
    9
    One Man Band


    Best Original Screenplay
    Stephen Gaghan Syriana
    Paul Haggis and Robert Moresco Crash
    George Clooney and Grant Heslov Good Night, And Good Luck.
    Woody Allen Match Point
    Noah Baumbach The Squid and the Whale


    Best Foreign-Language Film
    Paradise Now (Palestine)
    Joyeux Noel (France)
    Tsotsi (South Africa)
    Sophie Scholl: The Final Days (Germany)
    Don't Tell (Italy)


    Best Original Song
    'In the Deep' - Music by Kathleen 'Bird' York and Michael Becker; Lyrics by Kathleen 'Bird' York Crash
    'Hard Out Here for a Pimp' - Music & Lyrics by Jordan Houston, Cedric Coleman and Paul Beauregard Hustle & Flow
    'Travelin' Thru' - Music & Lyrics by Dolly Parton Transamerica


    Best Original Score
    John Williams Memoirs of a Geisha
    Gustavo Santaolalla Brokeback Mountain
    Alberto Iglesias The Constant Gardener
    Dario Marianelli Pride and Prejudice
    John Williams Munich


    Best Documentary Short
    The Death of Kevin Carter: Casualty of the Bang Bang Club
    God Sleeps in Rwanda
    The Mushroom Club
    A Note of Triumph: The Golden Age of Norman Corwin


    Achievement in Sound Editing
    Richard King War of the Worlds
    Mike Hopkins and Ethan Van der Ryn King Kong
    Wylie Stateman Memoirs of a Geisha


    Achievement in Sound Mixing
    Christopher Boyes, Michael Semanick, Michael Hedges and Hammond Peek King Kong
    Terry Porter, Dean A. Zupancic and Tony Johnson The Chronicles of Narnia: The Lion, The Witch and The Wardrobe
    Kevin O'Connell, Greg P. Russell, Rick Kline and John Pritchett Memoirs of a Geisha
    Paul Massey, D.M. Hemphill and Peter F. Kurland Walk the Line
    Andy Nelson, Anna Behlmer and Ronald Judkins War of the Worlds


    Achievement in Cinematography
    Wally Pfister Batman Begins
    Rodrigo Prieto Brokeback Mountain
    Robert Elswit Good Night, And Good Luck.
    Dion Beebe Memoirs of a Geisha
    Emmanuel Lubezki The New World


    Best Art Direction
    Art Direction: Jim Bissell; Set Decoration: Jan Pascale Good Night, And Good Luck.
    Art Direction: Stuart Craig; Set Decoration: Stephenie McMillan Harry Potter and the Goblet of Fire
    Art Direction: Grant Major; Set Decoration: Dan Hennah and Simon Bright King Kong
    Art Direction: John Myhre; Set Decoration: Gretchen Rau Memoirs of a Geisha
    Art Direction: Sarah Greenwood; Set Decoration: Katie Spencer Pride and Prejudice
    Lần sửa cuối bởi khannhachboa; 01-02-2006 lúc 11:07 PM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề

Users Browsing this Thread

Hiện có 1 người đọc bài này. (0 thành viên và 1 khách)

Chủ đề tương tự

  1. Đạo diễn xuất sắc nhất của giải Oscar
    Gửi bởi chutichhtcbk trong mục Thời trang & Điện ảnh
    Trả lời: 79
    Bài cuối: 09-02-2006, 07:27 PM
  2. Nữ diễn viên xuất sắc nhất của giải OSCAR
    Gửi bởi ngư tiều canh mục trong mục Thời trang & Điện ảnh
    Trả lời: 9
    Bài cuối: 05-02-2006, 12:40 PM
  3. Nam diễn viên xuất sắc nhất của OSCAR
    Gửi bởi ngư tiều canh mục trong mục Thời trang & Điện ảnh
    Trả lời: 9
    Bài cuối: 04-02-2006, 04:50 PM
  4. Có thể bạn chưa biết vè giải Oscar
    Gửi bởi chutichhtcbk trong mục Thời trang & Điện ảnh
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 26-05-2005, 04:18 PM

Từ khóa (Tag) của chủ đề này

Quyền viết bài

  • Bạn không thể gửi chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi file đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của mình


About svBK.VN

    Bách Khoa Forum - Diễn đàn thảo luận chung của sinh viên ĐH Bách Khoa Hà Nội. Nơi giao lưu giữa sinh viên - cựu sinh viên - giảng viên của trường.

Follow us on

Twitter Facebook youtube