User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Trị mụn cám ở mũi với 4 bước thật đơn giản

Uỷ viên hội đồng điều hành BKF Avatar của pe_sock94

Icon10 Trị mụn cám ở mũi với 4 bước thật đơn giản

Vùng mũi tiết nhiều chất nhờn, dễ nổi mụn, đặc biệt là mụn đầu đen, mụn cám. Để tự tin hơn với làn da của mình, bạn có thể sử dụng biện pháp massage đơn giản loại bỏ mụn dưới đây.

Bước 1: Ủ ấm mặt với khăn ấm

Rửa tay thật sạch rồi dùng một chiếc khăn cotton nhúng vào nước nóng, vắt kiệt khăn rồi đắp khăn ấm này lên mặt trong 3 phút.

Động tác này nhằm làm nở lỗ chân lông của bạn để tác nhân gây mụn cám (chất sừng) mềm hóa.

Bước 2: Massage mũi bằng nước tẩy trang

Dùng nước tẩy trang xoa lên vùng có mụn cám ở mũi, massage từ dưới cánh mũi lên trong 5 phút. Rửa lại mặt với nước sạch.

Bước 3: Bôi kem trị mụn cám

Bạn cần phải bôi kem trị mụn cám chuyên dụng, trong kem trị mụn này có một số hoạt chất làm chống sừng hóa cổ nang lông tuyến bã, giảm bài tiết nhờn và diệt vi khuẩn gây mụn, một số sản phẩm còn có hoạt chất tái tạo da, chống sẹo do mụn gây nên. Kem này bạn có thể mua dễ dàng tại các tiệm mỹ phẩm, tiệm thuốc.

Sau khi bôi kem, bạn thực hiện động tác massage từ cánh mũi đi lên theo hình xoắn ốc. Thao tác này giống như nặn toàn bộ chất sừng trong lỗ chân lông ra ngoài.

Bước 4: Se lỗ chân lông với nước hoa hồng

Sử dụng nước hoa hồng hoặc kem làm se lỗ chân lông bôi lên phần mũi để thu nhỏ lỗ chân lông của bạn.

Bạn hãy làm quy trình này 2 lần một tuần để loại bỏ hoàn toàn mụn cám nhé!

Theo-Xzone
    Đừng ném lời cho gió, nếu không hay biết gió thổi về đâu

"Tôi không hoàn hảo nhưng tôi chắc chắn không giả tạo!".

Đôi khi, người phù hợp với bạn đã ở đó từ rất lâu, nhưng bạn không hề nhìn thấy bởi đã có người khác chắn đường.

2. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của pe_sock94 có chất lượng:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề