User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: 15 thói quen đơn giản để sống thọ

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của pe_sock94

Icon7 15 thói quen đơn giản để sống thọ

Những thói quen nhỏ bé trong cuộc sống hàng ngày cũng có thể góp phần giúp bạn có được cuộc sống tươi trẻ, hạnh phúc và dài lâu. Do đó, bạn hãy bắt đầu tạo những thói quen tích cực ngay từ bây giờ nhé!

1. Mang theo chai nước bên mình: Nước giúp thanh lọc các chất độc khỏi cơ thể và giúp vận chuyển các chất dinh dưỡng đến các tế bào trong cơ thể bạn. Hãy đặt mục tiêu uống 2-3 chai nước mỗi ngày.

2. Làm vài động tác thể dục khi xem quảng cáo: Chương trình quảng cáo là một cơ hội tuyệt vời đề bạn đứng lên và làm vài động tác thể dục như co duỗi cơ bắp, gập người hay vài động tác trong bài tập thể dục như chống đẩy hay vặn mình.

3. Luôn mỉm cười: Hãy luôn vui vẻ và cười nhiều hơn mỗi ngày, hạy chọn cho mình con đường hướng đến cuộc sống hạnh phúc ngay bây giờ nhé.

4. Uống sinh tố mỗi ngày: Thói quen này giúp bạn hấp thu được rau quả nhiều gấp 2 -3 lần lượng rau củ bạn ăn hàng ngày. Chỉ cần cho vào máy xay một chút rau xanh và vài viên đá bạn đã có một cốc sinh tố giàu vitamin và chất dinh dưỡng cho bữa sáng hay sau khi tập thể thao.

5. Dùng chỉ nha khoa hàng ngày: Có thể bạn chưa biết hết các lợi ích cho sức khỏe từ việc dùng chỉ nha khoa mỗi ngày. Ngoài tốt cho răng nó còn tốt cho tim mạch nữa.

6. Dùng bữa ở nhà: Thực phẩm nhà hàng là nguồn thực phẩm có nguy cơ không đàm bảo vệ sinh an toàn vậy thay vì ra ngoài ăn hãy ở nhà và nấu một bữa ăn tốt cho sức khỏe.

7. Mang theo bữa trưa và cân nhắc khi ra ngoài ăn: Bữa ăn ở nhà hàng chứa trung bình 1,100 calo, chỉ nguyên nhân này thôi cũng khuyến khích bạn cân nhắc số lần đi ăn ngoài hàng của mình. Hơn nữa ra ngoài ăn trưa mỗi ngày sẽ ảnh hưởng không chỉ đến sức khỏe mà cả đến ví tiền của bạn. Vậy hãy bắt đầu mang theo bữa ăn trưa bạn sẽ tiết kiệm được cả tiền và sức khỏe đấy.

8. Thư giãn sau mỗi giờ làm việc, vận động cơ thể: Ngồi cả ngày rất không tốt cho sức khỏe, hãy đứng lên và vận động. Bạn có thể đi dạo quanh văn phòng và làm vài động tác thể dục kéo dãn cơ. Cơ thể bạn sẽ thực sự cảm ơn bạn đấy.

9. Ăn ngũ cốc nguyên hạt, thịt nạc và chất béo tốt cho sức khỏe: Tuân theo các nguyên tắc đơn giản sau bạn sẽ có chế độ dinh dưỡng lành mạnh: hạn chế ăn các thực phẩm không từ thiên nhiên, ăn nhiều các loại ngũ cốc nguyên hạt (yến mạch, ngô...), chọn protein không béo (cá, gà tây, thịt gà, tôm...) và ăn các chất béo có lợi cho sức khỏe (dầu oliu, các loạt hạt, bơ).

10. Gọi điện cho một người thân lâu không gặp 1 lần mỗi tuần: Một trong những điều quan trọng của cuộc sống là giữ liên lạc với những người bạn yêu quý. Hay gọi cho bạn bè hoặc người thân trong gia đình đã lâu bạn không gặp một lần mỗi tuần. Bạn sẽ nhận được niềm vui bất ngờ từ những cuộc điện thoại như thế.

11. Tập thể thao cũng bạn bè: Chọn một môn thể thao yêu thích và tập luyện cùng bạn bè là một ý tưởng tuyệt vời, bạn bè sẽ giúp bạn ý thức hơn trong tập luyện và khuyến khích bạn mỗi khi bạn muốn nằm dài trên ghế.

12. Lập kế hoạch trong ngày: Hãy lập một kế hoạch dài hạn và đề ra mục tiêu cho mình bạn sẽ tạo được thói quen tốt và có một cuộc sống khỏe mạnh.

13. Ăn trái cây: Đừng biến mình thành “tín đồ” của ăn vặt thay vào đó hãy ăn trái cây và các loại hạt ngũ cốc.

14. Làm việc nhà: Đôi khi bạn ghét việc nhà nhưng bạn có thể đốt cháy một khối lượng calo khổng lồ mỗi ngày khi làm việc nhà: trung bình là khoảng 225 calo mỗi giờ.

15. Cư xử tốt với người lạ: Một trong những cách tốt nhất để làm cuộc sống của bạn và những người xung quanh trở nên tuyệt vời hơn đó là cư xử tốt với những người hoàn toàn xa lạ. Hãy thử nó ngày hôm nay, bạn sẽ thấy thật tuyệt vời.

Theo-SK&ĐS
    Đừng ném lời cho gió, nếu không hay biết gió thổi về đâu

"Tôi không hoàn hảo nhưng tôi chắc chắn không giả tạo!".

Đôi khi, người phù hợp với bạn đã ở đó từ rất lâu, nhưng bạn không hề nhìn thấy bởi đã có người khác chắn đường.

2. Tớ cảm ơn pe_sock94 đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề