User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: lặng lẽ phút giao mùa

HUT's Student

Mặc định lặng lẽ phút giao mùa

31/12/2005
    một ngày cuối năm.
    Một năm nữa lại đi qua, lại thêm một tuổi mới. Cảm giác mông lung thật khó tả.
    Sáng nay dậy sớm đi dọc bờ sông Tô Lịch. Lâu rồi không dậy đi bộ buổi sáng. một chút lành lạnh, không khí tết khắp nơi, làm mình rộn ràng và chỉ muốn về nhà cùng bố mẹ.
    Một năm lại đi qua. Nhìn lại để thấy mình chưa làm được gì cho ra hồn. Tình cảm gia đình, bạn bè đều tốt đẹp và toại nguyện, nhưng bản thân thì chán quá.Dự án thì không làm được, NCKH thì không thành công như thầy trò mong đợi. Đôi khi nghĩ về tương lai lại hoảng sợ và rụt rè. Rồi mình sẽ đi về đâu??? chẳng còn xa xôi nữa . Nhiều lúc sợ hãi vì thấy mình vô cảm, có những lúc thơ thẩn lại nghĩ về anh. Một cái bóng không hình, xa xăm...... Có phải hay ở một mình nhiều quá nên người ta đôi lúc khó hòa đồng và quen với cảm giác này không????Nhiều lúc thấy không hiểu nổi chính mình, cứ băn khoăn, thắc mắc những điều chẳng ai giải thích nổi.
    Bốn năm đại học trôi qua thật nhanh. MÌnh đã lớn rồi vậy mà vẫn nhiều lúc suy nghĩ trẻ con không thể chịu nổi.Tiếp xúc nhiều hơn với cuộc sống của người trưởng thành chỉ để cảm thấy sợ hơn vì thất vọng. Tình người trong cuộc sống bây giờ sao thất vọng thế. Sự chân thật, lòng yêu thương nhiều khi còn bị nghi ngờ nữa.Mình cứ ngồi mà suy nghĩ, mà băn khoăn, nhưng có thay đổi được gì đâu. Bạn bè bảo sao không yêu đi thì sẽ khác nhưng có khi cũng chả khác là mấy mà rồi lại đau khổ thì sao????
    Ngày cuối năm thật nhiều cảm xúc. Tổng kết quá khứ để hướng tới tương lai .Mình chỉ muốn cảm ơn những người bạn thật nhiều, những người bạn tốt đã giúp đỡ trong những lúc khó khăn và chia sẻ cùng mình.
    Anyways, life goes on.... Cuộc sống vẫn thật tươi đẹp. Không khí tết tràn ngập. Mùa xuân lại về cùng nhựa sống căng tràn cho vạn vật. Con người mình hôm nay cũng được refresh :41: . Cảm ơn mùa xuân, một không khí khác, một bầu trời khác và một cảm giác khác: không cô đơn, không buồn mà vui vì sẵp được về nhà.
    Cầu chúc mọi người một năm mới an lành và hạnh phúc.
    Mình cũng thật tình cờ tham gia vào một Forum, dù việc đi post bài lung tung, tranh luận lung tung không phải là điều mình thích. Nhưng phải cảm ơn BKF vì mình được cơ hội quan sát từ xa một cộng đồng khá thú vị và được mở mang về nhiều kiến thức mới, được nghe mọi người tranh luận về những vấn đề mình quan tâm và hiểu cuộc sống hơn. Thanks BKF

2. Tớ cảm ơn tranphuong đã chia sẻ.

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Vâng, xin cảm ơn những suy tư và cảm nghĩ rất thực của bạn.

Chúc bạn một năm mới hạnh phúc, an khang thịnh vượng.

Phút giao mùa đã qua, nhưng tấm lòng tri âm của bạn sẽ đọng lại mãi với BKF.

Thay mặt BKFers, một lần nữa, mong bạn đón nhận lời cảm ơn chân thành của chúng tôi
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Love!

Nhìn cái nick tranphuong lại liên tưởng tới 1 người bạn mới quen. Bạn của bạn, ko biết có phải cậu ko?!
    Phút giao thừa lặng lẽ để tôi tưởng niệm lại những gì của quá khứ, gạt bỏ những suy nghĩ vẩn cặn trong đầu tôi. Tìm 1 con số đẹp để cho sự ra đi. Tìm 1 khoảng trống để trải lòng và tìm 1 chút bình yên trong giấc ngủ. Đó là điều tôi muốn trong phút giao thừa lăng lẽ
    Hôm nay có người đã hỏi tôi: cuộc sống là gì? Tôi đã nói : đó là 1 vòng quay định mệnh, và ít nhiều gì đó tôi cũng tin vào định mệnh. Người đó đã nói : cuộc sống là sự lặp đi lặp lại những việc chúng ta cần làm và phải làm. Uh, có lẽ là như vậy.
    Mỗi năm qua đi là lại 1 dấu chấm trên đường đời, trong cuộc sống. Có lẽ đúng là như vậy.
    Phút giao thừa lặng lẽ, chúc bạn và tôi tìm được những cái đích mới trong cuộc sống, tìm được những điểm tựa mới cho cuộc sống.
    cho bạn và cho tôi ...

svBK's Member

03/01/06

Đây không phải là những cảm xúc cuối năm, đây là những cảm xúc đầu năm...
    Ừ nhỉ, một năm đã trôi qua...
    Cuối năm mình đi thanh toán tiền cho cty, đầu năm mới đi lĩnh tiền về, cầm cọc tiền to vật, mấy người công ty nọ cứ đứng ì xèo trêu chọc, nào là đủ tiền rồi làm gì phải đếm, mặc xác bọn họ, mặc dù làm mình hơi lúng túng, hì hục ngồi đếm lại, thiếu mất 1 tờ 50K, may nhé, phù. Năm mới đã cẩn thận hơn rồi.
    1 năm trôi qua mình đã làm được những gì, chẳng làm được gì cả, lãng phí thời gian, có những thời điểm sống không có mục đích, thậm chí có mục đích nhưng lại không cố gắng để thực hiện, nghĩ lại thấy mình hình như chỉ tồn tại thôi, chứ không phải là sống, ừ thì mình tốt thật đấy, nhưng vẫn có cái kiểu sống vô trách nhiệm với bản thân mình, không nguyên tắc...
    4 năm ĐH trôi qua, mình lại sống vật vờ, bố mẹ lo đến bạc tóc vì công việc của con cái, cũng thương bố mẹ lắm, nhưng mình thật tệ hại, chẳng chịu cố gắng, chẳng chịu phấn đấu.
    Cũng chẳng phải là quá muộn để thấy mình đang sống vô trách nhiệm với bản thân, ừ, cố gắng đấy, chắc chắn sẽ bị trầy xước, sẽ bị vấp váp, nhưng vẫn phải gắng, mình vẫn còn nhiều điều phải gắng lắm, tất cả bây giờ mới chỉ là bắt đầu thôi, đừng có sợ, rồi mình sẽ làm được thật tốt thôi. Cuộc sống không đơn giản như mình vẫn tưởng, nhưng có va vấp thì mới có trưởng thành. Cuộc sống thật tệ hại nếu không có mục đích lẫn niềm tin, hãy cứ vững tin nhé.
    1 năm trôi qua cũng có những niềm vui, những nỗi buồn...
    Lắm lúc cũng thấy hụt hẫng và cô đơn, cuộc sống sô bồ, con người thì giả dối và hời hợt, lắm lúc cảm thấy sợ hãi và chống chếnh, nhưng vẫn tin lắm vào sự chân tình và lòng yêu thương, điều này chẳng bao giờ mất đi với mình cả, ừ, mà rồi sẽ có 1 ngày đẹp giời nàm đó tình yêu sẽ đến với mình thôi
    Đang nghe " tết tết tết đến rồi.." lại thấy không khí mùa xuân đang tràn về, vẫn cảm thấy háo hức và rạo rực như ngày còn bé tẹo.
    Năm mới, nhất định mình phải khác...
    Mình cũng lớn rồi, sống sao cho tương xứng với tuổi tác 1 chút, đừng có trẻ con mãi thế
    Cho dù chắc chắn còn rất nhiều khó khăn đang chờ đón mình, nhưng phải gắng lên, mình chẳng dễ bị khuất phục đâu mà
    Cám ơn những người bạn đã luôn lắng nghe và chia sẻ cùng mình, cám ơn tất cả, cám ơn cả những người đã giúp mình nhận ra đã đến lúc mình phải thay đổi chính bản thân mình, vâng xin cảm ơn....
    Thôi, iem làm việc tiếp đây,hehhehe
    Miễn quote bài iem nhé
    Lần sửa cuối bởi now_and_forever; 03-01-2006 lúc 03:55 PM

6. Tớ cảm ơn now_and_forever đã chia sẻ.

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi khannhachboa
    Vâng, xin cảm ơn những suy tư và cảm nghĩ rất thực của bạn.

Chúc bạn một năm mới hạnh phúc, an khang thịnh vượng.

Phút giao mùa đã qua, nhưng tấm lòng tri âm của bạn sẽ đọng lại mãi với BKF.

Thay mặt BKFers, một lần nữa, mong bạn đón nhận lời cảm ơn chân thành của chúng tôi
    Especially thanks KHANNHACBOA for your lovely words . I just wanna wish the same to you.
    Cả tuần nay không lên mạng, không ngờ bài viết được Khan reply với những lời"ưu ái" thế.Tớ thấy rất vui vì sự thân thiện của BKF :biggrin:
    To Venus: : Ấy là con gái Sp hả? Suýt nữa thì bọn mình là đồng nghiệp đấy.:2) . Tớ rất tiếc đã rẽ ngã khác, nhưng nghề giáo rất cao quý. Mong đằng ấy là một cô giáo tốt, nhân hậu và yêu thương học sinh:p
    Lần sửa cuối bởi tranphuong; 06-01-2006 lúc 09:55 AM

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề