User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: tâm sự của nó

HUT's Student Avatar của Fuurin

Mặc định tâm sự của nó

Nhiều lúc nó thấy mình chẳng ra sao, nhưng nó không muốn thay đổi. Tại sao lại phải thay đổi bản thân chỉ vì lời nói của 1 vài người không thật sự thân thiết? Quan trọng là những người nó yêu quý kìa.

Nó ham ăn, ham chơi, ham vui, hay nói những câu hài hước, gây cười, thích tụ tập bạn bè, hầu như lần nào lớp hay nhóm bạn thân đi chơi cũng đều có mặt nó... nhưng có những lúc, nó lại chỉ thích ở 1 mình và suy nghĩ, những lúc buồn, nó im lặng, nó không muốn nghe bất kì 1 câu hỏi "tại sao" nào cả, nó tự gặm nhấm nỗi buồn 1 mình, rồi lại tự vui lên.

Nó trẻ con, ngang bướng, thế mà nhiều lúc tức quá không làm gì được lại bật khóc, nó không biết thế nào là xã giao, nó mà ghét ai thì đừng hòng nó nói chuyện, nó sẵn sàng xù lông nhím lên để bảo vệ quyền lợi của bản thân và bạn bè mà chẳng cần quan tâm nếu làm thế thì nó sẽ đắc tội với ai, nó cũng hay cãi nhau với em gái vì những chuyện đâu đâu,....nhưng nó cũng là đứa ở bên cạnh để động viên con bạn thân, đưa ra những lời khuyên cho bất cứ đứa bạn nào hỏi ý kiến của nó,tâm sự với nó, bằng tất cả những kinh nghiệm ít ỏi nó có khi đọc sách, báo, truyện..

Nó chưa bao giờ nói rằng nó yêu bố mẹ của nó, nó nghĩ rằng nó sẽ thể hiện tình yêu ấy bằng hành động, nhưng mà nó chưa làm được gì cả. Nó chỉ toàn làm bố mẹ phải lo lắng thôi, nó là 1 đứa con hư nhỉ. Nhớ lại những lúc nó cãi lại bố mẹ, những lúc nó cằn nhằn, cau có với bố mẹ, mà nó thấy giận mình quá. Nhưng mà nói ra cái câu yêu thương ấy, hay chỉ là câu cảm ơn hoặc xin lỗi thôi, với bố mẹ, thật khó. Nó cũng không định nói nữa. Có những điều không cần nói mà vẫn hiểu. Nó sẽ trưởng thành hơn, không để bố mẹ phải lo lắng nữa. Nó cũng sắp đi rồi, rời xa cái cuộc sống êm đềm, vô lo vô nghĩ của nó, để sống 1 cuộc sống mới mẻ hơn, nhưng nó cũng không chắc là có thú vị hơn không...

Hà Nội à, Hà Nội thì có gì nhỉ? Thủ đô cơ mà, hẳn là có nhiều thứ thú vị. Nhưng Hà Nội không có bố mẹ và Hà,không có ai quan tâm, nhắc nhở khi nó sai, cũng ko có ai để nó chí chóe cãi nhau nữa, ở Hà Nội nó sẽ ít gặp những đứa bạn tuyệt vời của nó,rất ít, nhưng nó vẫn sẽ tin vào những điều mãi mãi, như là tình bạn, như là lời hứa hôm chia tay lớp 12, ở Hà Nội còn có anh, nhưng anh đã chẳng còn là gì của nó nữa, hết buồn lâu rồi, chỉ nhói lên 1 chút thôi..

Đôi khi, nó không thể viết ra chính xác những gì mình đang nghĩ, nó cũng muốn có khả năng viết văn thật hay như Fuyu hay Minh Nhật, nhưng nó không thể, khả năng của nó chỉ có như thế này thôi..
    ĐRXTVTLYNMR

Đau đớn là thứ người ta thực sự chỉ nên chịu đựng một mình...

2. Có 5 thành viên cảm ơn bài viết của Fuurin có chất lượng:

Mặc định Re: tâm sự của nó

Nó tìm thấy cái này, hay ghê, hí hí. Cũng giống nó đấy chứ , mỗi tội nó không biết vẽ thôi

"Nếu như khi say nắng một cô nàng Song Tử thích được phiêu du, thích khám phá điều mới mẻ anh sẽ thấy tâm hồn mình luôn không bao giờ cũ nhưng khi đã trót yêu một Kim Ngưu kiên định, không thích sự thay đổi anh sẽ phải thật kiên nhẫn. Kiên nhẫn yêu, kiên nhẫn chờ một ngày nào đó trái tim ấm áp của Kim Ngưu sẽ vỗ về và siết chặt lấy sự cô đơn đang vây kín tâm hồn anh.

Một cô nàng Kim Ngưu bất di bất dịch trong suy nghĩ, dù anh có muốn phá vỡ sự ổn định trong con người họ thì đó là điều sai lầm. Bởi rằng nếu như Kim Ngưu thay đổi thì đó không phải là họ nữa, sự khác biệt vốn có sẽ hòa loãng vào những thứ bình thường khác. Anh đã từng nhăn nhó với em rằng: “Sao Kim Ngưu cứng đầu cứng cổ không chịu thay đổi”, và rồi cuối cùng cũng đành mỉm cười với lý giải: “không thay đổi thì anh hãy yên tâm rằng em sẽ mãi yêu anh”.

Những điều Kim Ngưu giữ kín trong lòng liệu rằng anh có thấu hiểu được hết, những tâm sự em muốn anh cảm nhận bằng đôi mắt và trái tim, anh có chắc là CÓ. Anh vẫn muốn em chia sẻ điều em đang nghĩ, vì anh thấy khó xử khi thấy em cứ ôm khư khư mọi chuyện vào trong lòng. Nhưng đừng bắt em phải thay đổi để trở thành một người khác trong anh, người mà em chưa bao giờ muốn. Hãy kiên nhẫn để thấy rằng anh thích con người của em hiện tại chứ không phải con người theo suy nghĩ của mình, anh nhé!

Kim Ngưu vốn kiên định, tình cảm trong trái tim không phải nhất thời, tạm bợ nên anh chớ nên vội vàng yêu, vội vàng xa nhé. Cũng chỉ là vì em muốn tìm một người thích hợp trong thời điểm thích hơp mà thôi, em sợ sự đứt quãng, sợ chia ly và sợ sự hời hợt trong tình yêu. Vậy nên, nếu có yêu em, anh không cần phải rong ruổi kiếm tìm những điều mới mẻ, chỉ cần anh mang đến cho em sự bình yên và chân thành là đủ.

Con gái Kim Ngưu mặc dù không phải tuýp người quá lãng mạn nhưng chỉ với mức độ đủ dùng đó thì chất nghệ sĩ trong họ khá cao. Họ yêu cái Đẹp và hướng tới cái đẹp để khám phá cuộc sống xung quanh. Và năng khiếu vẽ vời là điều mà ai cũng có thể nhận ra. Anh không ngại ngùng, chán nản khi yêu một cô bé suốt ngày cặm cụi vào giấy bút, màu mực và cốc đầu em rằng “Sao cuộc sống của em đầy rẫy những màu sắc thế, em có thể thêm màu sắc vào tình yêu của mình chút được không?”. Lúc ấy em chỉ phì cười vì em biết mình quá khô khan, chẳng đủ tinh tế để vỗ về trái tim những kẻ đang yêu. Anh có đủ kiên nhẫn để ngắm em vẽ về cuộc sống trong tương lai của mình không, dù chỉ là trong mơ thôi?

Rồi những ngày mưa, trời đổi gió lạnh, anh nhấc máy hẹn nhau ở quán cũ nhưng em chối từ vì đã trót gặp lại cô bạn cũ ngày xưa đang mắc kẹt trong một mớ bòng bong suy nghĩ. Kim Ngưu vẫn luôn là địa chỉ tin tưởng để bạn bè có thể tìm đến tâm sự, giãi bày nên anh đừng vội trách em nhé. Anh có muốn cô gái của anh quan trọng trong mắt người khác không? Nếu là có thì anh kiên nhẫn đợi em nhé…

Kim Ngưu là vậy đó anh, yêu em, anh có kiên nhẫn chờ, kiên nhẫn yêu và kiên nhẫn nắm tay em đi trên con đường tương lai ấy không? Gật đầu anh nhé. Mình sẽ yêu nhau, bao lâu không quan trọng, chỉ cần yêu thôi, thế là đủ rồi…"

4. Tớ cảm ơn Fuurin đã chia sẻ.

Ngày mai là chính thức trở thành sinh viên rồi, tự dưng nó lại thấy hơi sợ.
    18 tuổi, nó vẫn phụ thuộc vào bố mẹ nhiều quá, giờ phải tự lập rồi, ko thể ỷ lại vào ai được nữa. Nó lớn rồi, nhưng chỉ to xác thôi, chứ vẫn còn tồ tẹt lắm. Mẹ dặn nó nhiều thứ thế mà nó chả nhớ gì cả.
    Sau này đi học rồi, làm gì có ai nhắc nhở, dặn dò nó nữa chứ. Ừ, nó biết mình phải làm gì mà, cứ cố gắng chắc là được.

Ngày mai, nó đã mong chờ cái ngày ấy biết bao, và cố gắng thế nào để được như thế, nó không quên đâu. Sau ngày mai, là một bước ngoặt lớn. Nó đang háo hức, mong chờ. Nó không bao giờ nghĩ mình sẽ có quyết định giống Hoài, vì nó không thích cuộc sống quá bình yên còn gì.

Haizz, tự dưng lại nhắc đến Hoài, không biết giờ này Hoài thế nào rồi. Lá thư nó viết cho Hoài vẫn kẹp trong nhật kí, chẳng biết lúc nào mới gửi được đây.

Làm thế nào để có thể biến tất cả những suy nghĩ của nó thành câu chữ bây giờ? Chán nhỉ. Được rồi, nó sẽ từ từ suy nghĩ sau.

Chỉ là đi thôi mà, rồi nó sẽ trở về..

6. Tớ cảm ơn Fuurin đã chia sẻ.

Ngày đầu tiên đi học, em mắt ướt nhạt nhòa..
    Đùa thôi
    Sáng nay mưa mà.Buổi đầu trời đã mưa rồi. Mát mẻ, dễ chịu quá.
    nếu phải miêu tả buổi học đầu tiên bằng 1 từ, thì nó sẽ dùng từ: nhạt.
    Đường lối quân sự. vở ko ghi được chữ nào
    thế thôi.
    Cuộc sống mới thì ra là thế này. Cũng thú vị đấy chứ. Nhưng mà, nó không nhớ nhà như nó nghĩ. Nó vui vẻ nói chuyện với bố mẹ mà không phải nói những câu thật ngắn rồi lau nước mắt thật nhanh như hồi trước. Là nó đã mạnh mẽ hơn à? Chắc thế. Ở đây nó có bạn bè, không ai để nó 1 mình với những suy nghĩ, nên nó cũng không nghĩ linh tinh nữa.
    Và giờ thì nó đang ngồi đây, trong 1 quán net để type những dòng này (vừa vào đã bị hỏi "bạn đến tìm bạn à?" , rõ là phân biệt đối xử, con gái thì ko đc vào quán net à?? )
    Hôm nay là một ngày đặc biệt mà. chắc sắp tới ngày nào cũng sẽ là ngày đặc biệt với nó. Nó ko còn thấy sợ nữa rồi, chỉ thấy hào hứng thôi

8. Tớ cảm ơn Fuurin đã chia sẻ.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Quote Nguyên văn bởi Fuurin Xem bài viết

Và giờ thì nó đang ngồi đây, trong 1 quán net để type những dòng này (vừa vào đã bị hỏi "bạn đến tìm bạn à?" , rõ là phân biệt đối xử, con gái thì ko đc vào quán net à?? )
    Họ tưởng là con trai đấy mà
    Yên Thành là mẹ là cha
    Đói cơm rách áo thì ra Yên Thành

10. Tớ cảm ơn hienhyn đã chia sẻ.

Nó đã về nhà!!!!

nó muốn về từ lâu rồi cơ, nhưng hôm nay mới về được. Nó tự bắt xe về đấy nhé. Ừ thì lớn rồi, phải tự lập thôi, có ai suốt ngày theo sau mãi được đâu. Về đến cửa là không hiểu sao nước mắt nó cứ thế chảy ra, chắc vì nó nhìn thấy mẹ và Hà. lúc ngồi sau xe bố, nó cũng đã tự nói với mình là không được trẻ con như thế rồi, cơ mà nó không làm được. Ở HN thì không khóc, về nhà rồi mới.. Lần đầu thì như vậy thôi, sau này chắc chắn sẽ không thế nữa.

Bách khoa...nó đã biết là bách khổ từ lúc chưa thi, nhưng ko nghĩ là sau 3 tuần học mà nó đã nản như thế này. Đấy mới chỉ là đại số và giải tích thôi, còn chưa có vật lí đấy. khó . nhưng mà vì thế nên nó mới tìm được một chỗ bí mật, rất thích hợp để tự kỉ^^. nó đã mong tìm được một chỗ như vậy từ lâu, và giờ thì nó đã tìm được, lại thấy yêu bách khoa hơn một chút còn toán thì nó vẫn ghét (và sợ) như thế, nhưng người ta học được thì nó cũng học được thôi, nhưng nếu là nó thì chắc phải cố gắng nhiều hơn người ta
    về nhà...chế độ ưu tiên được bật hết cỡ, nó không muốn lên Hà nội nữa rồi

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi hienhyn Xem bài viết
    Họ tưởng là con trai đấy mà
    chắc ko phải dụng ý này đâu bạn ah

Lần thứ 2 về nhà..2 tháng rồi..nó đã cười thật tươi khi nhìn thấy mẹ. Nào phải là chiến công gì to tát đâu, nhưng nó vẫn thấy mừng, phải như thế mới đúng chứ.hì. Giờ lại đào cái này lên, viết vài dòng theo thói quen^^
    Sau khi xem First time https://www.youtube.com/watch?v=yyU0TzsFHeU thì nó bị thích thói quen ghi âm của n/v nữ chính trong phim rồi^^. lâu rồi nó cũng ko viết nhật kí nữa..nhưng cũng ko thể phủ nhận cái cảm giác tuyệt vời khi đi loanh quanh trong trường vào lúc chiều muộn và ghi lại những cảm xúc của mình sau một ngày dài được.hì.
    Cuộc sống của nó vẫn ổn, hơi có 1 tí áp lực vì sắp thi, vì mục tiêu của nó cao quá, mà nó lại còn lười nữa
    Nó chỉ biết dặn mình phải cố gắng, nhưng nhiều lúc quyết tâm với cả ước mơ cũng ko thắng được bản tính ham chơi vốn có.hì. Thực ra nó cũng đã bỏ mấy buổi đi chơi và đi tình nguyện để ở nhà học rồi mà =.=
    Từ khi vào trường, nó đã nghe nhiều lời kêu ca rồi, nào là học BK khó thế này, khổ thế kia..nó chẳng thích tí nào. Đã chọn rồi thì nên chấp nhận chứ sao lại kêu ca? bản thân nó cũng bị choáng 1 thời gian đầu, vì học đại số với giải tích ko hiểu gì hết nhưng nó cũng ko muốn kêu ca, nhất là với những đứa bạn học trường khác. Còn lúc các bạn trường khác kêu học BK vất vả thì nó sẽ bảo học BK rất vui. hehe. Mà đúng là vui thật, những niềm vui nhỏ nhỏ của sv thôi, nhưng mà rất đáng quý. Nó sợ sẽ có nhiều thứ làm nó quên mất những niềm vui ấy, nên nó đã ghi lại rồi, hi vọng sẽ có ích khi nó thấy buồn và chán nản. hì
    Thế này thôi nhỉ, dừng ở đây thôi. Để dành cho lần sau^^
    Lần sửa cuối bởi Fuurin; 25-04-2017 lúc 10:51 PM

cũng định để cái này chìm xuồng rồi, cơ mà chán chẳng có việc gì làm nên lại lôi lên^^
    Hôm nay đi chơi vui quá!!A4 mà, lúc nào cũng thế, hì. 18 tuổi rồi mà đứa nào cũng như trẻ con í, nhí nha nhí nhố, cứ gặp nhau là cười ko ngớt, hí hí
    các thầy cô vẫn thế, vẫn nhớ và quý lớp, dù lớp nó đã từng là cái lớp chọn nghịch nhất trường, nề nếp toàn đứng bét bảng, làm cô Liên chủ nhiệm cứ bị mắng vì học sinh ý thức kém.hehe. Thế mà lớp nó đỗ đại học vượt chỉ tiêu, giải thưởng hsg nhiều nhất trường chứ đùa à =.=
    Lâu lắm rồi ko được vào trường, à, trường cũ. Hôm nay vào đúng hôm trường duyệt văn nghệ 20/11. Lại được ngắm các bé hát với múa, năm nay trường mình nhiều con trai lên sân khấu ghê, 3 năm học thấy toàn gái lên cơ mà. Mấy bé í hát cũng hay, nhưng trẻ con quá, chắc tại nó quen nhìn mấy anh vừa hát vừa ôm guitar rồi ^^. Mấy thằng bạn nó thì cứ hóng mấy em gái múa, công nhận là đẹp . Lớp nó vẫn thế, vẫn ở cuối hành lang, vẫn quay đầu vào wc =.= nhưng hình như mấy bé khóa mới dọn dẹp sạch sẽ và gọn gàng hơn thì phải, hehe, nhớ quá đi mất. Lên ĐH rồi mới thấy hồi c3 là vui nhất, cũng may hồi đấy nó ham hố chơi bời, nên hay đi chơi với lớp, nếu ko thì giờ nghe chúng nó nhắc lại chắc là tiếc hùi hụi rồi
    Thôi, chẳng ai cứ mãi đứng lại một chỗ được cả, làm người thì phải tiến lên.. A4 thì vui thật, nhưng lớp nó bây giờ cũng vui mà, quan trọng là thời gian thôi.
    Nó chỉ thấy tiếc, những lời hứa hẹn với lũ bạn thân, lên HN sẽ cùng nhau đi chỗ này, chỗ kia, ăn cái này ở đấy, chơi cái kia ở đây..thế mà bff của nó, nó vẫn chưa gặp được, những lần đi chơi với bạn bè c3 thì ít ko tả nổi. 9 đứa Bách Khoa mà cũng chẳng gặp nhau được mấy. Chắc vì BK rộng quá. Đấy, vì thế mà nó muốn tình cờ gặp lại ai đó đã "cầm nhầm" cái mũ iu quý của nó lắm cơ mà cũng có gặp được đâu
    Gần 3 tháng, vẫn chưa thuộc được bài "Bách Khoa yêu thương" dù sáng nào cũng nghe
    Nhưng mà nó yêu BK lắm
    Sau kì thi vừa rồi thì tình iu ấy cũng có giảm bớt đi 1 tẹo, vì nó sợ BK cũng iu nó, lại giữ nó ở lại trường đến tận 7 năm
    Hôm nay nó chỉ ở nhà cổ vũ mà BK thắng TL 1-0, ko biết nếu nó ngồi trên khán đài và hò hét thì BK sẽ thắng đậm đến thế nào nữa
    thôi, càng viết càng nhảm rồi. Dừng

Hơn 1 tháng rồi mới lại về nhà, thoải mái quá đi mất !!!!!!!!!!!!
    Về xả hơi mấy ngày, rồi ôn thi cuối kì thôi.
    Gần một kì ở BK:
    * Nó đã có những đứa bạn thân thiết, dù cũng mất một thời gian ngắn nhìn nhau dò xét. Tụi nó coi nhau như chị em thân thiết, cùng hát hò, cùng đùa nghịch, cả cùng học bài nữa chứ. Giờ thì nó đang nhớ những hôm đạp xe chở Thơm đi chơi, nhớ cái hôm Thúy sốt cao, nhớ cái lần nó nghịch ngu để đứt tay, máu chảy xối xả . Phòng nó giờ nấu cơm trộm rồi, mỗi nhóm 1 cái nồi cơm điện mà món gì cũng nấu được hết, chỉ trừ cá thôi Càng nghĩ càng thấy vui, à, may mắn nữa, chứ nếu nó mà xui xẻo bị xếp vào cái phòng toàn những đứa ko hợp tính, thì chắc nó buồn chết mất
    Vấn đề duy nhất mà nó gặp phải ở đây chính là mấy bạn cùng tầng. Ừ thì cứ cho là các bạn nam toàn ở trong đội bóng đá chuyên sâu đi, nhưng mà cứ giữa trưa với cả tối lại mang bóng nhựa ra hành lang đá thì ai mà mê nổi, với lại bỏ cái trò đi đập cửa trẻ con đấy đi, bọn tớ mà bắt được tận tay thì lãnh đủ hậu quả đấy, mà cả con gái nữa chứ, 11h đêm mà cứ chạy đuổi nhau rầm rầm, rồi hò hét ầm ĩ thì chẳng ai ưa được đâu, rồi thì mấy bạn tầng trên nữa, giường tầng 2 đã có cái thang để trèo xuống rồi, các cậu trèo thì cũng chẳng chậm hơn nhảy ùm một phát bao lâu đâu, mà bọn tớ ở dưới đỡ phải giật mình vì mấy cái tiếng động đấy, à mà phòng có chuột thì các cậu cũng nhẹ nhàng đặt bẫy nhé, đừng rầm rậm chạy theo nó ở trên đấy, bọn tớ dưới này đang tập trung học mà nghe mấy cái tiếng thình thình ở trên đấy cũng ức chế lắm, đừng để bọn tớ phải lên nhắc lần nữa, haizz. Nghĩ lại thấy bực, thôi cứ tranh thủ trút hết ra ở đây vậy

*Trải qua kì thi đầu tiên ở BK, chỉ là giữa kì thôi, nó cũng thấy hốt ra phết, chắc tại nó học kém, phải cố gắng hơn nữa thôi. Cơ mà cái việc dạy của các thầy cô cũng có nhiều cái đáng nói đấy chứ. ấn tượng của nó ại toàn là về môn lý.
    Cô dạy lý thuyết lý chán khỏi nói, cứ 5 phút lại chạy ra nhìn giáo án một lần, thế mà vẫn viết sai chứ nào có đúng đâu. Mấy phần hao hao hồi c3 thì còn hiểu, sang phần mới phát là cả giảng đường mặt đứa nào cũng nghệt ra, ko hiểu nên chả tập trung nữa, tiếng nói chuyện át cả tiếng mic. Chả hiểu trường mình thiếu giảng viên nên cô phải đá chéo sân hay do kiến thức của cô đã rơi rớt quá nhiều, mà cô làm bọn nó thất vọng quá. Kết quả là mấy tuần nay cứ đến giờ lý thuyết lý của cô là nó lại tự động xách balo ra khỏi lớp. Về nhà tự nghiên cứu chắc còn hiểu mà nhớ hơn
    Nhắc đến lý là phải kể đến cái khoản thí nghiệm rồi Lúc biết ở 203, đứa nào cũng sợ xanh mặt, nhưng mà đến bài cuối rồi, nó thấy mọi thứ vẫn suôn sẻ. Nó cũng chưa bị đuổi lần nào, chưa bị trả bài nào, hí hí. Thầy giáo hướng dẫn hơi khó tính tí " cái cậu này làm cái gì đây, sao lại xoay như thế, cô kia ko làm gì thì tính cái này ra cho tôi, các anh chị ko đọc tài liệu à, có biết thế nào là cấp chính xác không...." nhưng mà mắng thế chứ thầy vẫn hướng dẫn, rồi nhóm nọ bảo nhóm kia, chúng nó cứ làm ngon ơ, thỉnh thoảng mới có một đồng chí bị trả lại bài thôi Nó đang hồi hộp ko biết có phải bảo vệ ko, mà nếu có thì nó cũng chẳng sợ, thí nghiệm thôi mà
    Thầy bài tập lý là svbk, k41. thầy cứ bình tĩnh lạ lùng, 2 tiết có khi chỉ chữa đc 3,4 bài tập trong sách. Chờ thầy chữa bài mà nó sốt hết cả ruột, mấy đứa chờ đến lượt thuyết trình còn hồi hộp hơn, chỉ sợ thầy với lũ bạn ở dưới vặn vẹo, ném đá
    còn gì nữa nhỉ, quên mất rồi, hì.
    *BK mình toàn người chăm chỉ, có hôm nó lên thư viện mà chẳng còn nổi một cái chìa khóa tủ để gửi đồ luôn , mà mấy bác bảo vệ ở thư viện dễ gần quá đi mất, vui tính nữa, lần nào vào/ra nó cũng chào rõ to ^^
    * Bạn c3 sang chơi, nó cũng chả biết dẫn đi đâu, chẳng lẽ lại dẫn sang ktqd ăn ốc, đành đưa đi một vòng trường. Bạn nó cứ á ố rằng là BK rộng thế, đẹp thế, chả bù cho trường tao, kể cũng mát mặt thật, tiếc là hôm đấy con bé phải về sớm, ko đc tham gia hội đàn sáo ở hồ Tiền, ko lại sống chết cũng phải giữ một suất làm dâu BK thì khổ
    * Thế thôi, tạm thời nó chẳng nghĩ ra được thêm điều gì nữa, bao giờ nghĩ ra nó lại viết tiếp sau. tóm lại là nó vẫn nghĩ quyết định "đâm đầu vào Bk" của nó năm 12 là đúng đắn
    Hôm nay đến đây thôi ^^

16. Tớ cảm ơn Fuurin đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề