User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Có nên học viện Tin học Pháp Ngữ

svBK's Newbie

Mặc định Có nên học viện Tin học Pháp Ngữ

Năm nay em mới vào CLC, hôm nay lại vừa thấy cái thông báo của Viện tin học Pháp Ngữ ghi là: Ra trường bằng khá, thi vào đấy, được miễn học phí, sau vài năm đc đi làm nghiên cứu sinh. Vậy không hiểu có nên đi không nhỉ? Có khi còn cái học bổng nào đó tốt hơn cái này. Mà không hiểu là còn chương trình nào kiểu như thế này nhưng bằng tiếng Anh không nhỉ?

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Mặc định Re: Có nên học viện Tin học Pháp Ngữ

Quote Nguyên văn bởi dangmanhtruong Xem bài viết
    Năm nay em mới vào CLC, hôm nay lại vừa thấy cái thông báo của Viện tin học Pháp Ngữ ghi là: Ra trường bằng khá, thi vào đấy, được miễn học phí, sau vài năm đc đi làm nghiên cứu sinh. Vậy không hiểu có nên đi không nhỉ? Có khi còn cái học bổng nào đó tốt hơn cái này. Mà không hiểu là còn chương trình nào kiểu như thế này nhưng bằng tiếng Anh không nhỉ?
    Chương trình như thế này nhưng bằng TA thì chắc là không có đâu em. Việt Nam nằm trong khối Francophone nên mới được hưởng nhiều chính sách về giáo dục từ Pháp như vậy.

Nên hay không thì là do em, theo anh thấy thì sau khi tốt nghiệp cơ hội kiếm học bổng học tiếp Ph.D ở nước ngoài là rất cao.
    On ne voit bien qu'avec le coeur, l'essentiel est invisible pour les yeux ~ ♥

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề