User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Bài học dành cho ... những người đang yêu và sẽ yêu.

Quân nhân danh dự Avatar của 76076447

Mặc định Bài học dành cho ... những người đang yêu và sẽ yêu.

Bài thứ nhất:
    Nhập môn: Một khi muốn rủ một người bạn của mình đi chơi thi trước hết là phải tạo ra cảm giác thoải mái, vui vẻ, càng vui càng tốt. Đây là điều kiện cần và đủ để có một cuộc đi chơi vui vẻ. Ai không thực hiện được thì chỉ còn biết tự trách mình là đã chưa hiểu tâm lý bạn gái mà thôi (Mà tâm lý của con gái thì2 ...Có bác nào dám mạnh mồm tuyên bố là các bác hiểu rõ không?? :40: --> Nếu như có bác nào trả lời là có thì em biết chắc chắn một điều bác đó chưa có... người yêu:-o :biggrin: , và câu trả lời chính xác nhất đấy là chưa yêu một lần nào:biggrin: . Em thì em dám khẳng định một điều là em chẳng hiểu gì về tâm lý của bạn gái cả. . Đề thi kiểm tra sát hạch cho bài học thứ nhất chỉ gồm một câu hỏi: Bạn có hiểu gì về tâm lý bạn gái không? (Em rớt vòng nầy rồi, cố gắng vòng sau vậy6: )
    Bài thứ hai:
    Bắt đầu tiến hành, nói chuyện thân mật những gì mình kế hoạch rõ ràng của mình với " người ấy" rồi thăm dò phản ứng của "người ấy" xem như thế nào? Nếu như "phần còn lại ý" mà nói không. Đấy là một tín hiệu đáng mừng đối với bạn:-o . Các bạn không hiểu --> Điều này cũng đơn giản thôi. Nếu như bạn gái của mình mà từ chối những "lịch" của bạn (mà vốn là mờ mịt, chẳng rõ ràng) tức là bạn gái của bạn sẽ có một "lịch" khác thay cho bạn, rõ ràng hơn, cụ thể hơn, chi tiết hơn và trên hết là dễ thực hiện hơn "lịch" của bạn rất nhiều lần. Nhớ là đừng nói ra điều này ngay từ đầu với bạn gái của mình là được . Đề thi kiểm tra cho bạn có nắm rõ được kiến thức của bài học thứ hai này hay không là: Đề thi chỉ có một câu: Bạn đã có bạn gái chưa? Có rồi thì tiến hành ngay những điều vừa học được, còn nếu chưa có thì cũng nên tiến hành những gì vừa được biết để yêu được một người.. (Vòng này thì em ... không biết nói gì )
    Bài học cuối cùng:
    Nếu như tất cả những gì mà các bạn đã thực hiện mà kết quả vẫn là một câu nói không ngắn gọn thì đáp án của bài học nằm ở trong "người ấy" của bạn. Chỉ cần nếu như người ấy yêu bạn thì người ấy sẽ dành cho bạn những cơ hội, và quan trọng nhất là bạn phải biết nắm lấy cơ hội ấy. Nếu như cơ hội được tạo ra mà bạn vẫn không biết tận dụng thì... đến bản thân người soạn ra bài này vẫn không có cách nào gỡ rồi dùm bạn cả.2 Chính bản thân người viết cũng gặp tình huống tương tự mà không, không, không .... không biết..2 . (Vòng này em lại càng không biết nói gì thêm nữa2 : )
    Lời kết: Thế mới hay biết rằng những người chăm viết sách là những người không biết gì về kiến thức mà họ đã viết ra trong đó.:40: :biggrin:
    Lần sửa cuối bởi 76076447; 24-12-2005 lúc 11:59 AM

HUT's Student Avatar của myquovadis

ặc ặc, lại có cả bài học kiểu này nữa à hay nhỉ, tiếp thu gấp, tiếp thu gấp.
    the bravery will come when you are in the minority!

phuc ht.

svBK's Newbie

dã man , tui chư bao giờ gặp khóa học nào hay như thế
    lại ko phải đóng học phí

HUT's Student Avatar của ông trùm

học cũng thế thôi đối với những thằng độc thân và thất tình2

Tiền không có
    Tình không có
    Ngồi trong xó
    Nhục như ..

HUT's Engineer Avatar của Jig

Sách vở làm gì, cứ thực tế mà suy ra thôi. Cứ đi câu cá nhiều, về nhà tự nghiền ngẫm ra cách cưa người thôi mà. Quanh đi quẩn lại cũng chỉ có vài ngón nghề mà thôi, nhỉ, các bác nhỉ.
    Em xin điểm chỉ...

Everything is nothing !?! Avatar của rukawa

Thế này mọi người ạ, cái chuyện này cũng giống như tham gia thi Roboncon ý mà (Đề nghị sang bên ĐTVT mà đọc). Có 2 con đường:
    1. Tự mình tìm tòi
    Nghĩa là bắt đầu mọi thứ từ con số 0. Cách này tuy vất vả, mất thời gian, nhưng khiến cho người trong cuộc cảm thấy thú vị khi khám phá những điều mới lạ. Chỉ có theo cách này có thể đẻ những phát kiến hoàn toàn mới, không đi theo lối mòn, tạo nên một cuộc cách mạng
    2. Kế thừa và phát triển những thứ đã có sẵn
    Cái này thì có nghĩa là đi lục trong các room về tình yêu những kinh nghiệm của người đi trước và từ đó áp dụng cho trường hợp cụ thể của mình. Cách này có ưu điểm là không mất công nghiên cứu lại những thứ mà người khác đã nghiên cứu, mà dành thời gian ấy cho việc cải tiến, ứng dụng những công nghệ cao hơn của thời đại, bắt kịp thế giới văn minh.

Đấy tùy các bác chọn, cách nào cũng hay cả. Chúc các bác lựa chọn sáng suốt và thành công, hic... em tủi thân quá !!!

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Hic, theo em thì tự mình tìm tòi vẫn hay hơn ... bác nào cho em sách lược với cô bạn mới quen qua vụ đi off nhở ...

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

chị có cái Giáo trình sơ cấp đấy! hôm nào qua nhà chị cho mượn về mà nghiên cứu.hé
    Vẫn biết trời xanh là mãi mãi
    Mà sao nghe nhói ở trong tim...

HUT's Engineer Avatar của coi

trời ạ .. khủ wa khi nào mình mà đau đầu vì chuyện này thì chắc phải tìm bác 76076447 để học thêm kinh nghiệm thôi ...
    you never lose by loving
    you always lose by holding back

Cảnh khổ , sự thất bại là một nấc thang cho bậc anh tài , 1 kho tàng cho người khôn khéo và là 1 vực thẳm cho kẻ yếu hèn

Nắng Avatar của Tũn

Ôi dời, mệt quá, đi đâu cũng thấy bàn chuyện yêu đương thế này, chẹp chẹp, làm mình thèm ^ ^
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề