User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Hướng dẫn - Giải đáp của ban quản trị Box CFIPH

Commander of Adamantine ! Avatar của Tử Phong

Mặc định Hướng dẫn - Giải đáp của ban quản trị Box CFIPH

Các bác cho em hỏi, bây giờ đi học thêm Pháp thì nên đi học từ đầu hay học DELF luôn ?
    THằng bạn em nó bảo học từ đầu thì hết một năm mới có thể lên DELF được ... ???

Một người thông minh giống như một dòng sông ...
    ... càng sâu càng ít ồn ào ...

binhjuventus
    Guest

Chào em,

Theo anh, em phải xác định mình học tiếng Pháp để làm gì, thi DELF để làm gì? Lúc đó mới tính tiếp được.

Khi học một ngoại ngữ mới, em không chỉ đơn thuần là học một thứ ngôn ngữ mới mà em còn học cả một nền văn hóa mới, nếu không em chỉ là người nói văn hóa việt bằng tiếng Pháp thôi

THeo anh, em có 2 sự lựa chọn, nếu để đi du học, em nên học có tính luyện thi nhưng đồng thời cũng xây dựng cho mình một nền tảng cơ bản tiếgn Pháp đã. Cùng với đó là phải phát triển kỹ năng nghe và nói, quan trọng nhất là kỹ năng nói vì em phải có phản xạ tốt khi lên ĐSQ phỏng vấn xin visa.

Ngoài ra, em có thể chấp nhận lùi một năm để tập trung học tiếng, từ từ, cơ bản rồi lên dần.

Icon13

Quote Nguyên văn bởi binhjuventus
    Chào em,

Theo anh, em phải xác định mình học tiếng Pháp để làm gì, thi DELF để làm gì? Lúc đó mới tính tiếp được.

Khi học một ngoại ngữ mới, em không chỉ đơn thuần là học một thứ ngôn ngữ mới mà em còn học cả một nền văn hóa mới, nếu không em chỉ là người nói văn hóa việt bằng tiếng Pháp thôi

THeo anh, em có 2 sự lựa chọn, nếu để đi du học, em nên học có tính luyện thi nhưng đồng thời cũng xây dựng cho mình một nền tảng cơ bản tiếgn Pháp đã. Cùng với đó là phải phát triển kỹ năng nghe và nói, quan trọng nhất là kỹ năng nói vì em phải có phản xạ tốt khi lên ĐSQ phỏng vấn xin visa.

Ngoài ra, em có thể chấp nhận lùi một năm để tập trung học tiếng, từ từ, cơ bản rồi lên dần.
    Vâng, em đang học PFIEV, em cũng cần cơ bản đã, nhưng mà học lâu dài ở L'espace có được không hả bác Bình ? 2/12 có đợt học mới phải không bác ?
    Thế còn trung tâm tiếng Pháp trong trường mình thì sao ?

binhjuventus
    Guest

Theo quan điểm của tớ, học ở L'espace mà tính lâu dài thì nên học (khoảng 2 năm). Ở đó, cậu được học khá chắc, từ cơ bản đến nâng cao, hiểu được văn hóa Pháp, khi đó giao tiếp sẽ dễ dàng hơn.

Đầu tháng 12 có cours mới, cậu lên hỏi sớm không muộn, hình như nếu nhảy trình độ thì không được nữa vì đăng ký vào kỳ thi xếp lớp của nó đã quá date rồi thì phải.

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

thế bác Bình cho hỏi giờ làm cách nào học ngữ pháp Tiếng pháp hay nhất? Mà em muốn tự học, ko muốn tham gia các course
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    thế bác Bình cho hỏi giờ làm cách nào học ngữ pháp Tiếng pháp hay nhất? Mà em muốn tự học, ko muốn tham gia các course
    hị hị, tớ thì cũng chịu, chả biết, tớ thì vẫn trâu bò làm nhiều bài tập thôi, đọc nhiều nữa thì mới nhớ được, chứ chỉ đọc qua không thì khó nhớ lắm.

Nói thật, trong môi trường tiếng Anh này, muốn học tốt tiếng Pháp thì quả là hơi khó

Tớ đang rậm rịch làm vài sujet về ngữ pháp đây những chưa có thời gian :2)

Có tài liệu học Tiếng Pháp hay trực tuyến down về được không hả bác ?

binhjuventus
    Guest

il y a beaucoup de cours en ligne pour qui veut lui-même apprendre le français.
    Je vous recommande un intéressant site:
    http://www.bonjourdefrance.com/

Tu peux trouver quelques sites utiles dans cette boîte!

svBK's Newbie

Dĩ nhiên là phải có căn bản rồi mới học Delf chứ . Mới vào mà học Delf là chỉ có mất căn bản thôi

binhjuventus
    Guest

Mặc định Hướng dẫn - Giải đáp của ban quản trị Box CFIPH

1. Comment pouvez-vous taper les lettres français sur ce site?

Réponse:
    1. Télécharger le logiciel Vietkey 2000 sur ce site:
    http://support.vnn.vn/tiengviet/

illustration ci-dessous:
    Lần sửa cuối bởi binhjuventus; 25-08-2006 lúc 06:38 PM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề