User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28

Chủ đề: Câu bài hâm nóng trước Noel

svBK's Member Avatar của ailatoitoilaai

Icon6 Câu bài hâm nóng trước Noel

Forum dạo này ảm đạm quá, anh em đều đang thi cả. Và thế là mình vào đây, câu bài chơi

..Il était une fois...
    Trên chiếc xe đạp thân yêu, tôi phóng đi trong bách khoa. Những cái cây to đùng, mấy tòa nhà..xỉn xỉn lướt qua tôi. Thế rồi tôi phanh gấp vì có hai thằng cao to chặn xe. Một thằng giơ cái gậy rõ to "Đưa tiền đây". "Vâng vâng, em chỉ còn có 500 đây thôi ạ.." "không tin thì các anh cứ lục đi".."Phù, hế hế, mấy thằng không biết mình trong túi có tận hai chục lận".
    Đó là "bách khoa trong tôi" cách đây ngót hơn chục năm..

....
    Tôi lại đạp xe trong bách khoa nhưng lần này là những buổi chiều sau thời gian thi đại học. Chẳng biết có cái gì ở đây hấp dẫn tôi, là những tán cây xanh cao, hay cái vẻ kỳ bí bên trong mấy cái tòa nhà, nơi tôi chưa bao giờ vào. Phải chăng là mình sẽ học ở đây, buồn cười thật, cuối cùng ta lớn lên và vẫn lại tiếp tục gắn bó với cái không gian quá gần gũi và thân thuộc, chẳng có gì thay đổi mấy...Hừm, nhưng bây giờ mình mới thấy Bách khoa cũng hoành tráng phết, cũng được đấy..

....
    Bây giờ Bách khoa là gia đình thứ hai của tôi. Mà mình lại còn là dân CLC nữa chứ. Chương trình cũng được người ta bàn ra tán vào ra phết. Kẻ khen người chê. Có bàn luận tức là cũng đáng để kể tới. Cũng có khi người ta nói tới một cuộc thí nghiệm, cũng có khi người ta nói tới một cuộc cách mạng. Đời đảo lộn hết cả, chẳng biết thế nào mà lần! Tôi thì tôi cho là "các giới chức trách" của chương trình phải có những chính sách để ít nhất là đem lại niềm tin vững chắc cho sinh viên. Các nhà cầm quân có thực sự quan tâm chăng với những đầu vào clc và để đầu ra thực sự clc. Bỗng nhiên tôi tự hỏi, liệu thầy cô có bao giờ vào những diễn đàn của sinh viên, ví dụ như diễn đàn này, để hiểu hơn về sinh viên mình, sinh viên đang nghĩ gì, xu hướng đi lên đang tốt, hay xấu. OK, chúng ta đã lớn!! Nhưng vẫn cần có bệ phóng để bay đi. Võ công có thể tự học, nhưng nếu có thể được dạy thì tại sao không?Cái chúng ta cần là cần câu, và đánh đổi chút cá để có cái cần thì cũng đáng giá.. Nhưng tôi cũng sớm nhận ra, dù ở đâu cũng không thể chờ mong nhiều ở giảng đường.Điều đó có hai nghĩa, nghĩa thứ nhất là anh em phải chịu khó học thêm ở ngoài, nghĩa thứ hai đó là anh em phải tự mình "tạo" điều kiện cho riêng mình, tự mình phải chủ động mang về những thuận lợi cho mình.
    Và đây, anh em clc vẫn tiến lên "ầm ầm".Có những anh em quyết tâm học, dám đầu tư, dám nghĩ dám làm, và có những thành tích đáng nể. Cũng có khi anh em va vấp thất bại trong kỳ thi, rồi ta lại vượt lên "tỏa sáng" (hic). Nội công chúng ta cũng vào hàng thượng thừa, nếm trải đủ thử thách của các khoa, nào là "nhiệt" nào là "điện"..Đấy đấy chưa kể khả năng làm việc bên ngoài cũng rất.. bien.
    Bên cạnh đó, tôi cũng thấy ở CLC một cuộc sống tinh thần của sinh viên phong phú, gắn bó, nhiều màu sắc. Không biết bên ngoài thế nào, chứ anh em ở đây đúng là ..một nhà. Dù mỗi người mỗi tính nhưng "đã lên xe là hòa cùng nhịp đập".
    Vậy thì, chúng ta phải tiếp tục tiến lên thôi, chúng ta hãy thực sự là CLC nhé!

..........
    Tôi lại đạp xe trên đường, không phải là con đường trong bach khoa mà tôi vẫn đi. Con đường đưa tôi đến nơi làm việc, trong tim mình tự hào là dân bách khoa, lại còn là CLC nữa chứ...hế hế!

HUT's Student Avatar của Tom

Chào pác. Thế này mà gọi là câu bài à. Như em đây mới gọi là câu chứ. Phải cái nội dung ko liên quan gì tới noel cả. Thế noel pác định đi với em nào chưa.
    I'm just the shadow of the man I used to be.

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Ặc ặc ... hik lâu lâu mới thấy bác Tom ... anh Sơn về nước roài mà chẳng lên j cả ... hik ....
    Chúc anh em CLC một noel vui vẻ ...

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

svBK's Newbie Avatar của bumper

Học CLC sometimes ko biết nên tự hào hay kô, chỉ biết học trong này có thêm những người bạn cùng chiến đấu đáng để mình tự hào thôi:biggrin:

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Các chú các bác cẩn thận câu bài nhiều quá bị khóa nik đấy!
    ~ ~ ~ ' ' ' " " " " " ' ' ' ~ ~ ~
    T ố n h â n b ấ t k h ả h ữ u k h i n h n g ạ o t h á i

N h i ê n b ấ t k h ả v ô k h i n h n g ạ o c ố t

---+++---

---+++---
    BLOG, BLOG...

svBK's Member Avatar của ailatoitoilaai

Hế hế,
    Cám ơn bác Tom đã hỏi thăm, noel năm nay em vẫn chưa có kế hoạch rõ ràng. Em cũng không có ý định ca ngợi chương trình mình, em chỉ nói một vài suy nghĩ "nào đó" . Mục đích chính là anh em ta cùng nhau hâm nóng forum để có một noel thật "ấm"

ze

HUT's Student Avatar của lonelyghost

Hì , bác ailatoitoilaai viết bài hay quá
    Tự hào thì ai chả tự hào hả bác , vấn đề là phải làm gì để xứng đáng với tự hào đó thôi ..
    Ko hiểu liệu bao h CLC BK được mở mày mở mặt 1 lần như cái hồi K44 đoạt giải TTVN ko nhỉ ?
    K45,K46 tình hình sao nhỉ ?
    Ko hiểu K48 liệu có dự định gì chưa.
    K47 thì vẫn đang cố gắng hết sức mình thôi.
    I feel like no-one ever told the truth to me
    About growing up and what a struggle it would be

Quote Nguyên văn bởi khannhachboa
    Các chú các bác cẩn thận câu bài nhiều quá bị khóa nik đấy!
    Ặc, em xin pác, bên này làm j có đất cho pác ... :biggrin: :biggrin: :biggrin: <đùa đấy pác đừng giận ... >
    Trước Noel. sáng nay 21/12 đã xảy ra một vụ khá hoành tráng :
    Văn phòng chương trình 505 D3 đã bị kẻ gian đục khóa đột nhập, thiệt hại chưa được thông báo, nhưng có vẻ đây không phải là một vụ trộm tài sản, bằng chứng là chiếc màn hình tinh thể lỏng vẫn nguyên si :biggrin: :biggrin: :biggrin: , hai case máy tính đã bị phá, có thể kẻ gian muốn phá dữ liệu chăng ... vụ việc đang được làm rõ ...
    Hic, vụ này có vẻ khủng đây ...

Quân nhân danh dự Avatar của khannhachboa

Chà, cứ tưởng dân CLC chỉ biết học, ai ngờ cũng đi gây thù chuốc oán, bây giờ bị kẻ gian vào trả thù nè

Hic, thế đã đỡ, em chỉ sợ là chính dân CLC gây ra vụ này thôi ... hic, thế thì buồn lắm ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề