User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Đề thi cao học ĐTVT thế nào các bác ơi

svBK's Member

Mặc định Đề thi cao học ĐTVT thế nào các bác ơi

Tình hình khoa ta đk thi cao học đông quá, master như lá rụng mùa thu thế này khéo tui cũng phải làm 1 cái.

THi:
    -Eng
    -Toán
    -Môn chuyên ngành: LTMach + XLTH số

15/2 hết hạn nộp đơn
    15/1 bắt đầu ôn, nghe nói học phí ôn gần 1T :-o

Ko biết nếu thi đỗ đc, có cái bằng Ma này có giúp đc gì ko anh em nhỉ

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

He he sợ gì, tớ mua phiếu ôn đi được 1 ngày bán lại cho thằng bạn may mà nó không ép giá mình

Thi 3 môn

- Toán : PT vi phân, tích phân, lý thuyết chuỗi, giới hạn 1-2-3 biến . 10 câu/10 điểm, bét nhất cũng 8 chả cần ôn buổi nào, mượn vở bọn đi ôn với 2 tập toán cao cấp là đủ

- Eng : cái này chắc cũng không khó lắm, điểm thang 100, đề dài, cứ giở soàn soạt mà làm thôi

- Môn chuyên ngành : Cái này mới là vấn đề cứ trên 5 là đỗ chắc. Mạch 6d/ XLSTH 4 điểm, bài cơ bản trong sách. Cố làm hết XLS và thêm 1 ý Bode là xong

Còn cái bằng Ma có giúp gì không ah, nếu ai đã có chỗ làm rồi muốn tăng lương hay lên chức thì túc tắc làm cái Ma buổi tối, như tại chức ấy mà, mỗi tội HP hơi xót. Còn lại thì đi làm đi, học làm gì cho tốn xiền ... Công bằng mà nói 80% "học viên" cao học trình độ không bằng SV đâu, đi thi cũng quay cóp chép mà cũng chả hiểu gì, không phải là não kém mà lấy đâu ra thời gian mà đọc ... Ngoài ra nghe bảo tệ nạn còn hơn so với SV cho nên đồ án Cao học chất lượng thua xa đồ án SV, đọc dịch thôi.

Năm tớ có 400 thí sinh lấy 100 mà cuối cùng có 80 chú trên 5 điểm mạch, 20 suất còn lại là ngoại giao, mà đùa chứ như thầy QT nói đã ra đề dễ thế để cho đủ học viên mà còn trượt, nghe xong buồn cả người .
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 26-12-2005 lúc 08:29 PM

HUT's Student Avatar của langthang

Nghe các bác nói nghe oải nhỉ!
    Em cũng định thi mà kiểu này thì chắc phải xem lại quá!
    Vừa mua hồ sơ xong, trong đó có cả đề cương ôn thi luôn!

svBK's Member

Khổ thế, nếu gọi là học thực sự thì em đã ham, đây chỉ như một bước sưu tầm bằng cấp, đi đâu giơ cái Ma BK ra cũng oai oai, thế mới khổ. Ai đởi bố thằng bạn em, 50 tuổi đầu còn đi thi Ma, cugnx Eng với toán cao cấp, toàn ôn ở quán bia, thế mà cũng 7-8 như ai hehehehe.

Cho em hỏi học phí mỗi kỳ bi nhiêu ạ, học trong 4 kỳ phải ko ? chắc cũng tầm 20TR mất hic hic

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

rẻ thôi mà học ban ngày 600K 1 tháng, còn học ban đêm thì HP thỏa thuận với phòng SDH thường thì gấp rưỡi 900K 1 tháng

svBK's Member

oạch,thế thì die.Những 900k một tháng thì vừa ra trường đi làm có khi h\không đủ tiền đóng học ấy chứ.Bó tay.Mà con bao khoản phải ... nữa.Biết làm sao,chẳng nhẽ lại ngửa cổ ra xin ông bô bà bô a????????????????????????????????????????

HUT's Engineer Avatar của Jig

Thế thì đừng đi học nữa. Hoặc có cách khác là kiếm công việc ất ơ nào đấy làm trong thời gian đi học, gánh hộ mẹ cha 30% học phí. Học sáng bớt được 300K mà.
    Thịnh tính xa quá đấy, liệu chắc gì đã ra được trường?
    Em xin điểm chỉ...

Want to change the world Avatar của Inuyasha

Tương lai, Việt Nam sẽ tiến tới phổ cập Master...
    .

svBK's Newbie

hic,có lẽ tại mình chưa biết nhiều về cái bằng MA!nghe các bác K trê nói mà "oải" quá àh!!Đành chúc cho anh em nào thi thì đỗ đạc để thăng quan tiến chức còn 'tiền học phí cao học và thời gian' xin để em đi ..... thôi!Học cao học xong thì lương có hệ số cao hơn KS rồi nhưng mà để lấy cái bằng MA thì cũng...(nhất là với những thằng đã chán 5 năm ngồi giảng đường như em(tiền muốn kiếm nhiều học cũng muốn bằng cấp cao cao)!khó quá, khó quá àh => buông.....

Quân Nhân Danh Dự Avatar của frankie

Nghe nói , học cao học ở nước ngoài bây giờ dễ hơn trước và có giá trị hơn nhiều , chẳng biết tìm những cơ hội này như thế nào hả các bác ...?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề