User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Thắc mắc tý

svBK's Member Avatar của ductrungvn

Mặc định Thắc mắc tý

Chào các bác admin!!
    Các bác cho em ý kiến chút.
    Em thấy bi giờ khi vào hầu hết các diễn đàn, sử dụng chức năng private message rất tiện. Ở các diễn đàn khác, khi 1 thành viên có thư mới thì khi bắt đầu vào diễn đàn, lập tức có 1 cửa sổ thông báo cho thành viên đó biết.
    Nhưng trong diễn đàn của anh em BK nhà mình thì ko thấy có chức năng đấy. Nhiều lúc nhắn tin cho mọi người trên này đến hàng tuần mới thấy có thư trả lời (mặc dù người ta vẫn lên diễn đàn đều, chỉ vì là ko để ý cái mục con con bên góc phải thì sẽ ko bít là mình có thư mới). Lắm lúc cần trả lời gấp mà ko biết làm thế nào???
    Ý kiến ý kò tý, có gì ko phải mong các bác bỏ quá :biggrin:

Quân Nhân Danh Dự Avatar của Nothingtoforget

Quote Nguyên văn bởi ductrungvn
    Chào các bác admin!!
    Các bác cho em ý kiến chút.
    Em thấy bi giờ khi vào hầu hết các diễn đàn, sử dụng chức năng private message rất tiện. Ở các diễn đàn khác, khi 1 thành viên có thư mới thì khi bắt đầu vào diễn đàn, lập tức có 1 cửa sổ thông báo cho thành viên đó biết.
    Nhưng trong diễn đàn của anh em BK nhà mình thì ko thấy có chức năng đấy. Nhiều lúc nhắn tin cho mọi người trên này đến hàng tuần mới thấy có thư trả lời (mặc dù người ta vẫn lên diễn đàn đều, chỉ vì là ko để ý cái mục con con bên góc phải thì sẽ ko bít là mình có thư mới). Lắm lúc cần trả lời gấp mà ko biết làm thế nào???
    Ý kiến ý kò tý, có gì ko phải mong các bác bỏ quá :biggrin:
    Đồng chí xem lại cái IE có block Popup không nhé. Chức năng này lúc nào chả có. Nếu IE mà block thì phai mở ra mới thấy cái dòng thông báo khi mới vào.

svBK's Member Avatar của ductrungvn

Nếu thía thì sory
    Hic nhưng sao tui vào các forum khác ko bị như thế, nó vẫn báo mà.
    Cơ mà chỉnh cái block Popup thế nào

Quân Nhân Danh Dự Avatar của truong87bk

Mặc định Cần có sự phân loại

Thưa mọi người, đa số sinh viên Bách Khoa của chúng ta đều đọc tiếng Anh không được tốt. Vì vậy em có ý kiến là chúng ta nên phân loại sách trong thư viện ra làm 2 loại: Tiếng Anh và tiếng Việt như thế sẽ tiện hơn. Có những lúc download tài liệu xong mở ra xem thì lại thấy toàn tiếng Anh, ai mà đọc được. Nếu nói về sách tiếng Anh thì em đây có cả đống có khi gần trăm quyển. Nhưng chúng ta nên chú trọng tập trung vào tài liệu tiếng Việt thì sẽ tốt hơn. Những tài liệu lập trình bình thường đọc tiếng Việt đã đủ mệt rồi bây giờ còn chơi quả tiếng Anh nữa thì chết!

Quote Nguyên văn bởi truong87bk
    Thưa mọi người, đa số sinh viên Bách Khoa của chúng ta đều đọc tiếng Anh không được tốt. Vì vậy em có ý kiến là chúng ta nên phân loại sách trong thư viện ra làm 2 loại: Tiếng Anh và tiếng Việt như thế sẽ tiện hơn. Có những lúc download tài liệu xong mở ra xem thì lại thấy toàn tiếng Anh, ai mà đọc được. Nếu nói về sách tiếng Anh thì em đây có cả đống có khi gần trăm quyển. Nhưng chúng ta nên chú trọng tập trung vào tài liệu tiếng Việt thì sẽ tốt hơn. Những tài liệu lập trình bình thường đọc tiếng Việt đã đủ mệt rồi bây giờ còn chơi quả tiếng Anh nữa thì chết!
    đa số sinh viên Bách Khoa của chúng ta đều đọc tiếng Anh
    Thông tin này lấy từ đâu thế. Chứ mới năm 1 thì chưa đọc quen là đúng rồi. Hỏi mấy chứ năm thứ 3, thứ 4 xem, đọc ve vé cả đấy. Mà muốn biết tài liệu TA or TV thì chỉ cần nhìn tiêu đề quyển sách là biết ngày còn gì. Ghi chú thêm là khoảng 80% sách trong bklib là tiếng anh -> Học TA dần là vừa đi

Sao mọi người siêu quá vậy? Bái phục, đúng là em còn phải học nhiều. Vậy thì những tài liệu không download được trong bklib có phải là do vụ mất dữ liệu hôm trước không vậy?
    Lần sửa cuối bởi truong87bk; 29-01-2006 lúc 02:17 PM

Sao mọi người siêu quá vậy? Bái phục, bái phục, đúng là em còn phải học nhiều. Vậy thì những tài liệu không download được trong bklib có phải là do vụ mất dữ liệu hôm trước không vậy?
    Tất cả tài liệu trên bklib về lý thuyết là phải download được. Cái link nào hỏng chú report lại để tớ check. Mất dữ liệu hôm trước không hề liên quan.
    Thế nhé, tìm hiểu kỹ trước khi hỏi và tránh những câu hỏi chung chung...

HUT's Student Avatar của cold_stone

Sai lầm . một suy nghĩ vẫn rất còn nông cạn. Kể ra thì cũng không trách được chú, tại vì chú chỉ mới học năm thứ nhất. Khi chú học lên các năm học tiếp theo lúc đó chú mới hiểu được hết tầm quan trọng của tiếng anh tại lúc đó tài liệu tiếng việt sẽ không còn đủ cho yêu cầu về kiến thức của chú nữa rùi.Còn về những môn học về lập trình càng cần phải đọc bằng tiếng anh nhiều hơn vì tài liệu tiếng anh mới sát được với những gì chú cần tìm hiểu. Thông thường khi các tác giả dịch từ tiếng anh ra tiếng việt đã sửa thông tin theo tầm hiểu biết của họ nên khi sách đến với chúng ta có thể làm cho chúng ta không hiểu được những gì tác giả cần nói đến. Do vậy chú cần học tiếng anh ngay từ bây giờ đi nhé . Chúc chú thành công ...hehehehhehe:2)
    With good reason to frown !

Quân Nhân Danh Dự

Những tài liệu lập trình bình thường đọc tiếng Việt đã đủ mệt rồi bây giờ còn chơi quả tiếng Anh nữa thì chết!
    Trong các loại sách tin tiếng Anh thì sách dạy lập trình là đọc dễ nhất đấy. Vớ phải mấy cuốn về thuật toán hay hệ điều hành thì...2 2
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

BKF cần phải có một phần giới thiệu về những quy định post bài cho những thành viên mới vào. Những người mới lúc đầu thường post bài không đúng chủ đề hoặc spam bài lung tung (giống em hồi trước quá). Có thể lấy ngay ví dụ là hôm nay có thành viên mới là ke_thich_dua đã vào trong box "Khoa điện" post phát 3 bài liền rồi bị treo luôn nick, sau đó anh ấy chẳng hiểu tại sao mình không thể post bài được nữa.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề