User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: Hỏi về làm không lương

HUT's Student Avatar của ngocluan.bka

Mặc định Hỏi về làm không lương

các anh chị đi trước cho em hỏi là hết năm 2 công nghệ thông tin thì đã đi thực tập < làm lấy kinh nghiệm> được ở đâu chưa. Với lại mọi người có thể giới thiệu cho em một vài địa điểm để đi thực tập được không. Em cảm ơn !

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của pe_sock94

Mặc định Re: Hỏi về làm không lương

Quote Nguyên văn bởi ngocluan.bka Xem bài viết
    các anh chị đi trước cho em hỏi là hết năm 2 công nghệ thông tin thì đã đi thực tập < làm lấy kinh nghiệm> được ở đâu chưa. Với lại mọi người có thể giới thiệu cho em một vài địa điểm để đi thực tập được không. Em cảm ơn !
    Bạn lo xa quá à , khi đó nhà trường giới thiệu chỗ thực tập cho mình mà.hehe.Có chỗ thực tập người ta vẫn có lương nhưng chỉ "khuyến khích".^^.Có chỗ chỉ làm không công.
    Đừng ném lời cho gió, nếu không hay biết gió thổi về đâu

"Tôi không hoàn hảo nhưng tôi chắc chắn không giả tạo!".

Đôi khi, người phù hợp với bạn đã ở đó từ rất lâu, nhưng bạn không hề nhìn thấy bởi đã có người khác chắn đường.

Quote Nguyên văn bởi pe_sock94 Xem bài viết
    Bạn lo xa quá à , khi đó nhà trường giới thiệu chỗ thực tập cho mình mà.hehe.Có chỗ thực tập người ta vẫn có lương nhưng chỉ "khuyến khích".^^.Có chỗ chỉ làm không công.
    *Chẹp * Thâý tuyển thực tập toàn sinh viên năm 4, năm cuối à. Muốn đi luôn để trải nghiệm cũng là tích kinh nghiệm. Chứ học không thế này cũng chả biết là sẽ làm gì, và phong cách làm việc thế nào cho đúng.

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của pe_sock94

Quote Nguyên văn bởi ngocluan.bka Xem bài viết
    *Chẹp * Thâý tuyển thực tập toàn sinh viên năm 4, năm cuối à. Muốn đi luôn để trải nghiệm cũng là tích kinh nghiệm. Chứ học không thế này cũng chả biết là sẽ làm gì, và phong cách làm việc thế nào cho đúng.
    Mới năm 2 thì ráng rèn luyện kiến thức cho vững rồi nếu thấy cần trãi nghiệm thì đi làm thêm với lĩnh vực đang học. , năm 2 ko ai tuyển thực tập đâu à.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hienhyn

Cứ lo học những kiến thức nền tảng cho chắc đi đã, sau này rất quan trọng đấy.
    Còn năm 2 mà muốn thực tập thì theo mình biết chỉ có Bkav thôi. Vừa có đợt tuyển thì phải.
    Yên Thành là mẹ là cha
    Đói cơm rách áo thì ra Yên Thành

Quote Nguyên văn bởi hienhyn Xem bài viết
    Cứ lo học những kiến thức nền tảng cho chắc đi đã, sau này rất quan trọng đấy.
    Còn năm 2 mà muốn thực tập thì theo mình biết chỉ có Bkav thôi. Vừa có đợt tuyển thì phải.
    đang cố gắng học kiến thức nền tảng đây. Hỏi trước để còn lên kế hoạch hè ở lại Hà Nội tác chiến

HUT's Master Avatar của fly_with_stars_hut2011

hỏi @lampsea12 @1973
    hình như năm ngoái bkav có về tuyển sinh viên năm 2, vào bk k56 hỏi xem

Quote Nguyên văn bởi fly_with_stars_hut2011 Xem bài viết
    hỏi @lampsea12 @1973
    hình như năm ngoái bkav có về tuyển sinh viên năm 2, vào bk k56 hỏi xem
    vâng, em chờ hai bác được tag vào trả lời vậy
    p/s: mới bỏ face, quyết tâm không vào

NV xóa quảng cáo - Spam Avatar của lampsea12

- BKAV mình nhớ là tuyển từ năm 3 mà cũng tùy mảng nào, mình cũng chưa vào hay thi tuyển BKAV bao giờ nên không rõ
    - Cũng còn tùy bạn muốn theo mảng gì nhưng mình nghĩ là nếu muốn đi làm thì sớm nhất cũng từ năm 3 hãy đi. 2 năm đầu cày cho điểm cao để 3 năm sau đi làm đỡ phải lo nghĩ, như mình h khổ lắm
    - Giờ cũng không như môt hai năm trước, không còn nhiều công ty tuyển sv mới toe chưa biết gì vào làm nữa (Sunnet là điển hình ), còn nếu bạn đã biết chút ít về vd web, lập trình di động hay nền tảng mấy cái java, .net hay mạng...(nhiều mình cũng biết có vài cái ) thì xin thực tập dễ thôi, nhất là mấy cty về đi động vs web tuyển bao la
    - p/s Bạn có biết tiếng Nhật không thì vào chỗ mình thực tập, mình giới thiệu cho , biết tiếng Nhật thì mới lập trình cty cũng nhận hết
    A true Blue......

10. Tớ cảm ơn lampsea12 đã chia sẻ.

Tiếng Nhật thì em chịu ạ. Bó tay chấm com, cơ mà mấy công ti lập trình di động nhiều lắm hả anh @lampsea12

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề