User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Xin chữ - Hỏi chữ

Suỵt... Avatar của munmun

Mặc định Xin chữ - Hỏi chữ

Bạn mun muốn làm một cặp tranh chữ thư pháp, có chữ HẠNH và chữ PHÚC để có được "hạnh phúc". Nhưng mun không có câu nào giới thiệu cho bạn mun cả. Mong các bác giúp đỡ.

Riêng mun, từ lâu mun cũng có ý định thực hiện một cặp thư pháp tặng cho một người anh kết nghĩa có ơn lớn với mun, anh ấy tên là Khánh Quân, nhưng mun vốn chúa dốt mấy cái "văn tự cổ", "chữ Hán", v.v... nên đến bây giờ ý định vốn vẫn mãi là ý định.

Biết rằng các bác bách khoa (nhất là bác chutich và bác nhanbk) rất giỏi mấy cái này (còn nhìu "anh tài" giấu mặt nữa) nên bữa nay mạo muội post bài xin cứu viện, trước là giúp bạn, sau sẵn tiện "giúp mình" :p Mong các bác "ra tay nghĩa hiệp" ạ!
    Xin cảm ơn và xin hậu tạ!

Kính bút

(chài ui, viết một hồi hổng bít cái bài pót này nó mang cái phong cách gì nữa! Nhưng về mấy cái "xin chữ" này thì mun tham lắm! Mun còn muốn "xin chữ" tên của mun nữa cơ, nhưng sợ xin xỏ nhìu quá mấy anh bảo "tham", không cho thì chết. Chữ nghĩa là thanh cao nên mình cũng phải ráng "thanh cao", giữ mình trong sạch không bị "lấm bùn" bởi lòng tham mới được. Mong được các anh giúp đỡ)
    "Tình yêu làm nên những vị anh hùng, nhưng tạo ra những thằng ngốc nhiều hơn"

Úi giời ơi Avatar của mahout

Em thử lên Quốc Tử Giám xem. Vào bên trong ấy, có một ông chuyên bán chữ trong đấy. Em nên tìm hiểu kĩ rồi hẵng xin.
    Ký....
    Ký gì mà Ký...
    Vớ vẩn

Không có phong bì mà cứ đòi người ta ký

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Bà có biết người ta ở đâu không mà méc lên Quốc Tử Thái Giám?
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

Úi giời ơi Avatar của mahout

Tui không biết.
    Tại tui thấy có 9 người vào đọc rồi mà ko ai trả lời nên vào trả lời cho xôm thôi.

HUT's Master Avatar của thủy lôi

Ối giời đất ơi, thế mụ Nhăn không giúp gì cho người ta được à?
    :p Cháu cô đâu rồi, vào đây giúp người ta đê! :p Gớm, lại giật mình à?
    ------

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

M2 yên tâm đi, đến Tết chắc có nhiều ông đồ lắm, tha hồ mà xin
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

svBK's Member

@mun:nếu là trong tphcm thì mun đem bạn tới nhà văn hóa thanh niên hoặc các khu du lịch, thế nào cũng có. Còn nếu là chữ của bác chutich hoặc ai đó ngoài này thì

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Yên chí đi, xin xỏ nhiệt tình là bác chủ tịch viết ngay tùy bút "chữ người chủ tịch" rồi gửi chuyển phát nhanh vô trỏng cho munmun liền hà!

HUT's Student Avatar của dễ hiểu

À! Ai xin chữ thì xin hộ chữ "nhẫn" và chữ "ngờ" nhé ... Cộng thêm một chữ "tâm".
    Ai xin chữ "bạc" tui cho.
    Đời ta chỉ yêu một người, lấy một người,.... đó là người ta yêu...

Suỵt... Avatar của munmun

Chài ui, mun thấy có quá trời người trả lời, mừng quá nhảy dzo, ai dè cuối cùng không bác nào cho mun "chữ" hết!
    Mun không xin "chữ viết" mà mun chỉ xin "chữ nói" thui. Anh Nhanbk không có câu đối nào cho mun hết à? Còn bố chutich thì "lặn" mất lâu gùi, cô thuyloi có bít "bố" ở đâu hông?
    Anyway, cảm ơn mọi người đã mách nước. Nhưng thiệt tình mun cũng chẳng bít "ông đồ" nào để xin hết! @_@ Khu du lịch có nhìu người viết thư pháp, nhưng hình như toàn là "viết theo yêu cầu", đưa câu thơ cho người ta viết thui, nên không có cái gì hết, mun cũng không biết làm sao viết.
    Bạn mun xin chữ "hạnh phúc" để viết mừng đám hỏi người cậu (cái kiểu này chắc đến đám cưới cũng không bít có tìm đủ 2 câu chữ nữa >_<), hỏi nhìu người gùi mà đa số cũng không bít.
    Thui chắc để từ từ tính.
    Cảm ơn các bác đã tham gia!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề