User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Cho em hỏi các đề tài bên Điện tử - Tin ?

svBK's Member

Mặc định Cho em hỏi các đề tài bên Điện tử - Tin ?

E học chuyên đề 4 cô hương. Cho em hỏi các đề tài có thể với bên chuyên đề của em. Có thằng làm về CSDL (các Content Management System chẳng hạn), em thấy chuối quá. SV ĐTVT lại đi làm như bên CNTT, toàn lập trình chả dính gì tới VT cả.

Các đ/c đi trc cho tớ lời khuyên nhá

binhjuventus
    Guest

Quote Nguyên văn bởi phamvantuan
    E học chuyên đề 4 cô hương. Cho em hỏi các đề tài có thể với bên chuyên đề của em. Có thằng làm về CSDL (các Content Management System chẳng hạn), em thấy chuối quá. SV ĐTVT lại đi làm như bên CNTT, toàn lập trình chả dính gì tới VT cả.

Các đ/c đi trc cho tớ lời khuyên nhá
    Hơ, tớ thấy có gì là chuối đâu nhỉ? Thực ra CNTT với ĐTVT thì có gì là quá khác nhau đâu? Ở bên Pháp, Telecom còn nằm trong cả Informatique kia cơ. Theo tớ, học chuyên đề 4 thì cậu cố gắng áp dụng CNTT trong lĩnh vực ĐTVT được là tốt nhất. Ví dụ hệ thống mua bán đấu giá trực tuyến chẳng hạn (cho đất đai) hoặc hiện nay đang hot là trò cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước thì cậu chơi trò cổ phần hóa online... Thiếu quái gì đề tài!

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Lên Opensource làm quả CMS-Content Management System nộp cho cô Hương là xong

HUT's Student Avatar của franklamparden

Chú này thắc mắc buồn cười thiệt môn của cô Hương làm về CMS thì có sao. Hay chú không đi học môn của cô. Nếu chú không thích dính đến Tin thì chú đăng kí nhầm chuyên đề rồi phải chuyên đề 1 chứ. Thực ra thì các chuyên đề có khác nhau mấy đâu. Năm ngoái có người còn lấy làm đề tài CMS làm đề tài tốt nghiệp K45 đấy có sao đâu(hình như là hội đồng thầy Quân thì phải)

svBK's Newbie Avatar của ginger

Nhưng mà đúng là chẳng liên quan gì đến điện tử cả. Tớ cũng học chuyên đề 4, đâu nhất thiết phải làm về CMS nhỉ. Môn phân tích thiết kế của cô Hương đối với sv điện tử thì chủ yếu là học phương pháp làm việc, ma` nếu muốn trở thành leader thì cũng nên học lắm chứ :biggrin:
    Có khi bước trên đường hun hút
    Em tự hỏi mình ta đang đi về đâu
    Nếu ngày ấy em không đi về phía anh
    Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

Uỷ viên ban điều hành Box khoa ĐTVT Avatar của nothingtolose

Mrs H hình như nhầm khoa hay sao ấy, làm CMS tốt nghiệp cũng chẳng sao cả mỗi tội như thế thì một chú FIT cũng nên chọn cái đề tài quantum well hay ULSI mà làm TN hoặc một chú FET chọn cái điện hóa học mà làm

Anyway học thêm để biết thì tốt chứ chọn đề tài CSDL làm TN trong khoa FET thì chả sáng suốt chút nào.
    Lần sửa cuối bởi nothingtolose; 06-12-2005 lúc 11:58 PM

svBK's Member

Anh "chả còn gì để mất" :-D nói làm em Tuân buồn quá, đã định hướng đấy mất rồi. Mà lần trước em đi ra hàng foto cũng thấy có đề tài quản lý bán hàng viết bằng VB, của khoa .... Cơ khí mới kinh dị, nhưng ngó vào hóa ra là Cơ tin .... :-P

svBK's Newbie

kiếm bài để down

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề