User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: F-Soft làm về hệ thống nhúng

svBK's Member

Mặc định F-Soft làm về hệ thống nhúng

Các bác ở đây cho em hỏi F-soft có làm về hệ thống nhúng? mà từ nhúng ở đây có ý nghĩa gì nhỉ?..F-soft sắp tới còn định làm sang cả điện tử nữa. Có bác nào có thôgn tin gì không nhỉ? với cả anh em SV ĐTVT muốn thực tập ở đó thì có dễ không? hay lại IQ,GMAT mới tuyển nhỉ?

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi teleman
    Các bác ở đây cho em hỏi F-soft có làm về hệ thống nhúng? mà từ nhúng ở đây có ý nghĩa gì nhỉ?..F-soft sắp tới còn định làm sang cả điện tử nữa. Có bác nào có thôgn tin gì không nhỉ? với cả anh em SV ĐTVT muốn thực tập ở đó thì có dễ không? hay lại IQ,GMAT mới tuyển nhỉ?
    Tớ cũng có nghe nói, nhưng hình như mới chỉ bắt đầu thôi, các sếp vẫn đang mò mẫm tìm hướng đi.
    Thi vào fsoft thì không phân biệt sinh viên ngành nào cả, thi đầu vào cứ IQ, GMAT và tiếng Anh thôi, cũng không khó, BK làm ở đó nhiều nên họ cũng đánh giá cao SVBK.
    www.openandfree.org <--Blog for C/C++/Unix subjects

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Hệ nhúng = Hardware + OS (Simple or Advance)

Chú muốn tìm hiểu cái này thì liên lạc với The Fool đang làm về Emb Sys cho FPT tại Anh

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi teleman
    Về hệ nhúng thì chắc là hỏi Stanley thì rõ nhất, đang làm on-site bên Anh. Cách đây 2 tuần, F-Soft có gọi phỏng vấn tớ, họ có kế hoạch về một nhóm viết driver (cái này hay nhưng khó vật), phải mỗi tội, lương thì thấp (2.8M/tháng thì phải) nhưng bổng thì khá cao (thấy anh em bảo thế). Cái bổng nó lại tùy thuộc năng lực cá nhân, giỏi thì nhiều còn bình thường thì chắc thu nhập cũng khoảng 60-70M/năm (Đấy là tớ tính theo thông tin mọi người cho). Tớ thì không vào làm ở FPT nên chịu, không rõ, cứ hỏi Stanley là rõ nhất!

FPT dạo này bành trướng mạnh lắm, nếu các cậu thích thì nên vào đó làm. Môi trường cũng được, mà thu nhập thì không phải thấp. Nhìn chung, tùy khuynh hướng thôi, nhưng quả thật theo ý kiến riêng của tớ, nếu gắn bó lâu dài với FPT chỉ trên phương diện kỹ thuật thì tớ nghĩ không phải là sự lựa chọn hoàn hảo
    Lần sửa cuối bởi binhjuventus; 04-01-2006 lúc 12:56 AM

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Tớ cũng có nghe nói, nhưng hình như mới chỉ bắt đầu thôi, các sếp vẫn đang mò mẫm tìm hướng đi.
    Thi vào fsoft thì không phân biệt sinh viên ngành nào cả, thi đầu vào cứ IQ, GMAT và tiếng Anh thôi, cũng không khó, BK làm ở đó nhiều nên họ cũng đánh giá cao SVBK.
    Cao thế nào thì tớ cũng không rõ, họ bảo SV tốt nghiệp loại giỏi ở BK (vào loại hiếm có khó tìm) mà chỉ trả có 2.8M/tháng (khoảng 180US$/tháng) thì không gọi là trọng dụng nhân tài. Dẫu sao, FPT có triết lý kinh doanh riêng của họ, ai phù hợp và có quyết tâm thì sẽ thăng tiến rất nhanh trong môi trường này!

svBK's Member

Hệ thống nhúng hiện đang rất phát triển ở Việt Nam. Theo đó, 3 hướng phát triển chính của VINASA trong 5 năm tới sẽ là :
    * Game online
    * Embeded System
    * ERP ( Enterprise Resourse Planning )
    tuy nhiên theo đánh giá của mọi người thì năm 2006 sẽ là năm của ERP và hiện giờ tại Việt Nam FPT đang dẫn đầu về ERP.
    Trong FPT không chỉ có F_Soft là có xây dựng và phát triển phần mềm, ngoài ra còn có các công ty như FIS No.5, FSS... nên bạn có thể tham khảo thêm nhiều địa chỉ khác

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

FPT dẫn đầu về ERP là dẫn cái gì, vừa đọc vụ FPT đã ăn cắp hình ảnh game VLTK của Vinagame rồi còn "cãi láo", bó tay.

Hi hi, yên tâm FPT sẽ take care cái ES nhưng mà là Embbeded PC -> Lại FSoft

Stanley Ipkiss Avatar của The Fool

Quote Nguyên văn bởi nothingtolose
    Hi hi, yên tâm FPT sẽ take care cái ES nhưng mà là Embbeded PC -> Lại FSoft
    Em cũng đoán thế. :biggrin:

ERP em cũng chỉ biết khái niệm, cũng chẳng rõ mô tê bên trong thế nào
    Học như nghịch thủy hành châu, bất tiến tất thoái.
    Tâm như bình nguyên mục mã, dị phóng nan truy.

svBK's Newbie Avatar của VBK

Các bác cho em hỏi địa chỉ e-mail của "The fool" đang làm về EmbSys cho FPT bên Anh. Cảm ơn các bác nhiều.

HUT's Student Avatar của WTDOng

Hê hê, anh The Fool chính là Stanley đấy, cậu cứ bám lấy anh í mà hỏi
    Cố gắng hết mình, thành công sẽ tới:41:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề