User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 70

Chủ đề: Hãy giúp K50 chọn khoa!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Hãy giúp K50 chọn khoa!

Đến tháng 4 này là K50 chúng em sẽ phải cầm bút điền vào tờ giấy đăng ký khoa phân ngành. Thế mà những thông tin cụ thể về các khoa thì chúng em lại cực kỳ lơ mơ con gà tơ, chủ yếu có được là nhờ đi hỏi những đàn anh khóa trước. Khi mới vào BKF mục đích đầu tiên là để tìm hiểu cụ thể về thông tin các khoa, ngành. Bây giờ vào box của các khoa đọc nhiều rồi mà vẫn chưa được rõ cho lắm.
    Vậy xin mọi người, tất cả mọi sinh viên khóa trên hãy giúp đỡ cho K50, thế hệ BK nhỏ nhất trường này có được sự lựa chọn đúng đắn.
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 28-01-2006 lúc 08:11 PM

Em xin được hỏi các anh chị khóa trên một câu hỏi:
    Nghe nói kể từ K47 trở đi, ngành CƠ TIN thuộc khoa CƠ KHÍ đổi tên thành CƠ ĐIỆN TỬ. Với tên gọi của khoa như vậy chắc là khi vào sẽ học về: cơ khí, điện tử, tin học, lập trình... Thế mà em lại được biết anh Hồ Vĩnh Hoàng của đội robot BKCT không hề được học 1 tí gì về điện tử nhưng anh ấy đã tự học lấy và vẫn tự thiết kế được phần điện cho robot. Vậy chẳng lẽ ngành này không dạy sinh viên kiến thức về điện hay sao? Tên của ngành là CƠ ĐIỆN TỬ cơ mà.

svBK's Newbie

Icon7

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Đến tháng 4 này là K50 chúng em sẽ phải cầm bút điền vào tờ giấy đăng ký khoa phân ngành. Thế mà những thông tin cụ thể về các khoa thì chúng em lại cực kỳ lơ mơ con gà tơ, chủ yếu có được là nhờ đi hỏi những đàn anh khóa trước. Khi mới vào BKF mục đích đầu tiên là để tìm hiểu cụ thể về thông tin các khoa, ngành. Bây giờ vào box của các khoa đọc nhiều rồi mà vẫn chưa được rõ cho lắm.
    Vậy xin mọi người, tất cả mọi sinh viên khóa trên hãy giúp đỡ cho K50, thế hệ BK nhỏ nhất trường này có được sự lựa chọn đúng đắn.
    Chào bạn!
    Mình cũng vừa qua kỳ phân khoa như bạn.mình thấy nó khá căng thẳng nếu bạn muốn vào nghành Tự Động Hóa:7,3 (K49) 7,33 (K48)
    Bạn cứ cố gắng học tốt nếu được khoảng tử 7,0 trở lên bạn có thể vào bất kỳ khoa nào bạn muốn.tuy vậy mỗi năm điểm phân khoa có khác nhau.
    Còn về nghành cơ điện tử bạn hỏi mình chưa hiểu rõ lắm nhưng đó là một nghành mới ở trường ta và đó đàng là xu hướng đầu tư của chính phủ trong tương lai gần.
    Để tham khiảo thêm bạn vào trang :
    www.mechatronics-vietnam.com
    để tìm hiểu thêm hoặc hỏi các anh khóa trên có nhiều thông tin hơn mình sẽ giúp giải đáp thắc mắc của bạn.

Chúc bạn ăn tết vui vẻ và có một năm học đạt kết quả cao.

SV Khoa Điện

Nhưng vấn đề là không phải ai cũng được tổng kết trên 7,0 mà kể cả nếu có thì cũng vẫn phải tìm hiểu về khoa mà mình sẽ vào. Khoa điện và khoa Cơ khí cụ thể học về những gì vậy?
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 28-01-2006 lúc 08:46 PM

Quân nhân danh dự

sự lựa chọn dựa trên sở thích của bạn, còn như bạn hỏi thì chung chung quá. Khoa điện thì đương nhiên học về điện là chủ yếu rồi, cơ khí thì chắc chắn phải có máy móc rồi. Cứ trình bày nguyện vọng rồi anh em giúp cho

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Sở thích chú này là robo tàu bò,vậy chú vào vào tự động hóa đi.
    .

svBK's Newbie Avatar của liebeskummer

Các anh ơi, tổng kết mà khoảng xấp xỉ 6.5 thì nên chọn khoa nào cho an toàn ạ?(Tất nhiên ko phải các khoa ko có điểm sàn)

HUT's Student Avatar của cold_stone

Quote Nguyên văn bởi liebeskummer
    Các anh ơi, tổng kết mà khoảng xấp xỉ 6.5 thì nên chọn khoa nào cho an toàn ạ?(Tất nhiên ko phải các khoa ko có điểm sàn)
    Tổng kết như vậy thì nói chung cũng có thể vào khoa điện tử được rùi đó, vẫn còn một số khoa nữa vẫn có thể vào được. Chú tìm hiểu và xác định cho mình một hướng đi đúng đắn nhé.Chúc chú thành công
    With good reason to frown !

Em nghe anh Cold_stone nói khoa ĐTVT không phân ngành dựa vào điểm phẩy, chỉ cần đủ điểm vào khoa là có thể vào học ở ngành nào cũng được. Chỉ có riêng ngành điện tử y sinh là phân ngành theo nguyện vọng. Các anh có thể nói rõ hơn về việc phân ngành, cách thức phân ngành khi vào khoa ĐTVT không?
    Xin nói thật rõ vào, chi tiết vào, càng nhiều càng tốt bởi vì em đang chẳng biết một cái gì hết.

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Hung.LQ

khi mình vào BK là mình đã xác định sẽ vào khoa gì,phẩy khoa đó như nào rùi,chứ kô phải băn khoăn thắc mắc nữa.Nói chung,khoa mình chọn nó kô lấy phẩy phân khoa nên cũng kô áp lực lắm,dù đầu ra có vẻ hơi khó

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề