User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: Học tester ở AiTi Aptech có tốt không?

svBK's Member

Mặc định Học tester ở AiTi Aptech có tốt không?

Xin chào mọi người, hiện em đang là sinh viên năm thứ 4 khoa Điện tử viễn thông, em có dự định nghiên cứu sâu về mảng Network, nhưng nghe nói là làm về mảng này sau này vất vả đúng không ạ, mà hầu như họ chỉ tuyển nam thôi. Em con gái nên cũng muốn sau này làm công việc gì ít phải lưu chuyển nhiều mà ổn định chút ạ.

Bên AiTi- Aptech có giới thiệu cho em khóa học này, em phân vân không biết có nên đăng kí học hay không?

Kiểm thử phần mềm Tester
    1. Chương trình Đào tạo : 06 tháng

http://aiti-aptech.edu.vn/testerpro/
    2. Cụ thể Chương trình học sẽ như sau:- Học về các nguyên tắc khi Test- Phân tích kết quả Test- Các lỗi thường gặp- Test những phần mềm bình thường và Lập kế hoạch để Test những dự án lớn ( nhiều người tham gia test)- Test ứng dụng, Website và Mobile phức tạp- Sử dụng thành thạo các công cụ Test mới nhất và phổ biến- Tham gia dự án Kiểm thử phần mềm
    3. Bằng cấp
      AiTi Aptech là đơn vị đầu tiên và duy nhất Cấp chứng chỉ Quốc tế cho khóa Tester này
      Kết thúc Chương trình đào tạo 6 tháng các bạn được Nhận chứng chỉ Quốc tế Tester Pro-
    4. Học phí
      + Nhận ngay 10% học phí cho tất cả các khóa học
      Học phí chuẩn Quốc tế là6.500.000đ==> Giảm 10% thì chỉ còn 5.850.000đ

Có bạn đã tham gia học ở đó rồi thì được giảm 10% học phí nữa còn 5.200.000đ
      + Được tham gia khóa học Tiếng Anh hoàn thiện : Ngữ pháp, Toeic, Thuyết trình
      + Tặng Áo thời trang AiTi
    ==> Lợi ích khi là sinh viên của AiTi-Aptech:

Sau khi kết thúc khóa học được nhận bằng Quốc tế do Aptech Ấn Độ cấp (Được công nhận trên 61 Quốc gia) – AiTi-Aptech là đơn vị đầu tiên và duy nhất cấp chứng chỉ và bằng Quốc tế cho các khóa ngắn hạn về Phần mềm
    Được giới thiệu việc làm tại các doanh nghiệp lớn là đối tác của AiTi-Aptech như Peacesoft, Sgame, VCCorp … Khi các bạn làm thủ tục nhập học sẽ được ký cam kết đảm bảo việc làm (file đính kèm) mức lương khởi điểm là 6 triệu
    Tham dự Hội thảo kỹ năng mềm và Hội thảo Công nghệ vào thứ 7 hàng tuần
    Tham quan doanh nghiệp mỗi tháng 1 lần
    Thủ tục nhập học:

1.6 ảnh 3x4
    2. Photo CMT

3. Photo bằng cấp cao nhất hoặc thẻ sinh viên
    4. Sơ yếu lí lịch khai trực tiếp tại nhà trường

5. Học phí

Em có mấy điều băn khoăn như sau:
    - Đã có ai học ở Aptech chưa? Chất lượng thế nào, có được đảm bảo về công việc sau khi học xong như họ nói hay không?
    Khóa họcTiếng Anh họ dạy gì vậy? Chất lượng có tốt không?
    - Các anh chị,... đi trước đã có kinh nghiệm cho em lời khuyên với, về định hướng lĩnh vực làm việc trong tương lai, thực sự em vẫn còn mơ hồ lắm, chưa xác định được sau này theo về gì cả, vậy em có nên theo học khóa này không? Học ngành ĐTVT mình sau này sẽ có cơ hội làm việc trong những lĩnh vực như thế nào? Mọi người có thể liệt kê hộ em với được không ạ, quả thật là còn mơ hồ quá ạ.
    Mong mọi người cho em lời khuyên với ạ! Em xin cảm ơn!

[ -~] Avatar của bino1810

Mặc định Re: Học tester ở AiTi Aptech có tốt không?

Em học năm 4 rồi mà chưa định hướng được rõ ràng mảng công việc sẽ theo đuổi sau này thì hơi nguy hiểm.

Học ĐTVT ra em yên tâm là có thể làm được trong nhiều lĩnh vực, ngoài các mảng riêng biệt của ĐTVT thì còn có thể làm các mảng về CNTT. Về Network thì em có thể làm về quản trị mạng, lập trình mạng, triển khai dịch vụ hạ tầng mạng... Nói chung các công việc này thường tuyển nam chứ ít tuyển nữ, đòi hỏi sức khỏe và bê vác tương đối nhiều(trừ lập trình mạng). Nhưng cũng không phải không có ngoại lệ

Về việc học ở Aptech thì anh cũng không rõ chất lượng ra sao, trước anh có học 1 khóa học miễn phí, thời gian là 1 tháng, hơi ít nên không thể đánh giá được. Nếu em thật sự thích thì Tester cũng là một công việc rất phù hợp với con gái (ở Việt Nam). Còn cá nhân anh thì khuyên em nên học thật vững các kiến thức cơ bản trên trường, kiến thức cơ bản tốt thì em thích làm về mảng gì cũng được hết.

PS: Nếu em theo về mạng thì cần nắm vững các mô hình, giao thức mạng, đặc biệt là TCP/IP.
    SVBK.VN Kết nối bạn bè - Bách Khoa tụ hội

svBK's Member

Dạ vâng, em cảm ơn anh @bino1810 . Thật sự là khi em hỏi một số anh chị cũng có nhiều người chưa có định hướng gì cả ạ. Em ban đầu định theo bên Network, bây giờ em vẫn đang cố gắng học ạ. Còn tester thực sự em chưa hề nghĩ tới, chỉ là giờ có thêm một lựa chọn nữa (theo mấy chị bên đó nói là khá phù hợp và nhàn hơn các công việc khác một chút, không phải lưu động nhiều như bên mạng) nên em mới hơi khó nghĩ. Em đã quyết định tiết kiệm tiền và thời gian không đi học khóa kia, tập trung học ở trường rồi ạ.
    Nếu em thật sự thích thì Tester cũng là một công việc rất phù hợp với con gái (ở Việt Nam).
    Sao lại "ở Việt Nam" hả anh? Ở nước ngoài thì không phải như thế ạ?

Ừ, anh tham gia một số diễn đàn thấy bọn nước ngoài kêu tester bên nó công việc khá nặng, nặng về trí óc chứ không phải về sức lực.

Không những phải kiểm tra các case cho phần mềm, mà đôi khi phải đưa ra giải pháp, đề xuất, chứ không phải đơn giản là kiểm tra hết các case có sẵn rồi báo cáo lại kết quả cho cấp trên như ở mình.

Network thì em theo mảng nào? Viễn thông, mobile, hay mạng máy tính?

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Muốn làm tester thì đầu tiên phải là một lập trình viên giỏi (nếu không muốn nói là rất giỏi). Nếu bạn không thạo lập trình (có lẽ thế vì bạn học ĐTVT) mà đi học làm tester thì rất khó. Nhất là khi khóa học chỉ có 6 tháng. Thật sự thì bạn cần 6 năm mới có thể trở thành tester được
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

svBK's Member

Anh @bino1810 em định theo mạng máy tính ạ? 2 mảng kia em cũng không biết cụ thể là làm những gì hả anh?
    Anh @1973 thế mà cái chị bên đó kêu là không cần giỏi lập trình lắm cũng được
    Thực ra em nghĩ chắc là làm ở mức bình thường thôi.Thấy có người đi làm rồi bảo là đào tạo 1 tháng có thể làm được việc rồi. Còn nếu khó hơn thì phải làm lâu rồi như kiểu là lên Test leader ấy. Lên kế hoạch dự án, đề xuất các giải pháp...v.v.
    Em quyết định không đi học khóa đó nữa rồi ạ. Hihi, tiết kiệm chi phí, nếu sau này đi làm nhỡ cần chứng chỉ thì mới đi học.

Anh cũng không rõ vì không tìm hiểu kĩ về 2 mảng trên. Anh cũng theo mạng máy tính
    @1973:

Nếu bạn không thạo lập trình (có lẽ thế vì bạn học ĐTVT)
    Ý chú là học ĐTVT thì không "thạo" lập trình (so với CNTT) à

Quote Nguyên văn bởi bino1810 Xem bài viết
    Ý chú là học ĐTVT thì không "thạo" lập trình (so với CNTT) à
    Đúng vậy. Không lẽ ĐTVT dám tự tin nói rằng thạo lập trình hơn CNTT?

Quote Nguyên văn bởi 1973 Xem bài viết
    Đúng vậy. Không lẽ ĐTVT dám tự tin nói rằng thạo lập trình hơn CNTT?
    Dựa vào đâu mà chú nói vậy? Ngành nghề không liên quan gì đến việc thạo code hay không cả. Như bác TQN trên HVA, học cơ khí đấy, mà khối ông CNTT không "ăn" được code của bác ý đâu

Một ví dụ nữa: Chú biết anh SonNP, cựu giám đốc CIS lab của CMC, giờ đang làm Security SDE cho Microsoft không? BKHN - ĐTVT - K48

Info: http://www.linkedin.com/profile/view...-profile-title

Quote Nguyên văn bởi bino1810 Xem bài viết
    Dựa vào đâu mà chú nói vậy? Ngành nghề không liên quan gì đến việc thạo code hay không cả. Như bác TQN trên HVA, học cơ khí đấy, mà khối ông CNTT không "ăn" được code của bác ý đâu

Một ví dụ nữa: Chú biết anh SonNP, cựu giám đốc CIS lab của CMC, giờ đang làm Security SDE cho Microsoft không? BKHN - ĐTVT - K48

Info: http://www.linkedin.com/profile/view...-profile-title
    Câu "ĐTVT không thạo lập trình" ám chỉ rằng mặt bằng chung thì ĐTVT không thạo bằng CNTT.

Chẳng lẽ nói rằng Mỹ giàu hơn VN thì phản biện bằng cách nói rằng Đoàn Nguyên Đức (người giàu nhất VN) giàu hơn cái ông ABC, XYZ nào đó ở Mỹ sao?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề