User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 37

Chủ đề: Đề tài cho K46

HUT's Student Avatar của love_of_my_life

Icon4 Đề tài cho K46

Tui đang làm đồ án tốt nghiệp nhưng đang rất bí khoản đề tài và ý tưởng về networking.
    Anh em có thể cho tui vài lời khuyên ko .

thank u .

svBK's Newbie Avatar của trungkien

Thằng này giống mình thế , nhưng các anh ơi có đề tài gì về networking mà không phải lập trình không . Dân điện tử mình ngại lập trình lắm.

svBK's Newbie Avatar của cockcock

Mấy giờ rồi mà các chú còn hỏi xin đề tài?
    Có xin cho K47 thi xin chứ K46 giờ này chưa có đề tài thì chỉ còn nước ra chợ đồ án làm cái cho nhanh!:2)

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Quote Nguyên văn bởi trungkien
    Thằng này giống mình thế , nhưng các anh ơi có đề tài gì về networking mà không phải lập trình không . Dân điện tử mình ngại lập trình lắm.
    Thiếu gì

- So sánh IPv4 và v6
    - Nghiên cứu 801.1x
    - Nghiên cứu UWB, Wire Max - Wire Bro

Nhưng nói thật mấy cái này toàn đọc dịch thôi

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Thế bác nào có đề tài về Xử Lý Ảnh không vậy , năm nay em định làm về xử lý ảnh , nén ảnh hoặc truyền ảnh gì đó . Cái này thấy cũng ít người làm ở khoa ( theo mình biết ) nhưng năm nay cũng có mấy người cùng làm rồi
    p/s : Bác nào đã từng làm cho em contact với nhé ...thanks !

Chú định xử lí ảnh cho mục đích gì, ảnh động, tĩnh, ảnh y tế hay các loại khác. Định code từ C hay Matlab cho nhanh ...

Nếu về nén thì MPEG, JPEG 2000 -> Học DCT, Modify DCT và Wavelet + sub-band coding + Filter banks

Nếu về nhận dạng thì học : Edge Detection, Motion detetion, Markop hidden model hoặc Fuzzy logic.

Có một cái rất hay chú enjoy không : Auto-focus ~ tìm điểm hoặc 1 vùng trong ảnh mà có hàm focus (độ rõ ràng) là tốt nhất, mô tả kĩ hơn chút nhé, khi chú dịch chuyển máy ảnh số, hoặc mobile có camera số chú thấy lúc đầu ảnh nhòe sau đó rõ dần và sẽ đạt tới giá trị rõ nhất, đó chính là do mC trong máy ảnh số tính toán hàm autofocus và điều chỉnh thấu kính điện tử nhằm đạt được độ rõ nhất (chú ý cái này khác zoom in/out nhé), đại khái là thế đã ...

Làm gì thì làm phải hiểu rõ bộ lọc, tích chập và cách cài đặt, đọc quyển 2 của thầy NQT là có kiến thức tương đối tốt nhưng áp dụng là chuyện khác, đặc biệt là đòi hỏi toán quá nhiều.

Nếu XLA chỉ đơn giản là áp dụng mấy bộ lọc thì không có gì ...

Tớ làm NCKH về image process (không có giải) nhưng lâu quá chắc rơi rụng hết rồi hi hi. Viết ra một cái CT hoàn thiện là tương đối khó đấy.
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 30-12-2005 lúc 10:16 PM

svBK's Newbie

Mình đang cần tài liệu về phân tích lưu lượng mạng ai có có thế up lên cho mọi người nếu ai cần thì có thể dow. Tôi thây có khá nhiều bạn cũng làm đồ án tốt nghiệp về đề tài này mà. Thanks

svBK's Member Avatar của thanhpv

Các anh, chị ơi xin cho em hỏi một chút về cách làm đồ án. Em chưa hiểu là làm thế nào ( Em định làm về Xử lý ảnh). Từ trước đến giờ khi làm bài tập lớn em chỉ có mỗi một phương pháp đi tìm tài liệu dính dáng đến vấn đề đó đọc dịch, hoặc copy của bạn thôi. Chẳng lẽ làm đồ án cũng vậy? Xin cảm ơn nhiều.
    Lần sửa cuối bởi thanhpv; 02-01-2006 lúc 07:20 PM

Tớ recommend cho chú, mặc dù đồ án của tớ cũng chẳng có gì

1. Xác định cụ thể 1 cái cần làm : Chú đã"định" làm xử lí ảnh, vậy phải quyết đi kẻo ko lại tốn time. Tuy nhiên XLA rộng lắm phải chọn 1cái thôi ví dụ compression, detection, or enhancement quality ...

2. Xác định làm xử lí ảnh cho cái gì : XLA chung chung thì rất rộng

3. Tìm tài liệu :
    - Basic textbook
    - Application cụ thể.
    - Open source nếu có
    - Từ mục đích của đồ án lập ra 1 dàn ý : Introduction -> Related work(những cái đã có sẵn) -> Cái mà chú định làm, ưu nhược điểm -> Cở sở Toán cho cái chú làm -> Cài đặt

4. Xác định phương thức cài đặt : từ scrach (C, VC) hay sử dụng các tool để xác nhận phương pháp của mình (Matlab, Photoshop ...)

Đây là cái chung ... hy vọng chú thành công

À tớ giới thiệu cho chú mấy cuốn nhé, có ở thư viện :

1. Fundamental of digital image processing
    2. Algorithm of digital image processing
    3. Image processing (chú cần thì tớ gửi e-book cho)

Good luck

Quân nhân danh dự Avatar của Mr.vulh_bk

Quote Nguyên văn bởi thanhpv
    Các anh, chị ơi xin cho em hỏi một chút về cách làm đồ án. Em chưa hiểu là làm thế nào ( Em định làm về Xử lý ảnh). Từ trước đến giờ khi làm bài tập lớn em chỉ có mỗi một phương pháp đi tìm tài liệu dính dáng đến vấn đề đó đọc dịch, hoặc copy của bạn thôi. Chẳng lẽ làm đồ án cũng vậy? Xin cảm ơn nhiều.
    Mời bạn đọc ở đây :

http://www.svbkol.org/forum/showthre...896#post110896

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề