User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 21

Chủ đề: The last post by Fuurin

HUT's Student Avatar của Fuurin

Mặc định Re: The last post by Fuurin

Quote Nguyên văn bởi Han2 Xem bài viết
    Lê la trên này cũng gần 3 năm rồi biết câu:
    Bách Khoa có cái cổng cong
    Thằng ngoài ao ước, thằng trong khóc thầm

em còn biết câu này nữa cơ:
    "Bách khoa có cái cổng cong
    Lỡ chui vào đó là xong một đời"
    ĐRXTVTLYNMR

Đau đớn là thứ người ta thực sự chỉ nên chịu đựng một mình...

Mặc định The last post by Fuurin

Những ngày sắp tới chắc là sẽ rất bận. Phải chuẩn bị hồ sơ giấy tờ để nhập học, tranh thủ gặp gỡ, ăn liên hoan đỗ đh của bạn bè trước khi chúng nó tản mát khắp Hà Nội vs cả Thái Nguyên, rồi tranh thủ cày cuốc thêm tí tiếng anh nữa, ko thể phó mặc hết cho số phận được . Thời gian vào BKF chắc là sẽ ít hơn, mà mình cũng nên tập cai BKF thôi, đằng nào thì lên HN rồi mình cũng chẳng có thời gian với cả máy tính nữa mà. Suốt hơn 1 tháng ở nhà, ngày nào cũng phải vào BKF, rảnh rỗi thì tìm mấy cái (mình cho là ) hay hay về đăng, lười hơn thì ngồi lục lọi các bài viết cũ, tâm trạng 1 tí thì lại viết blog.. ôi, nếu không thì 1 tháng này của mình chắc là chán đến chết mất
    Thế nên Fuurin phải cảm ơn mọi người rồi, tất cả, cứ cảm ơn thôi, ko cần lí do

Này, người đang đọc , những dòng tiếp theo hứa hẹn là sẽ rất lan man, linh tinh, có khi sẽ làm bạn thấy bực vì đã mất thời gian đọc 1 bài viết chẳng ra sao, nên lời khuyên chân thành là hãy đọc những bài viết thú vị hơn đi
    còn nếu bạn kiên nhẫn và đủ thời gian thì thôi cứ đọc tiếp cũng được

Nhìn lại những ngày qua 1 tí:

Đó là những ngày lớp 12 quý giá, bên cạnh những người bạn tuyệt vời, lũ quỷ sứ nhí nhố đấy luôn có cách làm cho mình phải cười

Đó là những ngày lang thang trên mạng, tìm hiểu về ĐHBKHN. Với mình khi ấy, BK là cổng parabol huyền thoại, là thư viện Tạ Quang Bửu rộng lớn, là hồ Tiền nên thơ, là "những cửa gương lấp lánh trên giảng đường", là những định nghĩa về "chim oanh vũ"- "củ sắn lùi" (thật bất công ), là những bức ảnh đẹp lung linh mà chắc người chụp cũng phải yêu BK lắm ...

Đó là những ngày mệt mỏi đấu tranh với chính bản thân mình. Mẹ bảo cho mình tự chọn, mà tại sao lại cứ phải thở dài rồi nói những câu mang tính chất "định hướng" như thê?. Kệ. Quan trọng là bản thân mình. Mình cũng lo lắng, sợ hãi, sợ mình ko làm được, trượt rồi thì sẽ thế nào? hẳn mọi người sẽ thất vọng, rồi bảo mình ko biết tự lượng sức. Ờ, thế thì có sao không? có sao chứ, lúc đấy chắc mình sẽ khóc cho ngập nhà mất. Nhưng mình chưa thi cơ mà. Giờ mà cố thì vẫn còn kịp chứ. Thế là mình kệ hết. Dù điểm thi thử thấp, dù thầy Thêm bảo mình là đứa phải cố gắng nhiều nhất trong team a4 thi bk, dù mẹ bảo chẳng biết học cái ngành đấy thì đầu ra thế nào...KỆ. Trót tìm được ước mơ rồi, trót yêu bk rồi, nhích thôi

Đó là những ngày ôn thi căng thẳng, là những mẩu Sticker vàng chóe ghi đầy công thức, những lời tự động viên, là cái đêm mình mơ thấy mình trượt đại học, cái nỗi sợ ấy nếu đem đi cân được thì hẳn là phải nặng 1 tấn

Đó là những ngày đi thi với tư tưởng "yên tâm, kiểu gì cũng đỗ", "phải tỏ ra nguy hiểm vào, để cho chúng nó phải sợ mình chứ mình ko được sợ chúng nó" , thế là chẳng run gì hết.

Đó là những ngày rất đáng nhớ...

Giờ thì xong cả rồi, mình đã làm được.
    Bạn bè mình cũng đã làm được, thật vui quá

Chuẩn bị làm tân sinh viên, sống ở 1 nơi lạ hoắc, cuộc sống lúc ấy sẽ thế nào nhỉ?
    Những người bạn mới sẽ thế nào, thầy cô sẽ thế nào? háo hức ghê cơ. Sắp rồi, mình sẽ được tự trải nghiệm, tự tìm hiểu, tự thích nghi cho bằng hết.

Mình sẽ có những buổi chiều lang thang khắp sân trường, dưới những hàng cây cổ thụ.
    Mình sẽ có những lúc ngồi say sưa đọc sách trong thư viện rộng lớn.
    Mình sẽ thử đi muộn, thử ngủ trong giờ học như hồi c3 xem sao.
    Mình sẽ tìm những góc nhỏ của 1 bk dịu dàng, dành riêng cho những lúc tâm trạng hay mệt mỏi.
    Mình sẽ rủ Mai, Dung, Vân Anh...đến thăm trường, rồi mình sẽ tự hào giới thiệu từng chỗ một, mình sẽ ko nói là "bách khoa" thế này, thế kia, mà mình sẽ nói là "trường tao"
    Mình sẽ học hành thật tử tế để bố mẹ ở nhà không phải lo lắng, để 1 ngày mình có thể vênh mặt lên nói rằng mình đã không lựa chọn sai
    Mình sẽ ......

Mình cũng đã được nghe không ít lời cảnh báo, là học bk khó thế này, vất vả thế kia, vào bk cứ như là bị biệt giam, "chẳng biết đến ngày ra"... có thể những điều đó sẽ khiến những tưởng tượng của mình, những dự định của mình tan tành hết, nhưng...ai mà biết được, biết đâu mình không chỉ thực hiện được hết những mong muốn, mà còn tìm được tình yêu ở đây thì sao

Thôi, lan man thế đủ rồi, mình biết được câu trả lời, sớm thôi.

Sayonara, BKF

Fuurin

3. Có 6 thành viên cảm ơn bài viết của Fuurin có chất lượng:

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Ờ, さよなら @Fuurin, có lẽ "một đi không trở lại" nên mới nói câu này
    Tuần nữa là sẽ đón tiếp một lứa chim và sắn mới, hi vọng là sẽ có tiết hôm nhiều sắn tí để anh em còn ngắm
    "Cuộc đời thật lắm bất công
    Thằng mấy củ sắn thằng không củ nào"
    Yên Thành là mẹ là cha
    Đói cơm rách áo thì ra Yên Thành

5. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của hienhyn có chất lượng:

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Sinh viên năm nhất đừng có ảo tưởng quá nhé , chúc em thành công nhưng mà nên đọc qua mấy bài này của anh

http://svbk.vn/threads/38418-Hoc-Dai-hoc-chan-chet-O

http://svbk.vn/threads/65318-Neu-ban...-vien-nam-nhat
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

7. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của 1973 có chất lượng:

HUT's Student Avatar của ngocluan.bka

Thấy @Fuurin háo hức mà nhìn lại mình, cũng 2 năm rồi. Nhanh thật

9. Tớ cảm ơn ngocluan.bka đã chia sẻ.

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Đi đâu thì đi, bận gì thì bận nhưng mà thỉnh thoảng nhớ ghé qua BKF làm chén trà nhé!
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

11. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của luugu có chất lượng:

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết
    Đi đâu thì đi, bận gì thì bận nhưng mà thỉnh thoảng nhớ ghé qua BKF làm chén trà nhé!
    Chắc chắn rồi ạ
    Nhưng không ai nhớ mình thì lấy đâu ra trà mà uống

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Quote Nguyên văn bởi Fuurin Xem bài viết
    Chắc chắn rồi ạ
    Nhưng không ai nhớ mình thì lấy đâu ra trà mà uống
    Đã đi đâu mà biết có ai nhớ mình không cơ chứ

14. Tớ cảm ơn luugu đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi luugu Xem bài viết